Hanyoyi 3 don Ajiye, Fitarwa da Buga Saƙonnin Facebook

James Davis

Nov 26, 2021 • An aika zuwa: Sarrafa Ka'idodin Zamantakewa • Tabbatar da mafita

Tare da yawancin tattaunawa mai mahimmanci da ke faruwa a Facebook, mutum na iya yin mamakin abin da zai faru idan wasu daga cikin wadannan sakonni suka goge ba da gangan ba? Amsar tana da sauƙi: hargitsi. Don haka, don guje wa irin wannan ɓarna, yana da mahimmanci a koyi yadda ake adana saƙonnin Facebook. Kuma wasu ma’abota amfani da yanar gizo na iya koyan yadda ake bugu da sakonnin Facebook a matsayin shaida na shari’a, don haka kawai ajiye sakonnin Facebook bai isa ba, suma suna bukatar fitar da sakonnin Facebook zuwa kwamfuta da kuma hada na’urar bugawa. Har ila yau, idan kana da wani iPhone photo printer , za ka iya kai tsaye buga Facebook saƙonnin ko hotuna ko da dauka da mafi kyau 360-digiri kamara.

Wannan labarin ya gabatar 3 mai sauqi qwarai hanyoyin da za su taimake ka ka koyi yadda za a ceci Facebook saƙonni, yadda za a fitarwa Facebook saƙonni da kuma yadda za a buga Facebook saƙonni. Wadannan su ne:

  1. Amfani da zaɓin zazzage bayanan Facebook
  2. Amfani da MessageSaver
  3. Amfani da Ajiyayyen Saƙo don app ɗin Facebook

Kara karantawa: Idan an riga an goge sakonninku na Facebook, duba yadda ake dawo da goge goge na Facebook cikin sauki.

Part 1. Ajiye, fitarwa da kuma buga Facebook saƙonnin for Android (free amma lokaci-cinyewa)

1.1 Yadda ake Fitar da Saƙonnin Facebook don Android

Abin baƙin ciki, babu wani in-gina alama tare da Facebook Manzon don fitarwa Facebook saƙonni a kan Android na'urar. Don haka, ana buƙatar shigarwa na ɓangare na uku don cika buƙatar ku. Hanyar da ta biyo baya tana amfani da app na ɓangare na uku mai suna Message Backup for Facebook, wanda za'a iya saukewa daga kasuwar Android. Wannan app yana ba ku damar adana duk tarihin saƙonku, tattaunawa ɗaya ko tattaunawa da yawa - gwargwadon yadda kuke buƙata. Bi waɗannan matakan don fitarwa saƙonnin Facebook:

    1. Ziyarci Shagon Google Play

Don fitarwa saƙonnin Facebook, ya kamata ka je Google Play kuma zazzage "Messenger Backup for Facebook" akan na'urarka ta Android. Shigarwa yana ɗaukar ƴan mintuna ya danganta da haɗin Intanet ɗin ku. Kaddamar da app a kan na'urarka kuma zai nuna maka duk tattaunawar Facebook Messenger. Bayan haka, kowace zance akwai kumfa da ke nuna adadin saƙonnin da aka haɗa a cikin waccan tattaunawar.

  1. Zaɓi tattaunawar da kuke son fitarwa.

    Bayan danna tattaunawar da kake son fitarwa, zai kai ka zuwa allon da ke nuna tattaunawar kuma a saman, yana nuna mashaya da ke taimaka maka zaɓar adadin saƙonni tsakanin takamaiman misali. Idan kuna son fitar da cikakkiyar tattaunawar, barin mashaya, kamar yadda yake a cikin tsohuwar yanayin. Bayan haka kawai danna gaba.

    download message backup for facebook       choose to export and print facebook messages

  2. Sunan fayil ɗin

    Bayan danna na gaba, zai kai ku zuwa allon karshe inda zaku sanya sunan fayil ɗinku. Fayil ɗin zai kasance a cikin tsarin CSV. Hakanan, nuna wurin da za'a adana fayil ɗin akan na'urar, don haka ku lura da hakan. Idan kuna zazzage saƙonni sama da 5000, za a fitar da fayil ɗin zuwa fayiloli da yawa. Yanzu kawai danna Next.

