iPad Babu Sauti a Wasanni? Anan Me yasa & Gyara!

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita

0

My ipad ba shi da sauti lokacin da na kunna wasanni amma ba shi da kyau a kan iTunes da YouTube.

Kuna iya yin mamakin sanin, me yasa wani lokacin babu sauti a wasannin iPad ? Tabbas yana shafar kwarewar wasan ku. Amma ba kai kaɗai ba, akwai masu amfani da iPad da yawa waɗanda ke fuskantar irin wannan matsala. Muna nan tare da cikakken jagora game da irin wannan mafita. Wannan labarin zai taimake ku ta hanyar bayyana mahimman dalilansa. Hakanan za a san ku da wasu ingantattun hanyoyi masu inganci don gyara irin wannan matsala.

Don haka, bari mu fara da matsalolinmu don gano wani matuƙar bayani wanda zai iya haɓaka ƙwarewar wasan ku na iPad.

Sashe na 1: Me ya sa babu sauti a iPad wasanni?

Yawanci, masu amfani da iPad suna fuskantar matsalolin sauti. Yana da ban mamaki lokacin da aikin sauti yayi aiki daidai a cikin aikace-aikacen ɗaya amma ya kasa yin haka don wani. Abin baƙin ciki, a mafi yawan lokuta, waɗannan aikace-aikacen wasanni ne. Yana kaiwa ga babban tambaya "me yasa iPad ba ta da sauti a wasanni? " Kuma kuna son sanin mafi kyawun sashi? Mun gano wasu dalilan da ke bayan batun sautin wasan ba.

Mu gane shi......

1. Mute da iPad

Yawan taɓawa ko famfo da ke faruwa na bazata yayin amfani da wayar hannu ya zama ruwan dare gama gari. A wasu lokuta, mutane ba sa ma lura da irin waɗannan ayyuka saboda dalilai da yawa, kamar matsa lamba na aiki, tashin hankali, wahala, gaggauwa, da sauransu. Wasu aikace-aikacen suna yin daidai yayin yanayin bebe kuma suna ba da kyakkyawan ƙwarewar sauti. Ya zama babban dalilin cewa wasu mutane ba sa gano batutuwan shiru. Hakazalika, lokacin da suke samun damar wasanni a cikin irin wannan yanayin, suna samun iPad ba sauti a yanayin wasanni. A irin wannan yanayin, ya kamata ku duba cibiyar kulawa don gano matsayin saitunan sauti.

Tsarin cire sautin iPad:

Mataki 1: Da farko, ya kamata ka bude cibiyar kulawa. Bisa ga halin da ake ciki, hanyar bude cibiyar kulawa za ta kasance daban-daban, kamar - iPad tare da ID na fuska. Idan kuna da iPad tare da ID na fuska, kuna buƙatar latsa ƙasa ta hanyar jan yatsunku daga kusurwar sama-dama. In ba haka ba, zai kasance a cikin shugabanci zuwa sama daga kasan allon.

Mataki 2: Ya kamata ku fara neman maɓallin bebe a cikin cibiyar kulawa. An ƙayyade maɓallin ta hanyar sanya alamar kararrawa. Kuna buƙatar danna maɓallin sau ɗaya. Irin wannan matakin zai cire sautin iPad ɗinku.

ipad mute button in control center

Lura: Idan iPad ɗin ku bebe ne kuma yana haifar da sautin wasa akan yanayin iPad, zaku iya ganin slash akan gunkin kararrawa na maɓallin bebe. Lokacin da kuka cire sautin saitin, slash ɗin zai ɓace.

2. Tsohon iOS version

Duk abin da muka sani; wajibi ne mu ci gaba da zamani da zamani da abubuwan da suka faru. Irin wannan abu yana tafiya tare da na'urorin dijital. Idan kai mai amfani ne na iOS, ƙila ka san abubuwan sabunta tsarin su akan lokaci. An tsara sabunta tsarin don magance wasu takamaiman kwari da kawar da su daga na'urar. Kowa yana buƙatar tabbatar da sabunta tsarin tare da sabon sigar. Yana kuma iya warware da babu sauti a kan wasanni a kan iPad matsala.

