Hanyoyi 3 masu sauri da wayo don Canja wurin Hotuna Daga iCloud Zuwa Hotunan Google
Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Maganganun Canja wurin bayanai • Tabbatar da mafita
Ina da Mac da nake amfani da ita azaman kwamfuta ta farko kuma ina da iPhone don amfanin kaina. Ina amfani da iCloud don ci gaba da daidaita hotuna na tsakanin Mac da iPhone ta. Duk wani hoto da ke cikin Hotuna akan macOS yana samuwa a gare ni akan Hotuna akan iOS, wanda aka daidaita ta amfani da iCloud. Yana aiki ba tare da wahala ba. Amma, Ina kuma mallaki wayar Android don kasuwanci, kuma galibi ina son canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google.
Akwai manyan manhajojin wayar salula guda biyu a duniya a yau, iOS ta Apple da Android ta Google. Tsarin muhalli na Apple ya dogara da iCloud, maganin ajiyar girgijensa don ba da damar daidaitawa tsakanin kwamfutocin Apple da na'urorin hannu na Apple. Tsarin muhalli na Google ya dogara da Google Drive don ba da damar daidaitawa tsakanin na'urorin Android da macOS da Microsoft Windows. Ga wadanda daga cikin mu suka mallaki Mac da wani iPhone, abubuwa ne in mun gwada da sauki lokacin da muke so mu ci gaba da bayanai a Sync tsakanin mu kwamfuta da iPhone tun da duka biyu ji dadin zurfin iCloud hadewa. Me zai faru idan mu ma muna da na'urar Android don kasuwanci, ko kuma lokacin da muka fi son Android fiye da iPhone, ko kuma lokacin da danginmu yana da na'urar Android kuma muna son canja wurin hotuna daga Mac ɗin mu zuwa Android?
Sau nawa Muna Bukatar Canja wurin Hotuna Daga iCloud Zuwa Hotunan Google?
Yaya jin daɗin ku da fasaha? Shin za ku ɗauki kanku a matsayin mafari ko za ku ɗauki kanku ƙwararrun masu amfani waɗanda suka san hanyarsu ta fasaha? Shin kuna son canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google akai-akai kuma akai-akai ko kuna son canja wurin wasu hotuna anan. kuma a can wani lokaci, ba babban abu ba? Amsar waɗannan tambayoyin za ta rage zaɓuɓɓukan.
Hanyoyi biyu na Kyauta don Canja wurin Hotuna Daga iCloud Zuwa Hotunan Google
Akwai ginanniyar hanyar da kyauta don canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google, kuma yana aiki sosai idan ba ku da sauri kuma idan kuna neman canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google da yawa kuma ba sa neman canja wurin. Dukan ɗakin karatu na hotuna gaba ɗaya amma maimakon ƴan hotuna a lokaci guda, waɗanda zaku iya zaɓar da canja wurin.
Hotunan Google suna samuwa azaman gidan yanar gizon da zaku iya amfani da su a cikin kowane mai binciken gidan yanar gizo kuma azaman app wanda zaku iya zazzagewa zuwa iPhone dinku.
Amfani da Mai Binciken Yanar Gizo
Idan ba ku da iPhone ko kuma idan kuna son canja wurin ƴan hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google akan Android ɗinku, zaku iya amfani da Mac ɗinku da mai binciken gidan yanar gizo don yin hakan.
Mataki 1: Ƙirƙiri sabon babban fayil akan tebur na Mac. Kuna iya yin haka ta latsawa da riƙe maɓallin [control] akan Mac ɗin ku kuma danna faifan waƙa don buɗe menu na mahallin kuma zaɓi Sabon Jaka, ko kuma idan kuna kunna tapad ɗin yatsa biyu don kunna waƙa, zaku iya amfani da hakan don buɗe maɓallin. menu na mahallin kuma ƙirƙirar sabon babban fayil.
Mataki 2: Bude Hotuna a kan Mac ɗin ku kuma zaɓi hotunan da kuke son canjawa daga iCloud zuwa Hotunan Google. Hakanan kuna iya zaɓar duk hotuna ta latsa da riƙe maɓallin [umurni] da [A] tare, kodayake wannan ba shi da kyau idan kuna da babban ɗakin karatu na hoto.
Mataki 3: Jawo hotuna daga Photos app zuwa sabon babban fayil halitta a kan tebur don kwafe hotuna daga Photos zuwa babban fayil
Mataki na 4: Bude burauzar ku na zabi akan Mac ɗin ku je zuwa https://photos.google.com ko shiga cikin asusun Gmail ɗin ku kamar yadda kuke saba.
