Yadda za a Cire Sabuntawa akan iPhone / iPad?

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita

0

"Yaya za a gyara sabuntawa akan iPhone? Na sabunta iPhone X dina zuwa sakin beta kuma yanzu da alama yana aiki mara kyau. Zan iya warware iOS update zuwa wani baya barga version?"

Wannan tambaya ce ta mai amfani da iPhone mai damuwa da aka buga akan ɗayan taron game da sabuntawar iOS mara ƙarfi. Kwanan nan, masu amfani da yawa sun sabunta na'urar su zuwa sabon iOS 12.3 kawai don nadama daga baya. Tun da Beta version ba barga, shi ya sa ton na al'amurran da suka shafi tare da iOS na'urorin. Domin gyara wannan, za ka iya kawai soke software update a kan iPhone da downgrade shi zuwa wani barga version maimakon. A cikin wannan post, za mu sanar da ku yadda za a warware wani iOS update ta amfani da iTunes kazalika da wani ɓangare na uku kayan aiki.

how to undo ios update

Part 1: Abubuwan da ya kamata ka sani kafin warware wani iOS Update

Kafin mu samar da wani stepwise bayani don warware iOS updates, yana da muhimmanci a lura da wasu abubuwa. Yi la'akari da waɗannan abubuwa a zuciya kafin ku ɗauki kowane matakai masu tsauri.

  • Tun downgrading ne mai hadaddun hanya, shi zai kai ga maras so data asarar a kan iPhone. Saboda haka, shi ne shawarar zuwa ko da yaushe dauki madadin na your data kafin ka soke iPhone / iPad update.
  • Za ka bukatar wani kwazo tebur aikace-aikace kamar iTunes ko Dr.Fone - System Gyara gyara software updates a kan iPhone. Idan ka sami aikace-aikacen wayar hannu yana da'awar yin haka, to ka guji amfani da shi (kamar yana iya zama malware).
  • Tsarin zai yi wasu canje-canje ta atomatik akan wayarka kuma yana iya sake rubuta saitunan da ke akwai.
  • Tabbatar cewa kuna da isasshen sarari kyauta akan wayar ku don ku iya shigar da sabon sabuntawa cikin sauƙi.
  • Ana ba da shawarar kashe sabis ɗin Nemo ta iPhone kafin sake sabunta sabuntawar iOS. Je zuwa na'urarka ta Saituna> iCloud> Nemo ta iPhone kuma kashe fasalin ta hanyar tabbatar da iCloud takardun shaidarka.

turn off find my iphone before undo ios update

Sashe na 2: Yadda za a warware wani Update a kan iPhone ba tare da rasa Data?

Tun 'yan qasar kayan aikin kamar iTunes zai shafe data kasance data a kan iPhone a lokacin downgrade tsari, muna bada shawarar yin amfani da Dr.Fone - System Gyara maimakon. A sosai ci-gaba da mai amfani-friendly kayan aiki, shi zai iya gyara kowane irin al'amurran da suka shafi alaka da wani iOS na'urar. Alal misali, za ka iya readily gyara daskararre ko malfunctioning iPhone a saukaka na gida tare da Dr.Fone - System Gyara. Baya ga wannan, yana kuma iya soke sabuntawar iOS ba tare da rasa bayanan da ke kan wayarka ba.

Dr.Fone da Wondershare

Dr.Fone - Gyara Tsarin

Murke wani iOS update Ba tare da data asarar.

  • Kawai gyara your iOS zuwa al'ada, babu data asarar a duk.
  • Gyara daban-daban iOS tsarin al'amurran da suka shafi makale a dawo da yanayin , farin Apple logo , baki allo , looping a fara, da dai sauransu
  • Downgrade iOS ba tare da iTunes kwata-kwata.
  • Yana aiki don duk samfuran iPhone, iPad, da iPod touch.
  • Cikakken jituwa tare da sabuwar iOS 13.New icon
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

A aikace-aikace ne wani ɓangare na Dr.Fone Toolkit da gudanar a kan kowane manyan Windows da kuma Mac version. Yana goyan bayan kowane nau'in na'urorin iOS, gami da waɗanda ke gudana akan iOS 13 kuma (kamar iPhone XS, XS Max, XR, da sauransu). Idan kana so ka koyi yadda za a gyara wani update a kan iPhone ta amfani da Dr.Fone - System Gyara, sa'an nan bi wadannan umarnin:

