Yadda ake shigo da kalmomin shiga zuwa Chrome da Google Password Manager

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Maganganun kalmar sirri • Ƙididdiga hanyoyin magance

0

Yawancin mu suna amfani da sabis na Google da yawa kullum, kamar Gmail, Google Search, Google Maps. Kuma muna shiga cikin waɗannan ta amfani da asusunmu na Google. Don haka yana da kyau a bar Google da kansa ya sarrafa kalmomin shiga don sauƙaƙe aiwatarwa.

google

Don shiga cikin sauƙi, kuna amfani da Google Chrome a matsayin babban manajan kalmar sirrinku, wanda ke ba ku damar adana kalmomin shiga daban-daban amintattu. Koyaya, kamar sauran masu bincike, Chrome baya ba ku damar fitar da kalmomin shiga cikin tsarin maƙunsar rubutu.

Kuma shigo da ta amfani da CSV wasa ne na ƙwallon daban saboda fasalin CSV na Chrome yana cikin matakin farko. Don haka dole ne ku kunna shi da hannu.

Wannan labarin zai tattauna yadda zaku iya shigo da kalmomin shiga cikin Google Chrome tare da fayil ɗin CSV.

Hanyar 1: Kunna Tutar shigo da kalmar wucewa

Don haka hanya mafi sauƙi don shigo da kalmomin shiga da aka adana cikin Google Chrome ta amfani da CSV madadin ita ce ta ainihin canza saitunan Autofill na burauzar ku wanda zai ba ku damar kunna ko kashe fasalin gwaji.

-

Mataki 1: Da farko, kuna buƙatar buɗe mashigar Chrome ɗinku kuma ku rubuta chrome://flags/#password-import-export a mashin adireshin. Danna maɓallin "Shigar", kuma shafin tutocin Chrome zai bayyana. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don kunna fasalin:

chrome's flag page

Mataki 2: Yanzu, daga drop-saukar menu, za ka zaɓi "Enable" zaɓi. Sa'an nan Chrome zai tambaye ka ka sake kaddamar da browser. Zaɓi zaɓin "Sake buɗewa Yanzu" don sake kunna mai binciken.

Enable

Mataki 3: Na gaba, kan gaba zuwa Chrome's password manager ta buga

chrome://settings/passwords ko je zuwa menu na "Settings" kuma zaɓi zaɓin "Sarrafa kalmomin shiga" daga Advanced Settings.

go to its Settings

Mataki 4: A nan, kana bukatar ka danna kan "Export" zaɓi don fitarwa your kalmomin shiga jerin. Sannan za a umarce ku da ku rubuta kalmar sirri ta asusun mai amfani ta hanyar bugu. Bayan shigar da kalmar wucewa, taga "Ajiye" zai fito.

Mataki na 5: Za a adana jerin kalmomin sirrinku akan mashigar yanar gizo azaman fayil na “Text Csv” bayyananne daga inda zaku iya shigo da duk kalmomin shiga zuwa manajan kalmar sirrinku waɗanda ke tallafawa shigo da “Csv”.

Mataki 6: Idan kana so ka shigo da kalmomin shiga, kawai zaɓi "Import" zaɓi. Wannan ya bambanta da fitar da kalmomin shiga naku, saboda Chrome anan ba zai nemi ku samar da kalmar sirri ta asusun ba. Kawai kuna buƙatar buɗe fayil ɗin "Csv" tare da kalmar wucewa kuma Chrome zai yi aikin gaba.

Hanyar 2: Kunna Shigar da Kalmar wucewa ta CSV Ta Hanyar Umarni (Cmd) Ko Tasha.

Amfani da umarni wanda ke ba da damar shigo da zaɓi akan Chrome yana ba ku damar shigo da jerin kalmomin shiga.

Yanzu hanyar tana aiki daban akan tsarin aiki na Windows da Mac. Bari mu tattauna su biyun.

Ana shigo da kalmomin shiga akan Windows tare da umarnin umarni

Mataki 1: Je zuwa menu na "Fara" kuma bincika Umurnin Umurnin (ko rubuta "cmd") kuma danna kan shi.

