Yadda ake sabunta Samsung Galaxy Note 7 / Galaxy S7 zuwa Android 8 Oreo
Mayu 12, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android • Tabbatar da mafita
Sabuntawar Android 8 Oreo ya ƙare kuma yana gudana tare da haɓaka abubuwan haɓakawa. Wannan sabuntawa wanda ya fito 'yan watannin da suka gabata an amince da shi don sakin hukuma a cikin na'urorin Samsung kamar S7 Edge, don duka nau'ikan Snapdragon da Exynos. Ba da daɗewa ba Samsung zai fitar da sabuntawar Oreo don S7 daga Afrilu, yayin da zai iya ɗaukar wasu 'yan watanni don ɗaukakawa don isa ga duk bambance-bambancen yanki da masu ɗauka.
Sabuwar sabuntawa ta zo tare da shi gabaɗayan nauyin sabbin abubuwa da suka haɗa da yanayin PiP, tashoshi sanarwa, snoozing na sanarwa, da inganta bayanan baya don suna kaɗan. Koyaya, nau'in Snapdragon da sigar Exynos da ake fito da su, babu bambanci da yawa da za a nuna banda lokacin sakin sa.
Kuna iya samun sabuntawar Oreo ɗinku akan Samsung Galaxy Note 7 ko Galaxy S7 tare da cikakken jagorar da aka bayar a ƙasa.
Me yasa sabunta Android Oreo don Samsung Galaxy Note 7 / Galaxy S7
Sabuntawar Oreo ya zo tare da alƙawarin ingantacciyar gudu da ƙuntataccen magudanar baturi ta aikace-aikacen bango. Koyaya, idan kuna shirin sabunta Oreo akan Samsung Galaxy Note 7 ko S7 ɗinku, to kuyi la'akari da fa'ida da rashin amfani na ɗaukakawa zuwa Android 8.0.
Dalilan sabunta Android Oreo akan Galaxy Note 7 / Galaxy S7
Manyan abubuwan da ke sa yawancin masu amfani da sha'awar sabunta Galaxy Note 7/S7 zuwa Android Oreo an jera su kamar haka:
- 2X da sauri: Sabunta Oreo yana alfahari da lokacin taya wanda ke ɗaukar rabin lokaci kawai, idan aka kwatanta da Android 7.0.
- Hoto a Yanayin Hoto: aka yanayin PiP, wannan yana ba da damar apps kamar YouTube, Hangouts, Google Maps, da makamantansu don rage girman yayin da ƙaramin taga waɗannan aikace-aikacen zai bayyana a kusurwar allon, yayin da kuke aiki da yawa.
- Fasalin Fadakarwa: Sabuntawa ya haɗa da ƙa'idodi waɗanda ke da sanarwar da ke da ƙaramin digo, waɗanda za ku iya dogon danna don ganin saƙon.
- Cika Ta atomatik: Wani fasali mai ban mamaki na sabuntawa shine fasalin Auto-Cika wanda ke cika shafukan shiga ku, yana ceton ku lokaci mai yawa.
Dalilan dakatar da sabunta Android Oreo akan Galaxy Note 7 / Galaxy S7
Koyaya, wasu masu amfani na iya tsayawa a gaban sabunta Android Oreo saboda masu zuwa:
- Sigar 8.0 har yanzu tana kan matakin beta don haka ya ƙunshi kwari da yawa. Sabuntawar tilastawa na iya haifar da batutuwa da yawa.
- Ba za ku sami wannan sigar ba a cikin kowane wayowin komai da ruwan (wayoyin dillalai daban-daban, guntu, ƙasashe, da sauransu na iya samun yanayi daban-daban), don haka ku bincika abubuwan da suka dace kafin ku girka.
Yadda ake shirya don sabunta Android Oreo mai aminci
Kafin sabunta Android Oreo, tabbatar kun ɗauki wasu matakan kariya. Tabbatar kun shirya sosai gaba. Yin sabuntawa kasuwanci ne mai haɗari. Har ma kuna tsayawa damar rasa bayanai. Don haka ka tabbata ka duba waɗannan akwatuna kafin ka fara sabuntawa.