Mataki 1: Connect iPhone

Da fari dai, gama ka iPhone zuwa tsarin ta amfani da kebul na aiki da kuma kaddamar da Dr.Fone Toolkit a kai. Daga cikin zaɓuɓɓukan da ke akwai akan gidan sa, zaɓi "Gyara Tsari" don fara abubuwa.

undo iphone update using Dr.Fone

Mataki 2: Zaɓi yanayin gyarawa

Ziyarci "iOS Gyara" sashe daga hagu sashe kuma zaži wani yanayin gyara na'urarka. Tun da ku kawai so su warware iOS update ba tare da wani data asarar, zaɓi da Standard Mode daga nan.

select standard mode

Mataki 3: Tabbatar da na'urar bayanai da download wani iOS update

Kamar yadda za ka ci gaba, da aikace-aikace za ta atomatik gane na'urar ta model da kuma tsarin. Anan, kuna buƙatar canza sigar tsarin yanzu zuwa wani barga mai wanzuwa. Misali, idan iPhone dinka yana gudana akan iOS 12.3, sannan zaɓi 12.2 kuma danna maɓallin "Fara".

select the ios firmware

Wannan zai sanya aikace-aikacen zazzage ingantaccen sigar firmware da ke akwai don wayarka. Kawai riƙe na ɗan lokaci kamar yadda aikin zazzagewar zai ɗauki ƴan mintuna. Lokacin da aka gama zazzagewar firmware, aikace-aikacen zai yi saurin tabbatarwa don tabbatar da dacewa da na'urar ku.

Mataki 4: Kammala shigarwa

Da zaran komai ya shirya, za a sanar da kai ta allo mai zuwa. Kamar danna kan "Gyara Yanzu" button to gyara software updates a kan iPhone.

complete the ios downgrade

Zauna baya da kuma jira na 'yan karin minti kamar yadda aikace-aikace zai shigar da dacewa iOS update a kan wayarka da restarts shi a cikin al'ada yanayin.

Sashe na 3: Yadda za a gyara wani Update a kan iPhone amfani da iTunes?

Idan ba ka so ka yi amfani da wani ɓangare na uku aikace-aikace kamar Dr.Fone don warware iOS updates, sa'an nan za ka iya ba iTunes a Gwada. Don yin wannan, za mu fara taya na'urar mu a cikin Yanayin farfadowa kuma daga baya za mu mayar da ita. Kafin ka ci gaba, tabbatar da cewa kana da wani updated version of iTunes shigar a kan tsarin. Idan ba haka ba, za ka iya sabunta iTunes kafin koyon yadda za a gyara wani iOS update. Bugu da ƙari, ya kamata ku ma ku saba da iyakoki masu zuwa na wannan maganin.

  • Yana zai shafe data kasance data a kan iOS na'urar ta resetting shi. Saboda haka, idan ba ka riƙi wani kafin madadin, za ka kawo karshen sama rasa your adana bayanai a kan iPhone.
  • Ko da ka riƙi wani madadin a kan iTunes, ba za ka iya mayar da shi saboda karfinsu al'amurran da suka shafi. Misali, idan kun ɗauki madadin iOS 12 kuma kun saukar da shi zuwa iOS 11 maimakon haka, ba za a iya dawo da madadin ba.
  • Tsarin yana da rikitarwa kuma zai ɗauki lokaci fiye da shawarar da aka ba da shawarar kamar Dr.Fone - Gyara Tsarin.

Idan kun kasance lafiya tare da abubuwan da aka ambata a sama don sake sabunta software akan iPhone, to kuyi la'akari da bin waɗannan matakan:

Mataki 1: Kaddamar da iTunes

Don fara da, kaddamar da wani updated version of iTunes a kan Mac ko Windows tsarin da kuma tabbatar da ya zauna a guje a bango. Yanzu, yi amfani da kebul na aiki kuma haɗa iPhone zuwa tsarin. Kashe na'urar ku ta iOS, idan ba ta rigaya ba.