Mataki 2: Yanzu, shigar da umarnin da aka bayar a ƙasa a cikin taga Command Prompt kuma danna Shigar don ci gaba. Na gaba, fayil ɗin aiwatarwa na Chrome zai buɗe akan kwamfutarka.

cd "C: \ Fayilolin Shirin (x86)\Google Chrome Aikace-aikacen"

Mataki 3: Na gaba, rubuta wani umarni da aka bayar a ƙasa kuma danna Shigar. Za a kunna fasalin shigar da kalmar sirri ta ɓoye a cikin Chrome. Yanzu Chrome zai fara ta atomatik.

chrome.exe -enable-features=Shigo da kalmar wucewa

PasswordImport

Mataki na 4: Sa'an nan, za ku je zuwa "Setting" ta danna dige uku a saman kusurwar dama. Na gaba, danna kan "Passwords" zaɓi.

Mataki na 5: A ƙarƙashin zaɓin “Ajiye Kalmomin sirri”, da fatan za a danna ɗigogi guda uku a tsaye don samun zaɓin “Shigo”. Danna kan wannan zaɓin don shigo da kalmomin shiga cikin Chrome.

Saved Passwords

Shigo da kalmomin shiga cikin Chrome akan macOS

Mataki 1: Zaɓi "Launchpad" daga Dock kuma rubuta "Terminal," kuma danna kan shi (A madadin je zuwa "Finder> Go>Utilities> Terminal).

Mataki 2: Buga umarnin da aka bayar a ƙasa a cikin Terminal kuma danna "Shigar". Na gaba, Chrome zai buɗe ta atomatik.

/Applications/Google Chrome.app/Contents/MacOS/Google Chrome -enable-features=PasswordImport

PasswordImport

Mataki 3: Na gaba, zaɓi ɗigogi uku a tsaye daga kusurwar sama-dama akan Chrome. Danna kan "Settings" sannan kuma zaɓi "Passwords" zaɓi.

Mataki 4: A hannun dama na zaɓin "Ajiye kalmomin shiga", zaɓi gunkin dige-dige guda uku a tsaye sannan zaɓi fayil ɗin CSV kuma shigo da shi.

Hanyar 3: Yi amfani da DevTools Don Cire Zaɓin Shigo da Shigo

Gabaɗaya, masu haɓaka gidan yanar gizo sun fi son tafiya da wannan hanyar maimakon Command Prompt ko Terminal. Bari mu gano yadda yake aiki:

Mataki 1: Je zuwa Google Chrome browser kuma zaɓi zaɓi "Settings" daga zaɓin dige guda uku a tsaye a saman kusurwar dama.

Google Chrome browse

Mataki 2: Na gaba, a ƙarƙashin sashin "Auto-Cika", danna kan "Passwords" zaɓi.

Auto Fill

Mataki na 3: Danna kan gumakan dige-dige guda uku a tsaye a gefen dama na sashin “Ajiye kalmar sirri”.

Mataki 4: Yanzu, danna-dama kan zaɓin "Export Passwords" zaɓi a cikin menu mai saukewa, danna kan "Duba". Za ka ga panel a gefen dama na browser taga.

Export Passwords

Mataki na 5: Anan, kuna buƙatar danna kalmar “boye” sau biyu, wanda ke sama da ɓangaren da aka haskaka ta atomatik.

hidden

Mataki na 6: Sa'an nan danna kan "Delete" daga madannai kuma danna "Enter".

Mataki 7: Yanzu, duba Google Chrome interface na ɗan lokaci. Zaɓi gunkin dige-dige guda uku a tsaye a hannun dama na sashin "Ajiye Kalmomin sirri".

Mataki 8: Za ka sami wani zaɓi "Import". Zaɓi shi, sannan zaɓi fayil ɗin CSV da kuke son lodawa.

Mataki 9: Zaɓi "Open" zaɓi don tabbatarwa.

Lura: Kalmar “boye,” wacce kuka goge, canji ne na ɗan lokaci, kuma idan a nan gaba kuka maimaita wannan hanyar, kalmar “boye” zata sake bayyana. Don haka dole ne ku goge wancan a duk lokacin da kuke son shigo da kalmomin shiga ta fayil ɗin CSV.

