Batir iPad Yana Sauri? 16 Gyarawa suna nan!

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita

0

Shin kuna da iPad kuma kuna fuskantar batun baturi mai saurin zubewa? Yana da matukar wahala a yi tafiya da irin wannan na'urar da ke fitarwa cikin kankanin lokaci. An yi imanin cewa fasaha da yawa za su ba da mafita mai dacewa ga wannan don magance wannan. Duk da haka, mafi yawan mutane ba su san da gyarawa cewa ajiye su iPad baturi draining da sauri.

Wannan labarin misali ne marar iyaka wanda ke ba masu amfani da sauri da mafita masu dacewa waɗanda za a iya gwadawa da aiwatar da su a cikin iPad. Idan kana neman gyara al'amurran da suka shafi magudanar baturi iPad, ya kamata ka duba cikin jerin gyare-gyaren da aka gabatar, tare da dalilan da suka kai ka cikin irin wannan halin da fari. Muna fatan za ku iya fitar da kanku daga irin wannan mawuyacin hali tare da iPad ɗinku.

Sashe na 1: Shin Ina Bukatar Sauya Batir?

Matsalar baturi na iPad na iya zama mai matukar damuwa da tada hankali a gare ku a wurare daban-daban. Kuna daure kawai don amfani da shi tare da tashar caji a kusa. Yayin da na'urar ke kusa da mara amfani a wurare daban-daban, kuna neman maye gurbin baturin iPad ɗin ku. Koyaya, kafin ku bincika zaɓuɓɓukan maye gurbin baturin iPad ɗinku na asali, muna ba ku shawarar ku bincika dalilan da suka kai ku ga irin waɗannan yanayi:

  • Hasken nuni na iPad ɗinku zai wuce iyakar al'ada. Tare da na'urar da ke ƙarƙashin cikakken haske a wurare masu duhu, tushen baturi ne kawai.
  • Wataƙila ba ku saita iPad ɗinku ta hanyar da zai hana aikace-aikace yin aiki a bango ba. Aikace-aikacen da ke gudana a bango yawanci suna cinye baturin don sabunta bayanan su.
  • Za a iya kunna saitunan Wi-Fi na ku da na Bluetooth lokacin da ba su da mahimmanci. Maimakon guje wa waɗannan saitunan don kunna su ba dole ba, da an kunna su koyaushe, wanda ke cinye baturin da lodi.
  • Bincika wane aikace-aikacen ke ɗaukar babban kaso na baturin ku. Duba cikin kididdiga kuma nemo aikace-aikacen ƙulli wanda ke zama dalilin irin waɗannan batutuwa.
  • Tsohon baturi na iya zama ainihin dalilin rikici. Kuna da baturi wanda rayuwarsa ta kusa ƙarewa, wanda ke buƙatar canji na musamman.

Yawancin dalilan da aka gabatar suna da maganin da za a iya warwarewa ba tare da maye gurbin baturin iPad ba. Ko da yake kana neman cikin dace mafita ga iPad baturi draining da sauri, wannan labarin ya yi niyya ya shiryar da ku cikin hana kashe da karin kudi gyara irin wannan matsala.

Kafin ka yanke shawarar ko kana so ka maye gurbin baturin iPad ɗinka ko a'a, kana buƙatar la'akari da waɗannan mafita waɗanda aka bayar a cikin labarin da ke ƙasa.

Sashe na 2: 16 Gyaran baya ga iPad Baturi Drining Fast - Gyara Yanzu!

Wannan bangare zai mayar da hankali kan warware batun baturin iPad na mutuwa da sauri. Maimakon shiga cikin cikakkun hanyoyin canzawa da maye gurbin baturin iPad ɗinku, ya kamata ku fara duba cikin waɗannan mafita azaman farkon farawa.

Gyara 1: Rufe Apps ɗin da Ba ku Amfani da su

Aikace-aikace na iya zama azabtar da na'urarka. Yayin da kuke amfani da aikace-aikacen da yawa don shiga ta hanyoyi daban-daban da kuka zaɓa, yawanci kuna jin wasu aikace-aikacen suna yin amfani da batirin iPad ɗinku sosai. Tabbas yakamata ku rufe irin waɗannan aikace-aikacen idan kun lura da irin wannan batun.

Koyaya, a cikin yanayin da ƙila ba ku san irin wannan yanayin ba, yakamata ku bincika aikace-aikacen da ba a yi amfani da su ba tukuna suna ɗaukar wani yanki mai yawa na baturin na'urar ku. Don fahimtar wane aikace-aikacen ne wajen saita matsala don baturin iPad ɗin ku, buɗe 'Settings' akan iPad ɗin ku kuma gungura ƙasa zuwa zaɓi na 'Batir.'