  3. Duba bayanin

Allon ƙarshe yana ɗaukar ku zuwa allon zazzagewa. Anan, allon yana nuna cikakken bayanin fayil ɗin da kuke fitarwa. Saboda haka, kafin ka fara fitarwa kawai duba idan komai yayi daidai kuma wurin ma daidai ne. Matsa Fara don fara fitarwa. Wani lokaci zai dogara da adadin saƙonnin da ake buƙatar fitarwa. Koyaya, ga mai amfani na yau da kullun, bai kamata ya ɗauki lokaci mai tsawo ba kuma nan da nan zazzagewar za ta cika, saboda saƙonnin ba sa ɗaukar bayanai masu yawa, sabanin kafofin watsa labarai kamar hotuna da bidiyo.

name the export and print facebook messages       check the export and print facebook messages

1.2 Yadda ake Buga Saƙonnin Facebook

Da zarar ka fitar da saƙonnin ta amfani da hanyar da ke sama, yanzu za ka iya buga waɗannan saƙonnin Facebook cikin sauƙi. Amma ta yaya? Ee, manzon Facebook ba shi da irin wannan zaɓi don buga saƙonni. Koyaya, Ajiyayyen Saƙo don app ɗin Facebook yana ba mu kyakkyawan zaɓi na fayilolin da muka zazzage. Wadannan su ne matakan da ke nuna yadda ake buga saƙonnin Facebook da kuka fitar a kan Android.

  1. Kuna buƙatar zazzage ƙa'idar Google Sheets. App ne kyauta daga google kuma yana da sauƙin shigarwa. Tun da fayilolin da muka zazzage suna cikin tsarin CSV, ana iya buɗe su ta amfani da Excel, kamar software kuma Google Sheet daidai yake.

    download google sheets app

  2. Za ku buƙaci wata software akan Android ɗinku mai suna Google Cloud Print. Wannan plugin ɗin yana ba da damar na'urorin Android su haɗa tare da firintocin.

    download google cloud print

  3. Da zarar kana da duk abubuwan da ake buƙata, buɗe Google Sheets kuma nemo fayilolin da aka fitar ko kuma kawai je wurin fayilolin da aka fitar sannan ka matsa don buɗe su. Lokacin buɗe fayilolin, suna ɗauke da saƙon da kuke nema.
  4. Kawai je zuwa menu na Google Sheet, a can za ku sami Print, kawai danna wannan. Idan baku saita Saitin Google Cloud Print ba, to zai zaɓi firinta.
  5. Bayan zaɓar firinta, za a umarce ku da zaɓar wasu zaɓuɓɓuka kamar su shimfidawa, girman takarda, zanen gado da sauransu kuma kawai ku bi cikakkun bayanai. Zai yi kama da haka:

export and print facebook messages       preview export and print facebook messages

Don ƙarin bayani, shiga cikin umarnin Google Cloud Print. Za a buga takardar ku nan ba da jimawa ba, don haka kawai ku zauna ku jira.

Ee, zaku iya buga waɗannan fayilolin CSV ta haɗa wayar ku ta Android zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Yi amfani da Excel don buɗe zanen gado. Idan baku mallaki firinta mara waya don haɗawa da na'urorin Android ba, kawai canja wurin fayiloli zuwa kowace na'urar da aka haɗa da firinta.

Ribobi da Fursunoni

A sama da aka ambata hanyoyin kan yadda ake fitarwa da buga Facebook saƙonni ne free kuma dace, za ka iya gama duk tsari kawai a kan wayarka. Amma yana ɗaukar lokaci kuma yana da rikitarwa saboda kuna buƙatar saukar da apps guda biyu don gama dukkan tsarin. Kuma tunda yana buƙatar amfani da Google Cloud Print kawai karanta umarninsa kuma saita na'urarka don bugawa. Bari mu fatan nan ba da jimawa ba Facebook ya fitar da sabon sigar Facebook da Facebook Messenger app wanda ke tallafawa fitarwa da bugu na mahimman saƙonni da fayiloli daga bayanan martaba.

Sashe na 2: Ajiye, fitarwa da buga saƙonnin Facebook akan layi ta hanyar facebook.com (mai dacewa amma rikitarwa)

Facebook da kansa yana ba da hanya mai sauƙi ta amfani da abin da zaku iya ajiyewa, fitarwa da buga tattaunawar Facebook. Don ajiyewa, fitarwa da buga saƙonnin Facebook, da fatan za a bi waɗannan matakan:

  1. Shiga cikin asusun Facebook ɗinku ta hanyar zuwa www.facebook.com kuma ku shiga ta amfani da ingantaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa ta Facebook.
  2. Danna shudin kibiya a saman dama na bayanin martaba kuma daga menu mai saukarwa, zaɓi "Settings".
  3. Za ku ga hanyar haɗi tana cewa "Zazzage kwafin bayanan Facebook ɗinku" a ƙasan saitunan.

    download the copy of your facebook data

  4. Danna wannan hanyar haɗin yanar gizon kuma allon zai buɗe. Danna "Start My Archive" don fara zazzage bayanan Facebook ɗinku.

    start to save facebook messages

  5. Wani bugu zai bayyana yana tambayarka ka shigar da kalmar wucewa ta Facebook don dalilai na tsaro. Shigar da kalmar wucewa ta wurin da aka bayar kuma danna "Submit".

    backup facebook messages

  6. Wani pop up zai bayyana. Danna "Fara Taskar Nawa".

    export facebook messages

  7. Za a nuna saƙo yana cewa za a sanar da ku ta imel lokacin da bayananku ke shirye don saukewa. Danna "Ok".

    how to print facebook messages

  8. Shiga cikin asusun imel ɗin ku wanda aka haɗa bayanin martabar ku na Facebook. Da kun sami imel daga Facebook mai tabbatar da buƙatar zazzage bayanan ku.

