8 Mafi Duhu / Zurfafa Masu Binciken Yanar Gizo don Hawan Yanar Gizon da ba a san su ba a 2022
Mayu 13, 2022 • An aika zuwa: Samun Yanar Gizon da ba a san shi ba • Tabbatar da mafita
Gidan Yanar Gizo mai Duhu (ko gidan yanar gizo mai zurfi), duniyar da ke da alama ɓoyayyiya ce mai nisa daga intanet ɗin da muka sani, ƙauna kuma mun saba.
Wani wuri da ke lulluɓe ga wasu kuma abin mamaki ga wasu. Koyaya, yayin da kuna iya tunanin yadda duniyar yanar gizo mai duhu ta kasance, cibiyoyin sadarwar suna da fa'idodin su.
Yayin da wataƙila kun ji labarin duk ayyukan aikata laifuka da ke faruwa, ɗayan manyan fa'idodin amfani da mai binciken gidan yanar gizo mai duhu shine samun damar shiga intanet ba tare da suna ba.
Wannan yana nufin hackers, gwamnatoci, har ma da masu samar da sabis na intanet da gidajen yanar gizon da kuke ziyarta ba za su iya bayyana ko wanene ku ba.
Koyaya, don wannan ya yi aiki, kuna buƙatar buƙatun da ya dace don aikin. A yau, za mu bincika 8 daga cikin mafi kyawun masu binciken gidan yanar gizo mai duhu/Deep da ake da su a yanzu, suna taimaka muku zaɓi wanda ya dace da ku kuma zai iya taimaka muku yin lilon intanet ba tare da suna ba.
8 Mafi Duhu / Zurfafa Masu Binciken Yanar Gizo a 2020
Don haɗi zuwa gidan yanar gizo mai duhu / Deep da Tor Network, za ku buƙaci babban mai binciken gidan yanar gizo wanda ke da ikon haɗawa zuwa mashigin shiga da fita.
A ƙasa, mun jera guda takwas mafi kyawun masu binciken gidan yanar gizo mai duhu/Deep, wanda ya sauƙaƙa muku zaɓin ɓoyayyun mazuruftan gidan yanar gizon da ya dace da ku.
Nasihu: Koyi yadda ake raba fayiloli ta amfani da mai binciken gidan yanar gizo mai duhu .
#1 - Mai Binciken Tor
Bakin intanet mai duhun duk ya fara. Idan kuna son shiga Tor Network, koyaushe za ku kasance kuna amfani da sigar wannan ɓoyayyun Browser na gidan yanar gizo, amma don mafi mahimmanci da ƙwarewar bincike mai sauƙi, yana da kyau ku tsaya tare da shi.
Tor darknet Browser babban buɗaɗɗen burauza ne mai zurfi wanda ke akwai don kwamfutocin Windows, Mac, da Linux, da na'urorin hannu na Android. Wannan shi ne irinsa mai zurfi mai zurfi na gidan yanar gizo na farko kuma yana daya daga cikin mafi tsauri kuma mafi amintattun hanyoyin fara binciken gidan yanar gizo mai duhu ta amfani da wani babban burauzar gidan yanar gizo wanda ba a bayyana sunansa ba.
Nasihu: Don kasancewa gaba ɗaya ba a san su ba yayin amfani da mai binciken Tor, kuna buƙatar VPN.
#2 - Karamin OS
Subgraph OS babban burauzar gidan yanar gizo ne wanda ya danganci Tor dark internet browser kuma yana amfani da lambar tushe iri ɗaya don babban ginin sa. Kamar yadda kuke tsammani, an ƙera shi ne don taimaka muku shiga intanit a cikin kyauta, mai zaman kansa, kuma amintacce hanya wacce ke taimakawa wajen kare amincin ku da rashin sanin sunan ku.
Kamar dai mai binciken Krypton wanda ba a san shi ba, an gina Subgraph mai zurfin burauzar gidan yanar gizo ta amfani da yadudduka da yawa, kamar yadda haɗin intanet ɗin sa ke da Tor Network don taimakawa inganta wannan. Wasu daga cikin sauran dandamalin da aka haɗa a cikin wannan ginin sun haɗa da Kernal Hardening, Metaproxy, da Encryption FileSystem.
