Anan Akwai Duk Muhimman Nasihun waɗanda Bai Kamata Ku Rasa Game da Juyin Juyin Halitta na Pokémon Go

avatar

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Duk Magani don Yin iOS&Android Run Sm • Tabbatar da mafita

"Ta yaya za ku hana Pokemon daga haɓakawa? Ba na son Pikachu ta ta zama Raichu, amma ban san yadda zan hana juyin halitta faruwa ba."

Kamar wannan, Ina ganin tambayoyi da yawa a kwanakin nan game da juyin halittar Pokemon. Yayin da wasu 'yan wasa suka gamu da al'amura kamar Pokemon sun daina haɓakawa ba zato ba tsammani, wasu ba sa son su haifar da Pokemons kwata-kwata. A cikin wannan sakon, zan rufe duk waɗannan tambayoyin game da Juyin Halitta na Pokemon Go domin ku iya cin gajiyar wannan wasan. Bari mu fara mu koyi ko za ku iya dakatar da Pokemon daga haɓakawa da yadda ake yin shi daki-daki.

pokemon go evolution banner

Sashe na 1: Me yasa Pokemon ke buƙatar Juyawa?

Juyin Halitta muhimmin yanki ne na duniyar Pokemon wanda aka nuna a cikin anime, fim, da duk wasannin da ke da alaƙa. Da kyau, yawancin Pokemons suna farawa daga matakin jariri, kuma tare da lokaci, suna canzawa zuwa Pokémons daban-daban. Kamar yadda Pokemon zai haɓaka, HP da CP kuma za a ƙara su. Don haka, juyin halitta zai haifar da Pokemon mai ƙarfi wanda zai taimaka wa masu horarwa su ci nasara fiye da fadace-fadace.

Ko da yake, juyin halitta na iya zama hadaddun kuma ana samunsa ta hanyoyi daban-daban. Misali, wasu Pokemons ba sa canzawa kwata-kwata yayin da wasu na iya samun zagayowar juyin halitta har zuwa 3 ko 4. Wasu Pokemons (kamar Eevee) na iya canzawa zuwa nau'ikan daban-daban dangane da yanayi da yawa.

pikachu raichu evolution

Sashe na 2: Zan iya Dakatar da Pokemon daga Juyawa

A cikin Pokemon Go, 'yan wasa suna samun zaɓi don ƙirƙirar Pokemon a duk lokacin da suke so. Za su iya kawai duba ƙididdiga na Pokemon, danna maɓallin "Evolve", kuma su yarda da saƙon tabbatarwa. Ko da yake idan muka yi la'akari da Pokemon: Mu Tafi, Rana Da Wata, ko Takobi da Garkuwa, to, 'yan wasa sukan fuskanci wadannan matsalolin. Don dakatar da juyin halitta a cikin Pokemon: Mu Tafi ko Takobi da Garkuwa, kuna iya bin waɗannan shawarwarin.

  • Dakatar da Pokemon daga haɓakawa da hannu
  • Duk lokacin da ka sami allon juyin halitta don Pokemon, kawai ka riƙe ka danna maɓallin "B" akan na'urar wasan bidiyo naka. Wannan zai dakatar da tsarin juyin halitta ta atomatik kuma Pokemon ɗinku zai kasance iri ɗaya. Duk lokacin da kuka sake kaiwa matakin da ake so, zaku sami allon juyin halitta iri ɗaya. A wannan lokacin, idan kuna son ƙirƙirar Pokemon, to kawai kada ku danna kowane maɓalli a tsakanin.

    nintendo b switch
  • Yi amfani da Everstone
  • Kamar yadda sunan ke nunawa, Everstone zai kula da Pokemon a halin yanzu har abada. Don dakatar da juyin halitta a cikin Pokemon: Mu Tafi, kawai ware Everstone zuwa Pokemon ɗin ku. Muddin Pokemon yana riƙe da Everstone, ba zai samo asali ba. Idan kuna son ƙirƙirar shi, to kawai ku cire Everstone daga Pokemon. Kuna iya siyan Everstone daga kanti ko bincika ta akan taswira kamar yadda yake warwatse a wurare daban-daban.

    everstone stop evolution

Sashe na 3: Shin Pokemon Zai Ci gaba Bayan Na Dakatar da shi daga Sauyawa?

Idan kun yi amfani da dabarun da aka lissafa a sama, to zai dakatar da juyin halitta a cikin Pokemon: Mu Tafi da sauran wasanni na yanzu. Ko da yake, ba yana nufin cewa Pokemon ba zai taɓa faruwa ba bayan haka. Kuna iya ƙirƙirar Pokemon ɗin ku a nan gaba a duk lokacin da suka sami matakin da ya dace. Don yin wannan, zaku iya kawai cire dutsen dutse daga gare su. Hakanan, kar a dakatar da tsarin juyin halitta tsakanin yayin latsa maɓallin B. A madadin, zaku iya amfani da dutsen juyin halitta ko alewa don ƙirƙirar Pokemon da sauri.

kakuna beedrill evolution

Sashe na 4: Fa'idodi da Rashin Amfanin Dakatar da Juyin Halitta na Pokemon

Idan ba ku da tabbacin ko ya kamata ku dakatar da Pokemon daga haɓakawa ko a'a, to kawai kuyi la'akari da fa'idodi da fursunoni masu zuwa.