Hanyar 4: Mai da kalmar wucewa tare da Dr.Fone - Password Manager

Daga ƴan shekaru ƙasa da layi, sarrafa kalmar wucewa zai yi ƙarfi. Idan kuma kai mutum ne wanda ba zai iya zama a Intanet a koda yaushe yana neman hanyoyin da za a bi don dawo da kalmomin shiga, kana buƙatar mai sarrafa kalmar sirri mai alamar sa hannu guda ɗaya wanda zai baka damar ƙirƙirar kalmomin shiga masu wuyar warwarewa da sarrafa su cikin sauƙi.

Wondershare Dr.Fone ne m software da yayi wani aras kewayon mafita to your na'urorin ko shi gudanar a kan Android, iOS, Mac OS ko Windows.

Dr.Fone Toolkit zai baka damar madadin canja wurin zuwa data dawo da, WhatsApp canja wurin, kuma yafi. Duk da haka, shi kawai zai baka damar sarrafa kalmomin shiga a kan wani iOS na'urar. Don haka idan na'urarka tana aiki akan kowane tsarin aiki, da fatan za a bi hanyoyin da aka ambata a sama.

Yanzu bari mu tattauna mataki-by-mataki yadda Dr.Fone - Password Manager (iOS) zai iya taimaka maka shigo da manta kalmomin shiga a cikin 'yan akafi a kan iOS na'urar.

Mataki 1: Fara da a haɗa your iOS na'urar ta yin amfani da walƙiya na USB zuwa kwamfuta wanda riga ya Dr.Fone sauke kuma shigar a kai. Run Dr.Fone a kan kwamfutarka kuma zabi "Screen Buše" zaɓi a kan allo.

df home

Note: Duk da yake a haɗa your iOS na'urar zuwa kwamfuta a karon farko, za ka yi zabi da "Trust" button a kan iDevice. Idan an sa ka shigar da lambar wucewa don buɗewa, da fatan za a buga madaidaicin lambar wucewa don haɗa cikin nasara.

Mataki 2: Yanzu, zaɓi "Fara Scan" zaɓi a kan allon, kuma bari Dr.Fone gane asusunka kalmar sirri a kan na'urar.

start scan

Zauna baya da kuma jira har Dr.Fone ne yake aikata tare da nazarin your iDevice. Don Allah kar a cire haɗin yayin da aikin dubawa ke gudana.

keep running

Mataki 3: Da zarar ka iDevice da aka leka sosai, duk kalmar sirri bayanai za a nuna a kan allo, wanda ya hada da Wi-Fi kalmar sirri, mail account kalmar sirri, allon lokaci lambar wucewa, Apple ID kalmar sirri.

Mataki 4: Next, zaɓi "Export" zaɓi a kasa dama kusurwa kuma zabi CSV format don fitarwa kalmar sirri don 1Password, Chrome, Dashlane, LastPass, Keeper, da dai sauransu.

export the password

Ƙarshe:

Don shigo da bayanan shiga zuwa kowane mai bincike tsohuwar hanya ce, duk da haka, ba ku da wasu zaɓuɓɓuka tare da Google Chrome. Amma ko da kuna da ainihin fahimtar hanyoyin yin coding da aka ambata a cikin wannan labarin, kuna iya shigo da kalmomin shiga cikin sauƙi cikin ƴan mintuna.

Kuma lokacin da kake da fayil ɗin CSV yana mallake duk kalmomin shiga naka da aka adana, zaka iya shigo da su cikin sauƙi zuwa burauzar Chrome ɗinka da samun dama ga duk asusunka da gidajen yanar gizonka cikin sauƙi.

Ina fatan wannan labarin ya taimaka muku fahimtar yadda ake canza kalmar sirrin ku akan Chrome. Har ila yau,, tare da Dr.Fone ta taimako, za ka iya sauƙi yi daidai da amfani da shi don murmurewa batattu bayanai da.

Idan kuna tunanin na rasa kowace hanya da aka ƙara zuwa wannan jerin, da fatan za a gaya mana game da shi a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.

Kuna iya So kuma

James Davis

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Home> Yadda-to > Maganin kalmar sirri > Yadda ake shigo da kalmomin shiga zuwa Chrome da Google Password Manager