Wani babban fasali na wannan zurfin binciken gidan yanar gizo mai duhu shine 'saitin keɓewar kwantena'.
Wannan yana nufin cewa kowace kwantena malware za a iya ware su daga sauran haɗin yanar gizon ku nan take. Wannan yana da kyau idan kuna aika saƙon take da karɓar fayiloli da saƙonni, ta amfani da imel, ko fuskantar wasu lahani yayin amfani da intanet.
Wannan yana cikin sauƙi ɗaya daga cikin shahararrun mashahuran yanar gizo masu duhu a halin yanzu akwai, kuma yana da kyau a bincika idan kuna neman amintaccen ƙwarewar yanar gizo mai duhu.
#3 - Firefox
Ee, muna magana ne game da sanannen mashawarcin duhu da ake samu kyauta kuma yana gogayya da irin su Google Chrome, Opera, Safari, da ƙari.
Abin da kawai za ku yi shi ne shiga cikin saitunan da kuma tafiyar da burauzar ku don haɗi ta hanyar Tor Network, umarnin da ya kamata ku sami kan layi.
Koyaya, kafin haɗawa, kuna son tabbatar da zazzage wasu ƙarin abubuwan haɗin yanar gizo, kamar HTTPS A Ko'ina, don tabbatar da cewa an kare ku daga masu amfani da mugayen. Amfani da VPN kuma na iya taimakawa sosai a wannan yanayin.
# 4 - Waterfox
Yayin da muke kan batun Firefox, ya kamata mu yi magana game da Waterfox. Wannan wani iri-iri ne na mai binciken Firefox (a fili), amma tare da haɗin kai zuwa Mozilla a kashe gaba ɗaya.
Menene ƙari, wannan zurfin binciken gidan yanar gizon da ba a san sunansa ba yana da ikon share duk bayanan kan layi daga kwamfutarka bayan kowane zama, kamar yadda kalmomin shiga, kukis, da tarihin ke yi.
Hakanan yana toshe masu sa ido ta atomatik yayin da kuke lilo.
Koyaya, duk da samun ƴan ƴan bambance-bambance masu tsattsauran ra'ayi zuwa Firefox, yawancin kayan aikin gado har yanzu ana goyan bayan ku don saukewa da amfani. Akwai nau'ikan Windows da Android na wannan burauzar, kuma al'ummar da ke kewaye da mai binciken intanit mai duhu har yanzu suna aiki sosai.
#5 - ISP - Ayyukan Intanet mara ganuwa
Invisible Internet Project shiri ne na I2P wanda ke ba ka damar shiga intanet ba tare da wahala ba, duka gidan yanar gizo mai duhu da duhu ta hanyar rafi mai layi. Tun da yake bayananku sun lalace kuma an rufe su ta wannan magudanar bayanai na akai-akai, yana sa ya fi wahala a tantance ku da gano ku.
Kuna iya amfani da maɓallai na jama'a da na sirri ta wannan mai binciken I2P sannan kuma yana aiwatar da fasahar Darknet da tsarin adana fayil ɗin da ba a tsakiya ba don taimakawa masu amfani su kasance a ɓoye; kamar yadda Bitcoin ke aiki.
Idan wannan duk yana da rikitarwa, to kun yi daidai, haka ne. Koyaya, mai binciken gidan yanar gizo mai ɓoye yana samun aikin, kuma shine babban madadin idan kuna neman wani abu banda Tor darknet Browser.
#6 - Wutsiyoyi - Tsarin Rayuwar Incognito na Amnesic
Kamar yawancin masu binciken gidan yanar gizo masu duhu/zurfafa da suke wanzu, mai binciken Tails darknet ya sake dogara akan asalin mai binciken Tor. Koyaya, wannan ginin zai iya zama mafi kyawun ma'anarsa azaman tsarin aiki mai rai, musamman tunda ana iya yin booting da samun dama daga sandar USB ko DVD ba tare da shigarwa ba.
Ana gina wannan ta yin amfani da kayan aikin sirri na ci gaba don ƙara matakan kariya waɗanda ke tabbatar da kasancewa a ɓoye yayin bincike akan intanit. Wannan ya haɗa da duk fayiloli, saƙonni, bidiyo, hotuna, da imel ɗin da aka aika da karɓa zuwa gare ku da asusunku.