- Ajiye duk bayanan ku .
- Ci gaba da cajin wayar da caji saboda yana iya ɗaukar ɗan lokaci don ɗaukakawa.
- Ɗauki wasu hotunan kariyar kwamfuta don dawo da yadda wayarku ta kasance, idan kun fi so.
Ƙirƙiri madadin Galaxy S7 / Note 7 kafin sabunta Android Oreo
Tabbatar cewa kayi amfani da software mai kyau don adana bayananku daga wayarka zuwa PC ɗin ku. A Dr.Fone - Phone Ajiyayyen app zai baka damar wariyar ajiya da mayar da duk your data, duba su daga PC, kuma ko da zai baka damar selectively madadin.
Dr.Fone - Ajiyayyen Waya (Android)
Ajiyayyen Ajiyayyen 7 / S7 Galaxy Note ɗinku Kafin Sabunta Android Oreo
- Zaɓi madadin bayanan Galaxy Note 7/S7 zuwa PC tare da dannawa ɗaya.
- Yi samfoti fayilolin ajiyar ku na Galaxy Note 7/S7, kuma dawo da madadin zuwa kowane na'urorin Android.
- Yana goyan bayan na'urorin Android 8000, gami da Samsung Galaxy Note 7 / S7.
- Babu bayanai rasa a lokacin Samsung madadin, fitarwa, ko mayar.
Anan akwai cikakken jagora don taimaka muku tare da wariyar ajiya kafin sabunta Android Oreo akan Galaxy S7 / Note 7.
Mataki 1. Haɗa wayarka Android zuwa kwamfuta
Zazzage aikace-aikacen Dr.Fone kuma buɗe aikin Ajiyayyen Wayar. Haɗa na'urarka zuwa kwamfutar ta amfani da kebul na USB. Bincika sau biyu ko kun kunna kebul na debugging daga saitunan.
Danna kan zaɓin Ajiyayyen don fara aikin madadin.
Mataki 2. Select fayiloli da fayil iri wanda kana bukatar ka madadin
Dr.Fone zai baka damar selectively madadin your data. Za ka iya da hannu zabar waɗanne fayiloli da nau'ikan fayil suke buƙatar a yi wa tallafi.
Rike na'urarka da alaka kamar yadda madadin tsari ya faru. Kada ku yi wani canje-canje ga bayanan da ke cikin na'urar yayin da tsari ke gudana.
A madadin hanya zai ƙare a cikin wani al'amari na minti. Za ka iya zaɓar duba fayilolin da ka yi wa ajiya baya. Dr.Fone yana da musamman alama na bar ka damar da kuma duba da goyon baya har fayiloli.
Yadda ake sabunta Samsung Galaxy S7 / Note 7 zuwa Android 8 Oreo
Kodayake ingantaccen sabuntawar Oreo na iya ɗaukar lokaci don isa ga na'urar Samsung Galaxy S7 / Note 7, akwai wasu hanyoyin da zaku iya ɗaukaka na'urar zuwa sabuwar Android Oreo . Duk da yake shine mafi aminci don yin sabuntawar mara waya da masana'anta suka amince da su, akwai wasu hanyoyin don masu fasaha don samun sabuntawar da wuri.
Don yin sabuntawa za ku iya yin ta ta hanyar walƙiya tare da katin SD, ta hanyar aiwatar da umarnin ADB ko sabuntawa tare da Odin.
A wannan bangare, mun tattauna yadda za mu iya ɗaukakawa ta hanyar yin walƙiya tare da katin SD. Tabbatar cewa kun bi kowane umarni zuwa ɗigo don guje wa duk wata matsala da kuke fuskantar haɗarin ci karo da ita akan hanya.