    how to print facebook conversations

  9. Ba da daɗewa ba, za ku sami wani imel ɗin yana sanar da ku cewa an shirya zazzagewar ku. Danna mahaɗin da aka bayar a cikin imel ɗin.

    click to print facebook conversations

  10. Mahadar za ta mayar da ku zuwa bayanan martaba na Facebook. Danna "Zazzage Taskar Nawa" don zazzage bayanan Facebook ɗinku. Za a tambaye ku don shigar da kalmar wucewa bayan shigar da zazzagewa zai fara.

    down archive to export facebook messages

  11. Nemo fayil ɗin zip a cikin babban fayil ɗin Zazzagewa kuma buɗe shi. Za ku lura da manyan fayiloli daban-daban a ciki. Gano wuri kuma buɗe mai suna "HTML" kuma daga abubuwan da ke ciki, zaɓi "messages.htm". Duk saƙonninku za a nuna su a cikin taga a cikin burauzar ku wanda za ku iya bugawa ta hanyar riƙe ctrl+p.

select messages html to print facebook conversations

how to print facebook conversations

Don haka, tare da hanyar da ke sama, zaku iya ajiyewa, fitarwa da buga tattaunawar Facebook cikin sauƙi akan Facebook.com.

Ribobi da Fursunoni

Ya dace don adanawa, fitarwa da buga saƙonnin Facebook tare da wannan hanyar saboda ba kwa buƙatar saukar da ƙarin app ko software. Amma dole ne ka gama buga saƙonnin Facebook tare da matakai sama da 10, ba haka ba ne mai sauƙi kuma mai sauƙi a gare mu.

Sashe na 3: Ajiye, fitarwa da buga Facebook tattaunawa ta MessageSaver (m amma jinkirin)

Idan kuna son adana saƙonninku kawai ba sauran bayanan ba, kuna iya yin amfani da MessageSaver. Don adana saƙonninku ta amfani da MessageSaver, bi waɗannan umarnin:

  1. Je zuwa MessageSaver ta amfani da burauzar ku. A kan allo na gida, za ku lura da maɓalli yana cewa "Ku tafi kyauta". Danna shi kuma za a tambaye ku don shiga ta Facebook. Danna Ok don farawa.

    save facebook conversations

  2. Wani allo zai bayyana yana tambayarka ka zaɓi tattaunawar da kake son saukewa tare da jerin duk maganganunka. Zaɓi tattaunawar da kuke so kuma wani allon zai bayyana tare da taƙaitaccen zazzagewar ku. Danna "Zazzage wannan Tattaunawar" don farawa.

    download facebook conversation

  3. Mai ƙidayar lokaci zai bayyana yana nuna adadin lokacin da ya rage don ƙarewar ku.

    download facebook messages

  4. Bayan an gama zazzagewar, za a gabatar muku da zaɓuɓɓukan tsarin da zaku iya adana bayananku. Zaɓi wanda ya fi dacewa da ku don amfani. Fayil ɗin zai fara saukewa jira don kammalawa kuma gano shi a cikin babban fayil ɗin Zazzagewa.

    download Facebook messages finished

  5. Bayan buɗe fayil ɗin za ku ga cewa an ƙara ɗan taƙaitaccen taƙaitaccen bayani a shafi na ɗaya yana nuna lokacin da aka fara tattaunawa, jimlar saƙonni nawa ne a cikin tattaunawar da sauransu. Bayan haka, duk saƙonninku za a nuna su daga farkon zuwa. na karshe a cikin tsari.

how to print facebook messages

export Facebook messages

Ribobi da Fursunoni

Lura cewa tare da zazzage bayanan Facebook za ku iya zazzage duk maganganun ku a lokaci ɗaya amma tare da duk rubutun bango, hotuna da sauran abubuwan da kuke iya rabawa ta amfani da bayanan Facebook. Duk da haka, tare da MessageSaver, ba dole ba ne ka zazzage ƙarin bayanan kuma zaka iya samun PDF na maganganunka cikin sauƙi amma zaka iya saukewa da ajiye tattaunawa ɗaya kawai a lokaci guda watau ba za ka iya sauke tattaunawa da yawa a cikin tafi daya ba. Don buga bayanan fayil ɗin Facebook dole ne ku yi wasu gyare-gyare ga font ɗin da sauransu don bayyana shi amma tare da fayil ɗin MessageSaver, an riga an yi muku. Amma yana da ɗan jinkiri don sauke duk saƙonnin Facebook ɗinku.

James Davis

James Davis

Editan ma'aikata

Home> Yadda-to > Sarrafa Social Apps > Hanyoyi 3 don Ajiye, Fitarwa da Buga Saƙonnin Facebook