Mataki 2: Boot your na'urar a farfadowa da na'ura Mode

Yin amfani da madaidaicin haɗin maɓalli, kuna buƙatar kunna wayarka a yanayin dawowa. Lura cewa ainihin haɗin zai iya canzawa tsakanin nau'ikan iPhone daban-daban.

    • Domin iPhone 8 da kuma daga baya versions : Da sauri danna kuma saki Volume Up button sa'an nan Volume Down button. Yanzu, danna maɓallin Side kuma ci gaba da riƙe shi na ɗan lokaci har sai takalman wayarka a yanayin farfadowa.

boot iphone 8 in recovery mode

  • Don iPhone 7 da 7 Plus : Haɗa wayarka kuma danna Power da maɓallin saukar da ƙara a lokaci guda. Ci gaba da riƙe su na ƴan daƙiƙa masu zuwa har sai tambarin haɗi-to-iTunes zai bayyana.
  • Don iPhone 6s da samfuran da suka gabata: Riƙe Power da maɓallin Gida a lokaci guda kuma ci gaba da danna su na ɗan lokaci. Bari su tafi da zarar alamar haɗi-zuwa-iTunes zata zo akan allon.

Mataki 3: Mayar da iOS na'urar

Da zarar wayarka zai shigar da farfadowa da na'ura Mode, iTunes za ta atomatik gane shi da kuma nuna wani dacewa m. Kawai danna maɓallin "Maida" anan kuma akai-akai akan maɓallin "Maida da Sabuntawa" don tabbatar da zaɓinku. Yarda da saƙon gargaɗin kuma jira na ɗan lokaci kamar yadda iTunes zai soke sabuntawar iOS akan wayarka ta shigar da sabuntawar barga na baya akan shi.

A ƙarshe, za a umarce ku don shigar da ID na Apple da kalmar wucewa don tabbatar da aikin da taya wayar a yanayin al'ada.

Sashe na 4: Yadda za a Share wani iOS 13 beta Profile a kan iPhone / iPad?

Lokacin da muka shigar da nau'in beta na iOS 13 akan na'urarmu, yana ƙirƙirar bayanan martaba yayin aiwatarwa. Ba lallai ba ne a faɗi, da zarar kun gama saukarwa, yakamata ku kawar da bayanin martabar beta na iOS 13. Ba wai kawai zai samar da sarari kyauta akan wayarka ba, amma kuma zai guji duk wata matsala da ta shafi software ko rikici akanta. Anan ga yadda zaku iya goge bayanin martabar beta na iOS 13 akan wayarku cikin jin daɗi.

  1. Buše your iOS na'urar da kuma je ta Saituna> Gaba ɗaya> Profile.
  2. Anan, zaku iya ganin bayanin martabar beta na iOS 13 na mai sakawa data kasance. Kawai danna shi don samun damar saitunan bayanan martaba.
  3. A ƙasan allon, za ku iya ganin zaɓi don "Cire Profile". Matsa shi kuma zaɓi zaɓin "Cire" sake daga faɗakarwar faɗakarwa.
  4. A ƙarshe, tabbatar da aikinku ta shigar da lambar wucewar na'urar ku don share bayanin martabar beta na dindindin.

delete iOS 13 beta profile

Ta bin wannan koyawa mai sauƙi, kowa zai iya koyon yadda ake gyara sabuntawa akan iPhone ko iPad. Yanzu lokacin da kuka sani za ku iya sake sabunta sabuntawar iOS 13 kuma ta yaya zaku iya magance matsalolin da ke faruwa a cikin na'urarku cikin sauƙi? Da kyau, ana ba da shawarar kawai don sabunta na'urar iOS zuwa ingantaccen sakin hukuma. Idan kun haɓaka iPhone ko iPad ɗinku zuwa nau'in beta, to ku gyara sabuntawar iOS 13 ta amfani da Dr.Fone - Gyara Tsarin. Ba kamar iTunes, shi ne wani musamman mai amfani-friendly bayani da kuma ba zai haifar da maras so data asarar a kan na'urarka.

Alice MJ

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Home> Yadda-to > Gyara iOS Mobile Na'urar al'amurran da suka shafi > Yadda za a Gyara wani Update a kan iPhone / iPad?