Don haɓaka matakin tsaro da kuke da shi yayin bincike, gidan yanar gizo mai duhu na Tails onion browser zai rufe kai tsaye kuma ya dakatar da amfani da duk wani OS da kuke amfani da shi na ɗan lokaci, da gaske yana rage haɗarin da ke akwai don ganowa.
Tabbas, duk wannan zai koma al'ada da zarar an rufe tsarin Tails. Kada ku damu, RAM kawai ake amfani da shi don gudanar da wannan OS, kuma hard-drive da sarari diski zai kasance ba a taɓa shi ba. Yayin da Tor na iya zama mashahurin ɓoyayyiyar burauzar gidan yanar gizo, tsarin Tails shine, a zahiri, ɗaya daga cikin mafi kyau.
#7 - Opera
Ee, muna magana ne game da babban mai binciken Opera.
Kamar dai mai binciken Firefox, kuna buƙatar shiga cikin saitunan don canza bayanan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don haɗi zuwa cibiyar sadarwar Tor. Koyaya, da zarar kun gama wannan, zaku sami damar shiga yanar gizo mai duhu kamar yadda kuke so.
Dalilin da ya sa muka zaɓi Opera shine gaskiyar cewa sabon sigar ta zo tare da ginanniyar fasalin VPN. Duk da yake wannan ba inda yake kusa da kyakkyawan sabis na ƙimar kuɗi ko ƙwararrun sabis na VPN, wani yanki ne na kariya idan kun manta saka shi, ko kuma ba ku da kuɗi don VPN.
Amma to tabbas bai kamata ku kasance cikin Yanar Gizo mai Duhu ba.
Opera sananne ne don saurin haɓakarsa, kuma yana haɓaka al'ummar masu amfani. Wannan yana nufin akwai ƙarin plugins da ake samu, duk suna haɗuwa don samar muku da ƙwarewar bincike mai girma.
#8 - Wani
Babban mai binciken gidan yanar gizo mai duhu/zurfafa da muke yin bayani a yau shine mai binciken Whonix. Wannan wani shahararren mashahuran burauza ne wanda aka gina shi daga lambar tushe na Tor Browser, don haka kuna iya tsammanin irin haɗin gwiwa da gogewa.
Koyaya, akwai bambance-bambance masu ban mamaki idan ya zo ga matakan tsaro da kuke samu lokacin amfani da wannan mazuruf. Tunda wannan burauzar tana saurin walƙiya kuma tana amfani da hanyar sadarwar Tor, ba komai ko da wasu malicious code ko software suna da tushen gata, haɗin DNS yana da cikakken tabbaci, har yanzu ba zai iya gano ku ba; musamman idan kana amfani da VPN.
Abin da kuma za ku so game da mai binciken Whonix shine gaskiyar ba za ku iya haɗawa kawai ba, amma kuma yana da damar saitawa da sarrafa sabar Tor na ku. Duk abin da kuke buƙatar yin wannan yana samuwa daga cikin mai binciken kuma ana iya sarrafa shi akan na'urar Virtual.
Akwai wasu abubuwan ban mamaki da yawa da wannan mai binciken ya bayar, amma ana iya samun duka dalla-dalla akan gidan yanar gizon Whonix. A takaice, idan kuna neman ƙwarewar Yanar Gizo mai duhu mai ƙarfi tare da duk abubuwan ƙari, Whonix zai iya zama a gare ku.
Yi Amfani da Masu Binciken Yanar Gizo Mai Duhu / Zurfafa don Tsare Sirri? Bai isa ba!
Yadda Mai Binciken Yanar Gizo mai Duhu/ Zurfafa ke aiki don Tsare Sirri
Don haka muna kan kowane shafi ɗaya ne, bari mu fara bincika menene zurfin binciken gidan yanar gizo mai duhu da kuma yadda yake aiki.
Da farko, Yanar Gizo mai duhu yana haɗa (duk gidajen yanar gizo da sabar, da sauransu) ta abin da aka sani da 'Tor Network'. Idan aka kwatanta, 'Surface Web' shine nau'in intanet da kuke shiga akai-akai. Waɗannan gidajen yanar gizon ku ne kamar Twitter da Amazon.