Hanyar sabunta iPad:

Mataki 1: Da fari dai, ya kamata ka haɗa iPad zuwa tushen wuta. Idan tsarin sabuntawa ya ɗauki lokaci, ƙila ka buƙaci tushen wuta don ci gaba da cajin iPad. Tare da shi, kada ka manta don ƙirƙirar girgije madadin na'urar ta iCloud ko iPad-iTunes.

create backup before update

Mataki 2: Kafin ci gaba da sabuntawa, ya kamata ku kuma duba haɗin Intanet. Hanyar tana buƙatar haɗin intanet mai ƙarfi da sauri. Ci gaba, kuna buƙatar samun dama ga Saituna app na iPad. A cikin saituna app, za ka sami 'General' tab, kuma a can za ka iya ganin 'Software Update' zabin.

update ipad

Mataki na 3: Da zarar ka danna 'sabuntawa software,' tsarin zai duba matsayin software ta atomatik. Idan akwai wani sabuntawa don na'urarka, za ku sami maɓallin zazzagewa tare da wasu bayanan sabuntawa. Kuna iya fara zazzage sabuntawar lokacin da kuke so.

Mataki 4: Bayan zazzage fayilolin sabuntawa, zai zama shawarar ku lokacin da kuke son shigar da shi. Kuna iya tsara shi don gaba ko shigar da fayilolin nan take.

Lura: Shigar da fayilolin sabuntawa zai ɗauki lokaci. Yana iya yin shi a cikin mintuna, ko kuma yana iya ɗaukar sa'o'i. Tabbatar cewa na'urarku ba ta da irin wannan abu.

3. Haɗa zuwa belun kunne na Bluetooth

Amfani da na'urorin Bluetooth ya zama ruwan dare a kwanakin nan. Yana iya zama dalilin rashin sauti don wasanni akan iPad . Wani lokaci, na'urorin Bluetooth ɗin ku na iya aiki, kuma iPad ɗinku yana haɗawa da waccan na'urorin ta atomatik, amma ku ma ba ku san hakan ba. Kuna iya kashe Bluetooth don cire haɗin na'urar Bluetooth ta waje kuma duba idan kuna iya jin sautin wasan yanzu.

ipad bluetooth button in control center

Sashe na 2: Abin da ya yi idan iPad har yanzu ba ya wasa sauti a wasanni?

Wasu mutane har yanzu suna fuskantar batutuwan rashin sautin wasa akan iPad bayan sun duba duk yanayin da aka tattauna a baya. Anan, kowa yana neman ingantacciyar hanyar warware matsalar da sauri ta gyara matsalar sautin wasa ta iPad.

Wadannan su ne wasu tasiri mafita don warware wani sauti tare da wasanni a kan iPad:

1. Sake kunna iPad

Matsaloli na iya bayyana a cikin tsarin saboda wani abu. Ƙananan tsarin rashin daidaituwa na iya haifar da kowane sakamako, kamar - babu sauti daga wasanni akan iPad . Mafi yawa, irin waɗannan batutuwa na iya warwarewa tare da ƙaramin sake farawa. Za ka iya zata sake farawa da iPad gyara matsalar. Duba ƙasa yadda zaku iya yin hakan.

Sake kunna iPad ba tare da Button Gida ba:

restart ipad without home button

Mataki 1: Da farko, ya kamata ka danna maɓallin ƙara sama / ƙasa da maɓallin saman kuma ka riƙe su har sai menu na kashe wuta ya bayyana.

Mataki 2: Na biyu, ya kamata ka ja da darjewa don kashe na'urar. Zai ɗauki kusan daƙiƙa 30 don aiwatar da buƙatarku.

Mataki 3: Yanzu, za ka iya danna ka riƙe saman button don kunna iPad.

Sake kunna iPad tare da Maɓallin Gida:

 restart ipad with home button

Mataki 1: Da fari dai, kana bukatar ka danna saman button har sai za ka iya ganin ikon kashe darjewa a kan allo.

Mataki 2: Na biyu, dole ne ka duba ikon kashe slider kuma ja shi don sake farawa. Yanzu, yakamata ku jira mafi ƙarancin daƙiƙa 30. Lokaci ne da na'urar ta ɗauka don aiwatarwa. Kuna iya zaɓar sake kunnawa da ƙarfi idan yanayin na'urar mara amsa da daskararre .

Mataki 3: Yanzu, don kunna iPad baya, ya kamata ka danna ka riƙe saman button. Kuna buƙatar ci gaba da danna shi har sai kun ga tambarin Apple akan allon.

