Yadda ake samun damar waya daga PC?
Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Maganganun Waya ta madubi • Ingantattun mafita
Yayin da kake yin gabatarwa a kan kwamfutarka, kwatsam sai ka sami damar shiga fayilolin bayanai daga wayarka kuma wannan abu yana damun ka. Kamar yadda dole ne ka yi amfani da waya da kwamfuta a lokaci guda. Idan na gaya muku cewa samun damar wayar daga PC ba babban abu bane a zamanin yau. Kuna iya samun damar fayilolin wayarku cikin sauƙi daga kwamfutar kuma akasin haka. Da zarar wayarka ta haɗa da kwamfuta za ka iya yin duk abin da kake so. Yana iya zama mai sauƙi da cin lokaci ma ga wasunku a lokaci guda. Mu duba; yadda za ku iya sanya shi ya faru a cikin 'yan mintoci kaɗan.
Sashe na 1. Samun Waya daga PC ta Kebul na USB (Kyauta amma Mai Cin Lokaci)
Don samun damar wayar daga PC ba shi da wahala. Kuna iya cimma wannan ta amfani da kebul na USB, wanda ake ɗauka a matsayin hanya mafi sauƙi. Kuna iya cewa yana ɗaukar lokaci amma yana da sauƙin ɗauka. Don raba manyan fayiloli, ana ɗaukar wannan hanyar azaman mai ceto. Kawai bi matakai masu sauƙi kuma an saita ku duka.
1) Haɗa wayarka zuwa PC ta kebul na USB.
2) Bude wayarka da buše ta.
3) Sanarwa na "Cajin wannan na'urar ta USB" zai bayyana a wayarka.
4) Matsa wannan sanarwar kuma zaɓi zaɓi "Transfer Files".
5) Je zuwa tebur ɗin ku kuma danna "File Explorer" a cikin taskbar.
6) Jeka gunkin “Wannan PC” ko “My Computer” sai ka bude shi.
7) Nemo gunkin wayar ku kuma danna shi.
8) Anan zaka sami dukkan manyan fayiloli na wayarka.
Kuna iya samun dama ga kowane fayil kuma canza shi kai tsaye zuwa kwamfutarka. Hakanan, zaku iya canja wurin fayiloli daga kwamfutarka zuwa wayarku kuma. Duba ba haka ba ne mai sauƙi!
Sashe na 2. Hanyar da aka fi ba da shawarar: Samun Waya daga PC tare da MirroGo
Kamar yadda kake gani da kanka, hanyoyin da ke sama suna cin lokaci da rikitarwa kuma. Saboda haka, muna kawo Wondershare MirrorGo da aka halitta domin masu amfani don sarrafa su wayar daga PC da uku sauki matakai. Ee! Kawai haɗa na'urarka da PC tare da Wi-Fi iri ɗaya kuma kuna da kyau ku tafi! Babu ƙarin ƙoƙari kuma babu buƙatar zama ƙwararrun fasaha. Yaya yayi kyau! Baya iko da wayar, za ka iya amfani da MirrorGo zuwa madubi allon na'urarka, misali, ka ce idan kana so ka yi rikodin wasa a kan PC allo, MirrorGo ne a can a gare ku.
Wondershare MirrorGo
Yi madubi na'urar Android zuwa kwamfutarka!
- Play mobile wasanni a kan babban allo na PC tare da MirrorGo.
- Ajiye hotunan kariyar kwamfuta da aka ɗauka daga wayar zuwa PC.
- Duba sanarwa da yawa a lokaci guda ba tare da ɗaukar wayarka ba.
- Yi amfani da aikace-aikacen android akan PC ɗinku don ƙwarewar cikakken allo.
Yanzu, bari mu ci gaba da sanin yadda za ku iya samun damar wayarku daga PC ta amfani da wannan kayan aiki. Anan ga matakan.
Mataki 1: Kaddamar da fĩfĩta browser a kan PC sa'an nan shugaban zuwa official website na MirrorGo. Zazzage kayan aikin, shigar da shi, sannan kaddamar da shi akan PC ɗin ku. A halin yanzu, kana bukatar ka samu rike na'urarka da kuma gama shi zuwa ga PC tare da taimakon wani ingantaccen kebul na USB bi da zabi da "Transfer Files" wani zaɓi a kan na'urarka.
Mataki 2: Domin samun damar waya daga PC, yanzu kana bukatar ka kunna USB debugging a kan na'urarka. Don yin wannan, ƙaddamar da app ɗin "Settings" kuma kewaya zuwa "Lambar Gina" da ke ƙarƙashin sashin "Game da". Sa'an nan, kana bukatar ka matsa a kan "Build Number" sau 7 don kunna Developer zažužžukan. Da zaran ka yi shi, "Developer Options" yana samuwa a ƙarƙashin "Settings", koma baya kuma danna kan shi. A ƙarshe, gungurawa ƙasa zuwa "keɓancewar USB" kunna shi kuma tabbatar da ayyukanku.
Mataki 3: Da zarar an yi, na'urarka an samu nasarar haɗa zuwa kwamfutarka. Yanzu zaku iya amfani da maɓalli da linzamin kwamfuta don sarrafa na'urar ku da samun damar abubuwan da ke cikin ta ta danna maɓallin "Files". Hakanan, zaku iya ja da sauke fayilolin da kuke son canjawa daga PC ɗinku zuwa na'urarku.
Sashe na 3: Samun damar waya daga PC ta amfani da Apps na ɓangare na uku
Shin kun taɓa tunanin cewa samun damar wayar daga PC yana nufin za ku iya har ma aika saƙonnin rubutu? Ka yi tunanin kana magana da abokanka yayin da kake yin aiki akan kwamfuta a lokaci guda. Ka gigice? To! Mafi kyawun abin ya zo yanzu tunda ba mafarki ba ne don cimma wannan. Fasahar zamani ta sanya hakan cikin sauki. Don yin wannan, dole ne ku yi amfani da apps na ɓangare na uku kuma duk an saita ku don yin duk abin da kuke so.