A allo na gaba, zaku sami cikakkun ƙididdiga na aikace-aikacen ƙarƙashin sashin 'Amfanin Batir Ta App'. Aikace-aikacen da ke gudana a bayan bango amma suna ɗaukar adadin batir da yawa za a nuna su a wurin. Ɗauki ingantattun matakai don rufe aikace-aikacen bayan kun san masu cin baturi.

close battery consuming apps

Gyara 2: Kashe Widgets ɗin da Baku Amfani da su

Apple ya gabatar da fasali mai ban sha'awa na amfani da Widgets don samun damar bayanai cikin sauri a cikin na'urar game da abubuwa ba tare da shiga cikin aikace-aikacen ba. Kodayake yana da ban sha'awa sosai a iya aiki, Widgets na iya ɗaukar kaso mai kyau na baturin ku ba tare da sanin ku ba. Kamar yadda widget din ke sabunta bayanansa akai-akai, dole ne ya gudana a bango, don haka, yana cinye batirin iPad.

Babban gyaran da ke ciki shine cire duk widgets mara amfani waɗanda basu da amfani gare ku a cikin na'urar. Tabbatar cewa kun shiga cikin duk widget din kuma cire waɗanda ba dole ba.

remove ipad widgets

Gyara 3: Rage Aikace-aikace waɗanda za a sabunta su a Bayan Fage

Wannan fasalin da aka gabatar a cikin iPad yana sabunta duk aikace-aikacen da aka sauke a cikin na'urar. Ko da yake shi ne quite dace don ci gaba da duk apps up-to-date, wannan na iya zama quite matsala ga baturi na iPad. Don haka, ana ba da shawarar cewa masu amfani su iyakance aikace-aikacen su waɗanda za a sabunta su a bango. Don haka, buɗe saitunan na'urar ku kuma sami damar saitunan 'General'.

Za ku sami zaɓi na 'Background App Refresh' a cikin jerin, inda za ku iya iyakance aikace-aikacen da za a sabunta.

disable background app refresh apps

Gyara 4: Duba lafiyar Batirin ku

Yana da mahimmanci a ci gaba da bincika lafiyar batirin iPad ɗin ku. Ba za ku sami zaɓi na 'Lafiyar Baturi' kamar ku a cikin na'urorin iPhone ba saboda Apple bai ƙara wannan fasalin a cikin iPadOS ba. Dole ne ku haɗa iPad ɗinku tare da Mac ko PC ɗinku kuma kuyi amfani da kayan aiki na ɓangare na uku da ake kira iMazing , wanda zai taimaka muku samun cikakkun bayanan fasaha da suka shafi iPad ɗinku da lafiyar baturi kuma. Ana ba da shawarar cewa idan lafiyar baturi ta kasa 80%, yakamata a maye gurbin baturin.

Koyaya, idan adadin ya wuce wannan matakin, baturin yana da kyau sosai, kuma zaku iya ɗaukar ingantattun matakai don hana faɗuwar wannan kashi.

check ipad battery health

Gyara 5: Sanya iPad a Madaidaicin Zazzabi

Yanayin zafi na waje na iya yin babban tasiri akan baturin na'urarka. Ana tsammanin iPads su yi aiki a cikin yanayin zafin Fahrenheit 62-72. Ya kamata koyaushe ku duba cikin yanayin da kuke amfani da iPad ɗinku. Matsanancin zafin jiki na iya shafar baturin na'urarka, wanda zai yi lahani ta hanyoyi da yawa. Wannan zai haifar da kuskuren baturi, don haka batirin iPad ɗin yana gudu da sauri.

use ipad in appropriate temperature

Gyara 6: Iyakance Aikace-aikacen da ke Samun Sabis na Wuri

Wasu aikace-aikacen suna amfani da sabis na wuri don aiki da aiki. Ba duk apps ke buƙatar sabis na wuri ba a kowane lokaci. Don haka, yakamata kuyi la'akari da iyakance adadin na'urorin da ke shiga wurin don hana su cinye batir a irin waɗannan lokuta. Ana ganin mafi kyawun iyakance aikace-aikace don adana rayuwar batir.