Lura: Wannan hanyar sabunta Android Oreo tana buƙatar firmware Nougat da Oreo da kuka zazzage daidai daidai da ƙirar waya.
Sabunta Android Oreo ta hanyar walƙiya tare da katin SD
Mataki 1: Zazzage Firmware Nougat
Don sabunta na'urar zuwa Oreo, tabbatar cewa kun fara samun nau'in Android Nougat akan wayarku. Don samun firmware Nougat, zazzage fayil ɗin Zip na sabon sigar da aka gina a cikin katin SD naku. Fayil ɗin zai sami sunan "update.zip". Tabbatar cewa kuna da wannan fayil ɗin a cikin katin SD ɗinku a cikin na'urarku kafin ci gaba zuwa mataki na gaba.
Mataki 2: Kashe Wuta. Shiga cikin yanayin farfadowa.
Kashe wayarka. Yanzu ka riƙe maɓallin Gida da maɓallin ƙara ƙara lokaci guda. Yayin danna waɗannan biyun, riƙe maɓallin wuta kuma. Saki maɓallan uku lokacin da kuka ga allon yana walƙiya kuma tambari ya bayyana.
Mataki 3: Sanya ginin Nougat
Danna maɓallin ƙarar ƙasa don kewaya zuwa zaɓi "Aika sabuntawa daga katin SD". Danna maɓallin wuta don zaɓar. Tsarin walƙiya zai fara kuma wayarka za ta sake yi ta atomatik.
Mataki 4: Zazzage Android Oreo Firmware don sabunta Oreo
Don sabunta ginin Nougat zuwa Oreo, zazzage fayil ɗin gini na Android Oreo a cikin katin SD ɗin ku da aka saka cikin na'urarku.
Mataki 5: Kashe Wuta. Boot zuwa Yanayin farfadowa akan Wayar da ke Gudun Nougat
Maimaita Mataki na 2 kuma shigar da yanayin dawowa.
Mataki 6: Shigar da Oreo Firmware
Yi amfani da maɓallin saukar ƙara don kewaya zuwa zaɓin "Aiwatar Sabuntawa daga katin SD". Yi amfani da maɓallin wuta don zaɓar zaɓi. Kewaya ta amfani da maɓallin ƙarar ƙasa zuwa fayil "update.zip" kuma zaɓi zaɓi ta amfani da maɓallin wuta. Wannan zai fara aiwatar da walƙiya.
Na'urarku ta Samsung za ta sake yin aiki a cikin Android 8 Oreo. Wannan na iya ɗaukar 'yan mintuna kaɗan.
Matsalolin da zaku iya fuskanta don sabunta Android 8 Oreo
Tunda sabuntawar Android 8 Oreo na hukuma har yanzu ba a sake shi ba don Samsung Galaxy S7 da Note 7, duk hanyoyin sabuntawa suna zuwa tare da haɗarin haɗari.
Daga zabar amintattun tushe don fayilolin ɗaukaka zuwa aiwatar da tsarin sabuntawa tare da daidaito, neman sabunta Oreo na iya fuskantar matsaloli. Jinkirin sakin nau'ikan bambance-bambancen masu ɗaukar kaya na iya haifar da matsala, ya danganta da mai ɗaukar kaya da kuke amfani da su. Yayin da ake ɗaukakawa ta amfani da katin SD mai walƙiya ko gudanar da umarnin ADB, ya kamata mutum ya kasance da masaniya game da hanyoyin daban-daban da ke tattare da shi kuma ya kasance cikin shiri tare da abubuwan da ke faruwa don guje wa lalata wayarka.
Tabbatar cewa an shirya ku don sabuntawa mai aminci, tare da ingantaccen madadin duk bayananku kafin ɗaukaka.
Kuna iya buƙatar:
[An Warware] Matsalolin da Zaku Iya Fuskanta don Sabunta Android 8 Oreo
Sabunta Android
- Android 8 Oreo Update
- Sabuntawa & Flash Samsung
- Sabunta Android Pie
James Davis
Editan ma'aikata