Yanar Yanar Gizon Yanar Gizo yana da sauƙin isa tunda an tsara shi ta injunan bincike kuma kuna iya kawai rubuta abin da kuke son samu kuma ku voila. Sai dai tabbas kun ji labarin badakalar da Facebook ke tafkawa a baya-bayan nan da ke ikirarin cewa Facebook na bin diddigin masu amfani da shi da kuma gidajen yanar gizon da suke ziyarta.
Google yana yin haka tsawon shekaru don inganta hanyar sadarwar talla kuma a ƙarshe ya sami ƙarin kuɗi. Shafukan yanar gizo za su bibiyar ku, don ba ku keɓaɓɓen ƙwarewa. Dangane da abin da kuke yi, hukumar gwamnati ko hacker na iya bin diddigin abin da kuke yi a Intanet cikin sauƙi da kuma inda.
Idan wannan ba wani abu ne da kuke son sautin ba, ko kuma kuna zaune a ƙasar da aka toshe ko tantace Gidan Yanar Gizon Yanar Gizo mai duhu, Yana iya zama gare ku.
Ba tare da shiga cikin kayan fasaha ba, zaku buɗe burauzar ku kuma ku haɗa zuwa kullin shigarwar Tor wanda zai haɗa ku cikin hanyar sadarwar Tor.
Hanyoyin intanet ɗin ku za su billa ko'ina cikin duniya zuwa wasu kwamfutoci da sabar da aka haɗa da cibiyar sadarwar Tor a lokaci guda; yawanci uku.
Wannan yana nufin cewa idan wani yana kallon zirga-zirgar intanet ɗin ku, kawai za su ga bayanan maras ma'ana waɗanda ba za a iya fassara su zuwa wani abu ba saboda ba duka a wurin ba ne, don haka, rage yuwuwar ana bin ku.
Koyaya, wannan baya nufin yana da aminci lokacin da cibiyar sadarwar Tor ke can.
Ana buƙatar VPN don cikakken ɓoye suna
Yayin da ake rage haɗarin hacking ko saka idanu yayin bincike, wasu gidajen yanar gizo, kukis, ko zazzagewa da buɗe wasu fayiloli, kamar takaddun PDF, na iya zama tabbataccen hanyar wuta don bayyana adireshin IP na gaskiya ne.
Wannan shine dalilin da ya sa ake buƙatar VPN don kare ku yayin ayyukan yanar gizo mai duhu mai duhu .
VPN, ko Virtual Private Network, wata hanya ce don rufe zirga-zirgar intanit daga mai binciken ku mai duhu. Bari mu ce kuna amfani da mai binciken ku na darknet don kewaya intanet daga kwamfutarku a Landan.
Ta amfani da VPN, zaku iya zuga wurin ku zuwa Paris, ma'ana duk wanda ke da ikon ganin adireshin IP ɗinku za'a tura shi zuwa Paris, maimakon ainihin wurin ku na zahiri inda za'a iya gano ku ga ainihin wanda kuke.
Yin amfani da VPN yana da mahimmanci a matsayin ƙarin tsaro don taimaka muku kare kanku lokacin amfani da mai binciken gidan yanar gizo mai duhu, kuma yakamata a aiwatar dashi koyaushe idan kuna son zama lafiya, amintaccen kuma ba a san ku ba yayin binciken kan layi kowane irin gidan yanar gizo!
Disclaimer
Lura cewa yayin amfani da bincika hanyar sadarwar Tor ba ta ka'ida ba, yana yiwuwa a sami kanku cikin ayyukan da ba na doka ba yayin kan layi. Ba mu yarda ko ƙarfafa ku da shiga cikin waɗannan ayyukan ba, kuma kuna yin haka a kan ku.
Bayanin da ke cikin wannan labarin don DALILAN ILIMI NE KAWAI, kuma ba mu ɗauki alhakin shawarar da kuka yanke idan kun zaɓi amfani da su. Wannan kuma shine yanayin duk wani lahani ko afkuwar da ya faru yayin da kuke kan layi, kamar yin kutse ko satar bayanan ku.
Selena Lee
babban Edita