Don aiwatar da wannan, mai amfani yana buƙatar samun dama ga 'Saituna' kuma buɗe zaɓin 'Sabis ɗin Wurin' a cikin sashin 'Sirri'. Cire duk aikace-aikacen da ba ku buƙata da hannu. Koyaya, kuna iya kunna Yanayin Jirgin sama na iPad ɗinku don kashe duk sabis ɗin salula, gami da sabis na wuri.

turn off location option for apps

Gyara 7: Saita Kulle Auto na iPad ɗinku

Ya kamata ku yi hankali wajen saita lokacin don kiyaye nunin iPad ɗinku yana aiki bayan rashin aiki. Kulle-kulle ta atomatik abu ne mai sauƙin samuwa a cikin iPad ɗinku, yana ba ku damar saita mai ƙidayar lokaci wanda ke taimakawa nunin iPad ɗin ya rufe bayan wani ɗan lokaci na rashin aiki. Ba tare da takamaiman lokacin da aka zaɓa, za ka iya fuskantar al'amurran da suka shafi iPad baturi draining sauri.

Don kunna kulle-kulle, shiga cikin "Settings" na na'urar kuma buɗe "Nunawa da Haske." Samun dama ga zaɓi na "Kulle kai tsaye" kuma saita mai ƙidayar lokaci mai dacewa.

use ipad auto lock

Gyara 8: Rage Hasken allo

Hasken allo na iya yin tasiri kai tsaye akan rayuwar baturin na'urarka. Idan iPad ɗinku yana ƙarar baturinsa da sauri, yakamata ku duba cikin hasken allo. Idan na'urar tana cikin cikakken haske, zai iya zama dalili mai yuwuwar irin wannan batu. Matsar zuwa "Cibiyar Kulawa" na iPad ɗinku ta gungura ƙasa allon gida kuma rage hasken allo don hana batirin iPad ya mutu da sauri.

decrease ipad brightness

Gyara 9: Kashe Sanarwa don App

Idan ka sami aikace-aikacen da ke cinye batir ɗinka da lodi, kana buƙatar shiga "Settings" kuma kashe sanarwar sa. Inda wannan aikace-aikacen ba shi da mahimmanci, ba a buƙatar ku kunna sanarwar sa ba. Shiga "Saituna" na iPad kuma buɗe "Sanarwa" daga zaɓuɓɓukan da ake da su.

Bude takamaiman aikace-aikacen daga lissafin a cikin taga na gaba kuma kashe jujjuyawar "Bada Fadakarwa" don dakatar da karɓar sanarwa daga aikace-aikacen. Wannan na iya tabbatar da riba ga baturin na'urar ku.

turn off unnecessary notifications

Gyara 10: Yi amfani da Yanayin Duhu don Ajiye Rayuwar Baturi

Zai zama abin mamaki ga masu amfani da yawa amma da kunna Yanayin duhu a cikin iPad ɗinku yana adana baturi. Wannan ya dogara sosai da hasken da Yanayin duhu ya saita yayin da yake cinye ƙaramin baturi fiye da "Hasken Haske," wanda ke aiki a saman allo mai haske. Don amfani da Yanayin duhu, kuna buƙatar buɗe "Saituna" na iPad ɗin ku kuma sami damar zaɓin "Nuna & Haske" a cikin menu.

Zaɓi "Duhu" samun dama ga sashin Bayyana don amfani da yanayin. Wannan mai yuwuwar ceton rayuwar baturi kuma yana kiyaye batirin iPad yadda ya kamata daga magudanar ruwa da sauri.

use ipad dark mode

Gyara 11: Yi amfani da Wi-Fi maimakon Bayanan salula

Bayanan salula suna cinye mafi girman adadin baturi na iPad fiye da Wi-Fi. Idan kuna amfani da bayanan salula a cikin iPad ɗinku, ana ba da shawarar matsawa zuwa Wi-Fi don ingantacciyar lafiyar baturi. Tare da wannan, zaku iya kunna zaɓi na "Wi-Fi Assist" a cikin zaɓin "Bayanai na Cellular" a cikin Saitunan iPad. Wannan yana motsa na'urar ta atomatik zuwa Wi-Fi idan ta gano kowace hanyar sadarwa a kusa.

enable wifi assist

Gyara 12: Tsaya kan Tura Faɗin Wasiku

Saitunan wasiku na iya zama dalilin da ya dace don batirin iPad ɗinku ya bushe da sauri. Tura sanarwar tana sabunta bayanan aikace-aikacen, wanda ke cinye baturi. Ko da yake sun kasance quite dace don amfani, da sanarwar iya zama quite matsala ga masu amfani da suke draining su iPad ta baturi. Don magance wannan batu, ana buƙatar su shiga cikin "Settings" na na'urarsu kuma su sami damar zaɓin "Mail" a cikinsa.