Anan akwai jerin mafi kyawun apps tare da ribobi da fursunoni waɗanda zasu iya sauƙaƙa muku samun damar waya daga PC.
a) Dr. Fone Phone Manager
Dr. Fone Phone Manager ne mai iko kayan aiki da shi ne jituwa tare da iOS, Android, da kuma Windows. Kuna iya samun damar fayiloli, SMS, lambobin sadarwa, hotuna, da bidiyo na wayarka daga PC ɗinku. Dole ne kawai ku haɗa wayarku tare da kwamfutar ta hanyar kebul na USB. Sannan zaku iya raba fayiloli tsakanin wayarku da PC. Bi jagora mai sauƙi a ƙasa don cimma burin ku.
1) Download Dr. Fone Phone Manager Toolkit a kan kwamfutarka.
2) Haɗa wayarka zuwa kwamfutar ta hanyar kebul na USB kuma ba da damar debugging USB.
3) A dubawa na Dr. Fone zai bayyana, zaɓi "Phone Manager."
4) Zaɓi wayar da kake son haɗawa da ita.
5) Ta hanyar zabar Canja wurin hotuna na na'ura zuwa PC za ka iya bincika kowane hoto da canja wurin shi zuwa kwamfutar.
6) Kuna iya ɗaukar matakai iri ɗaya don canja wurin kiɗa da sauran kafofin watsa labarai.
7) Idan kana son canja wurin fayiloli daga kwamfuta zuwa wayarka za ka iya zaɓar wancan fayil ɗin ka fitar da shi.
8) Idan kana so ka canja wurin hotuna daga kwamfuta zuwa waya, je zuwa hotuna icon a kan Dr.Fone - Phone Manager dubawa da shigo da fayil cewa kana so ka raba, da kuma danna "Ok."
Duba wannan ba shine mai wahala ba amma yana sauƙaƙe muku da yawa a cikin raba manyan fayiloli da manyan fayiloli.
b) AirDroid
AirDroid wani kayan aiki ne mai ƙarfi wanda zai iya sauƙaƙa muku samun damar waya daga PC. Yana ba ku fasali don raba fayiloli har ma da allon madubi. Ta amfani da wannan zaka iya aika saƙonni kuma. Tabbatar cewa yayin amfani da haɗin waya, na'urorin ku suna kan hanyar sadarwa iri ɗaya. Bi jagorar da ke ƙasa don amfani da wannan app kuma sarrafa wayarka daga nesa.
1) Zazzage kuma shigar da AirDroid app akan wayar hannu.
2) Zazzage kuma shigar da aikace-aikacen abokin ciniki na Airdroid tebur akan kwamfutarka.
3) Shiga cikin apps guda biyu ta hanyar asusu ɗaya.
4) Zaɓi na'urar ku kuma danna gunkin Binocular.
5) Zaɓi remote control domin haɗin gwiwa ya kafu tsakanin na'urorin ku.
6) Zaɓi gunkin canja wurin fayil kuma canja wurin fayiloli daga waya zuwa PC kuma akasin haka.
Wannan app yana da fasali daban-daban kamar AirMirror da AirIME waɗanda ke taimakawa wajen jefa allon wayarku zuwa PC da rubuta saƙonni daga kwamfutar akan wayar.
c) Wasa
Vysor app ne na kyauta wanda ke ba ku fasalin don samun damar wayar cikin sauƙi daga PC. Yana da ainihin allo mirroring app. Kuna buƙatar kebul na USB kawai don haɗa na'urori kuma tabbatar da cewa na'urorin suna kan hanyar sadarwa iri ɗaya, kuma an saita ku don jin daɗin shiga nesa na wayarku daga PC. Mafi kyawun sashi shine yana da sauƙi don saukewa daga playstore ko za ku iya samun tsawo na chrome ma. Bi waɗannan matakai don jin daɗin fasalin wannan babban app.
1) Zazzage kuma shigar da app akan wayar hannu da chrome extension akan tebur.
2) Kunna USB debugging a wayarka ta zuwa Developer zažužžukan daga saituna.
3) Tap kan 'USB Debugging' don kunna shi.
4) Ka je wa Desktop app bude shi kuma danna kan "Find Devices."
5) Daga cikin jerin zabi na'urarka kuma danna "Zabi."
6) Yanzu an haɗa na'urorin ku kuna iya samun damar wayar daga PC cikin sauƙi.
Ribobi da Fursunoni na duk Apps
Siffofin | Dr. Fone Phone Manager | AirDroid | Vysor |
Fayiloli da Fayiloli Raba | Ee | Ee | Ee |
SMS | A'a | Ee | Ee |
Biyan kuɗi | A'a | A'a | Ee |
Ikon nesa | A'a | Ee | A'a |
Farashin | Kyauta/Biya | Kyauta/Biya | Kyauta/ Biya |
Kammalawa
Don samun damar waya daga PC na iya sauƙaƙa rayuwar ku. Kuna iya raba fayiloli daga wayarka zuwa kwamfutarka kuma akasin haka. Ba wannan kadai ba za ku iya har ma da rubuta SMS daga kwamfutarka ta hanyar sarrafa wayar. Abin da kuke buƙata shine kebul na USB kawai da wasu ƙa'idodi waɗanda zasu taimake ku don jin daɗin wannan kyakkyawan yanayin. Da zarar wayarka da kwamfutar ka sun haɗa za ka iya yin duk abin da kake so.
James Davis
Editan ma'aikata