Ribobi na dakatar da juyin halitta

  • Kuna iya jin daɗi da ainihin Pokemon kuma wanda ya samo asali ba zai iya dacewa da salon wasan ku ba.
  • An fi son Pokemon baby a farkon wasan kwaikwayo saboda saurinsa da sauƙi na magance hare-hare.
  • Ya kamata ku mai da hankali kan sarrafa Pokemon da farko kafin haɓaka shi.
  • Idan ba za ku iya yin amfani da Pokemon da aka samu ba, to duk ƙoƙarin zai tafi a banza. Don haka, yakamata ku haɓaka Pokemon kawai lokacin da kuka shirya.
  • Wataƙila ba ku san duk mahimman abubuwa game da juyin halitta ba tukuna kuma yakamata ku guji yanke shawara cikin gaggawa. Misali, Eevee yana da nau'ikan juyin halitta daban-daban. Ya kamata ku yi ƙoƙarin sanin game da su kafin haɓaka shi nan da nan.
eevee evolution forms

Fursunoni na dakatar da juyin halitta

  • Tun da juyin halitta yana sa Pokemon ya fi ƙarfi, dakatar da shi na iya rage wasan ku.
  • Don dakatar da Pokemon daga haɓakawa, kuna buƙatar yin ƙoƙari mai yawa (kamar siyan dutsen dutse).
  • Akwai iyakantaccen damar da za mu samu don ƙirƙirar Pokemon kuma bai kamata mu rasa su ba.
  • Don matakin haɓakawa a cikin wasan, kuna buƙatar mafi ƙarfi Pokemons waɗanda za a iya samu cikin sauƙi ta hanyar haɓaka su.
  • Yawancin masu horar da ƙwararrun suna ba da shawarar juyin halitta tunda abu ne na halitta a cikin Pokemons kuma bai kamata a dakatar da shi ba.

Sashe na 5: Yi Matsayin Pokemon da Sauri idan kun Daina Juyin Halitta

Kuskure ne na gama gari cewa Pokemons yana haɓaka da sauri idan muka dakatar da juyin halitta. Ainihin, kowane Pokemon yana da gudu daban-daban don juyin halittar su. Tun da kun riga kun saba da Pokemon, kuna koyon ƙwarewa cikin sauri (idan aka kwatanta da ingantaccen Pokemon). Wannan ya sa yawancin masu horarwa suyi imani cewa Pokemon yana haɓaka-sauri da sauri. A gefe guda, Pokemon da aka samo asali zai ɗauki lokaci don koyan sabbin ƙwarewa, yana mai da shi sannu a hankali zuwa matakin sama. Ko da yake, Pokemon da aka samo asali zai sami HP mafi girma, wanda ya sa ya cancanci ƙoƙarin.

pokemon meowth evolution

Sashe na 6: Yadda ake Yin Pokemon Juyin Halitta idan kun Tsaida shi da Gaggawa?

Wasu lokuta, ƴan wasa kan yi kuskure wajen aiwatar da juyin halitta, sai dai suyi nadama daga baya. Wannan yana sa su yin tambayoyi kamar "Shin Pokemon zai iya samuwa bayan ka dakatar da shi". Da kyau, ee - zaku iya ƙirƙirar Pokemon daga baya koda bayan dakatar da juyin halittar sa ta hanya mai zuwa:

  • Kuna iya jira kawai Pokemon ya isa matakin fifiko na gaba da ake buƙata don juyin halitta. Wannan zai sake nuna allon juyin halitta don Pokemon.
  • Dutsen juyin halitta zai iya ƙara taimaka muku haɓaka tsarin idan kun dakatar da shi a baya.
  • Bayan haka, zaku iya ƙirƙirar Pokemon ta hanyar ciniki, koya musu sabbin dabaru, ciyar da su alewa, ko haɓaka maki abokantaka.
pokemon sobble evolution

Ina fatan wannan jagorar zai amsa tambayoyinku masu alaƙa da juyin halitta a cikin Pokemon Go da Mu Tafi. Na ba da wasu shawarwari waɗanda zaku iya bi idan Pokemon ɗinku ya daina haɓakawa. Baya ga wannan, kuna iya aiwatar da waɗannan dabaru don dakatar da juyin halitta a cikin Pokemon: Mu Tafi da sauran wasannin Pokemon. Ci gaba da gwada waɗannan shawarwarin kuma sanar da ni idan har yanzu kuna da shakku game da juyin halittar Pokemon a cikin sharhi.

avatar

Alice MJ

Editan ma'aikata