Bayan haka, buɗe zaɓi na "Accounts" kuma danna kan "Fetch New Data" a cikinsa. Kuna buƙatar kashe maɓallin kewayawa kusa da zaɓi na "Tura."

enable fetch option

Gyara 13: Ana ɗaukaka Duk Aikace-aikace

Aikace-aikace masu kyalli na iya zama babbar matsala ga baturin iPad ɗin ku. Ana ba da shawarar cewa ku sabunta duk aikace-aikacenku a cikin App Store, saboda zai zama tushen inganta rayuwar baturi da aikin na'urar ku. Duk wani ƙunci a cikin wani takamaiman aikace-aikacen za a warware shi bayan sabuntawar da aka tsara, wanda zai warware batutuwan baturin iPad ɗin yana raguwa da sauri.

update ipad applications

Gyara 14: Sabunta iPadOS zuwa Sabbin Sigar

Kuna iya fuskantar al'amura tare da baturin iPad ɗin ku idan OS ɗin sa bai sabunta ba na ɗan lokaci kaɗan. Dole ne a tabbatar da cewa an sabunta iPadOS zuwa sabon sigar. Don wannan, buɗe “Saituna” a cikin iPad ɗinku don nemo zaɓi na “Sabuntawa na Software” a cikin saitunan “Gaba ɗaya”. Naku iPadOS zai nemo sabuntawa, kuma idan akwai wasu sabuntawar da aka bari, za a shigar da su a cikin na'urar, wanda zai iya fitar da shi daga matsalolin baturi.

update ipados from settings

Gyara 15: Kashe AirDrop

Idan kun kunna zaɓuɓɓukan karɓar AirDrop akan na'urar ku, zai iya zama matsala ga baturin, koda kuwa ba a amfani da shi. Don guje wa wannan yadda ya kamata, buɗe "Cibiyar Kulawa" kuma sami damar zaɓi na "AirDrop" don kashe karɓar fayil.

disable ipad airdrop

Gyara 16: Mayar da iPad ta amfani da iTunes/Finder

dr.fone wondershare

Dr.Fone - Gyara Tsarin

Gyara iOS System Kurakurai Ba tare da data asarar.

  • Kawai gyara your iOS zuwa al'ada, babu data asarar a duk.
  • Gyara daban-daban iOS tsarin al'amurran da suka shafi makale a dawo da yanayin , farin Apple logo , baki allo , looping a fara, da dai sauransu
  • Downgrade iOS ba tare da iTunes kwata-kwata.
  • Yana aiki don duk samfuran iPhone, iPad, da iPod touch.
  • Cikakken jituwa tare da sabuwar iOS 15.New icon
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

Akwai yuwuwar samun wasu tsarin da ake ci gaba da cinye batir mai yawa na iPad ɗinku. Yana iya zama aikace-aikacen glitchy wanda zai kasance yana cinye ikon iPad ɗin ku; duk da haka, ba za ku iya gano shi a cikin na'urar ba. Saboda haka, don cire duk irin wannan aikace-aikace daga iPad, za ka iya la'akari da tanadi.

Kafin ci gaba zuwa maido da iPad ta hanyar iTunes/Finder, tabbatar da cewa na'urarka tana da goyon baya da kyau a cikin iTunes/Finder. Idan kuna tallafawa da dawo da iPad ɗinku, buɗe iTunes akan kwamfutarka. Matsa gunkin na'urar kuma buɗe cikakkun bayanai.

Don ajiye bayanan iPad ɗinku akan iTunes, buɗe dandamali kuma haɗa na'urarku tare da kwamfutar. Ci gaba zuwa sashin " Summary " kuma danna kan " Ajiye Yanzu ." A wannan allon, za ku sami zaɓi na " Mayar da iPad ". Danna maɓallin kuma tabbatar ta danna " Maidawa ." Za a goge bayanan da ke cikin iPad ɗin, kuma za ta sake farawa. Kuna iya dawo da bayanan da kuka yi wa baya a cikin iTunes/Finder.

restore ipad using itunes or finder

Kammalawa

Labarin ya samar muku da cikakkun bayanai game da yadda batirin iPad ɗin ku na iya raguwa da sauri. Kafin ciwon shi a zahiri maye, ya kamata ka yi la'akari da aiki a kan duk wadannan mafita da kuma warware matsalar da iPad baturi draining sauri. Muna fatan za ku iya adana baturin ku kuma ku inganta iPad ɗinku ta lodi.

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda za a > Gyara matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS > Batir iPad da sauri? 16 Gyaran baya suna nan!