Mataki 5: Idan kun shiga cikin Hotunan Google, tsallake wannan matakin. Idan kun shiga Gmel ɗinku, a sama-dama, ban da hoton nunin asusunku, danna grid don nuna ƙa'idodin Google kuma danna Hotuna.
Mataki na 6: Idan kuna son ƙirƙirar sabon kundi tare da hotuna, yanzu shine lokacin ƙirƙirar sabon kundi ta amfani da maɓallin Ƙirƙiri a saman. Da zarar an gama, buɗe babban fayil ɗin tare da hotuna, zaɓi duk hotuna kuma a sauƙaƙe ja da sauke su cikin mahaɗin yanar gizon Google Photos. Yanzu kun sami nasarar canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google.
Amfani da Google Photos App Akan iPhone
Hanyar da ke sama wacce ke amfani da burauzar gidan yanar gizo don canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google tana da matsala guda ɗaya da ke tasowa lokacin da kake son canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google akai-akai. Ka ce, kuna da iPhone ɗin da kuke amfani da shi don ɗaukar hotuna, kuma ku sarrafa iri ɗaya tsakanin iPhone ɗinku da Mac ɗinku ta amfani da Hotuna da iCloud. Kuna son samun hotunan da kuke ɗauka tare da iPhone ɗinku kuma ana samun su akan Hotunan Google don ku iya ganin su akan na'urar ku ta Android kuma. Kuna buƙatar samun hanyar loda hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google akan tashi, a bango, lokacin da kuke ɗaukar hotuna akan iPhone ɗinku. Don wannan, kuna da app ɗin Google Photos akan iPhone ɗinku.
Aikace-aikacen Hotunan Google akan iPhone ɗinku zai adana duk hotunan da kuka danna akan iPhone ɗinku ko adana a cikin aikace-aikacen Hotunanku akan iPhone ɗin da aka daidaita tare da Hotunan Google. Mafi kyawun sashi shine, a lokacin daidaita aikace-aikacen, zaku iya zaɓar wane asusun Google kuke son shiga, kuma wannan yana ba da damar ƙarin sassauƙa wajen adana hotuna da aka daidaita tsakanin iCloud da Hotunan Google.
Mataki 1: Samu Google Photos app daga App Store akan iPhone
Mataki 2: Bada damar Google zuwa ɗakin karatu na hoto
Mataki 3: Za a umarce ku da ku shiga cikin Asusun Google. Shiga cikin asusun Google ɗin da kuka fi so, wanda kuke son canja wurin hotuna iCloud zuwa.
Mataki na 4: Google zai tambaye ku don tabbatar da ko kuna son adana hotuna zuwa Asusun Google da kuka shiga. Matsa "Ajiye azaman {sunan mai amfani}" kuma za a ɗauke ku zuwa cikin mahallin Hotunan Google.
Anan, zaku ga duk hotunanku kamar yadda kuke yi a cikin aikace-aikacen Hotuna akan iPhone ɗinku. Hotunan Google za su loda hotunan da ke cikin ɗakin karatu ta atomatik zuwa ma'ajin Google Drive ɗin ku, kuma duk sabbin hotuna da kuka danna za a daidaita su ta atomatik zuwa iCloud (ta Hotuna akan iPhone ɗinku) da kuma Google Hotuna (ta hanyar Google Photos app akan iPhone.
Samun iPhone yana sa ya zama marar lahani don canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google, amma, idan kuna amfani da Mac kawai kuma kuna son canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google, akwai kyakkyawan bayani na ɓangare na uku da za ku iya amfani da shi.
Kammalawa
Akwai hanyoyi guda uku don canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google. Na farko yana amfani da burauzar gidan yanar gizo kuma ya fi dacewa ga ƴan hotuna tunda babban ɗakin karatu zai iya haifar da al'amura a lodawa. Hanya ta biyu ita ce amfani da app na Google Photos akan iPhone ɗinku idan kuna amfani da iPhone kuma hakan zai kula da hotunan ku na yanzu da kuma hotuna na gaba ba tare da matsala ba. Ana samun hotuna a gare ku a cikin Hotunan Google nan take, kuma kuna iya zaɓar loda su zuwa Google Drive ta amfani da Hotunan Google, ko a'a. Wannan bayani, ta zuwa yanzu, shine mafi kyawun kuma mai tunani na yawa idan kuna son mafita mafi sauri don canja wurin hotuna daga iCloud zuwa Hotunan Google yayin adana bayanan intanet.
Canja wurin Cloud daban-daban
- Hotunan Google ga Wasu
- Hotunan Google zuwa iCloud
- iCloud ga Wasu
- iCloud zuwa Google Drive
Alice MJ
Editan ma'aikata