Lura: Ka tuna abu ɗaya a zuciyarka an cire kunnen kunne yayin aikin sake farawa.

2. Duba saitunan aikace-aikacen wasan

Duk wasannin kuma suna da saitunan in-app. Gabaɗaya, waɗannan saitunan suna ba ƴan wasa damar daidaita juzu'i kuma su yi wasu canje-canje cikin sauri ga yanayin wasan. Kuna iya kashe fasalin sauti daga saitunan wasan, wanda zai iya haifar da rashin sauti akan yanayin wasannin iPad shima.

Don amfani da wannan hanya ta musamman, kuna buƙatar samun dama ga wasan da kuke fuskantar matsalolin sauti. Bayan samun dama ga wasan, ya kamata ka bude menu panel. A cikin menu na menu, zaku iya ganin zaɓin saitunan. Anan, zaku iya bincika duk saitunan da ake samu, gami da sauti, kamar - gyare-gyare na bebe da ƙarar.

3. Ƙara ƙarar cikin app game

Idan ba a soke sautin wasan ba, kuna iya ƙoƙarin ƙara ƙarar a saitin wasan. Yin amfani da maɓallin ƙara don ɗaga sandunan sauti yayin samun damar aikace-aikacen wasan wata hanya ce. A wasu lokuta, wasanni a kan iPad babu wani sauti da ya bayyana saboda sandunan sauti a ƙananan matakan.

4. Samun sauti da baya a iPad wasanni via Dr.Fone - System Gyara (iOS)

dr.fone wondershare

Dr.Fone - Gyara Tsarin

Gyara iOS System Kurakurai Ba tare da data asarar.

  • Kawai gyara your iOS zuwa al'ada, babu data asarar a duk.
  • Gyara daban-daban iOS tsarin al'amurran da suka shafi makale a dawo da yanayin , farin Apple logo , baki allo , looping a fara, da dai sauransu
  • Downgrade iOS ba tare da iTunes kwata-kwata.
  • Yana aiki don duk samfuran iPhone, iPad, da iPod touch.
  • Cikakken jituwa tare da sabuwar iOS 15.New icon
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

Idan ba ka samu wani bayani nan da nan da kuma sha wahala a spotting batun, za ka iya tafi tare da Dr.Fone . Yana da sananne kuma mafi kyawun tushe don gyara matsalolin tushen iOS tare da bayani mai amfani da dindindin. Shigar da Dr.Fone a kan kwamfutarka zai iya taimaka maka gyara da iPad wasanni babu sauti matsaloli da sauri. Kuna son sanin mafi kyawun sashi? Dr.Fone iya gyara your iPad ba tare da haddasa wani data asarar.

5. Factory sake saita your iPad

A karshe bayani da zai iya taimaka maka gyara babu sauti da wasanni a kan iPad matsala ne factory sake saiti. A irin wannan hanya na mataki, za ka rasa dukan bayanai samuwa a kan iPad. Yana iya zama mafita mai sauƙi da sauri amma kuma mai tsauri.

Tsari don sake saita iPad na masana'anta:

Mataki 1: Da fari dai, ya kamata ka sami dama ga saituna app na iPad.

Mataki 2: A cikin saitunan app, zaku iya ganin zaɓi na Gaba ɗaya. Lokacin da ka danna Gaba ɗaya, zai gabatar da zaɓuɓɓuka da yawa. Ya kamata ku tafi tare da "Goge All Content da Saituna."

 ipad factory reset settings

Mataki 3: Tare da tabbatar da zaɓin, zai fara aikin sake saiti na masana'anta.

Mataki 4: Bayan kammala tsari, na'urar za ta gabatar da duk abin da ke cikin iPad a matsayin sabon daya, kamar - da dubawa, samuwan aikace-aikace, da duk wani abu.

Idan kuna son tafiya tare da zaɓin sake saitin masana'anta, masana koyaushe suna ba da shawarar cewa yakamata ku ƙirƙiri madadin bayanai.

Waɗannan wasu mahimman amsoshi ne ga tambayar ku game da yadda za a gyara babu sauti akan wasannin iPad. Wasu daga cikin waɗannan hanyoyin zasu ɗauki ƴan mintuna ko daƙiƙa kaɗan kawai. A hali na fasaha al'amurran da suka shafi, za ka iya tafi tare da Dr.Fone. Idan ba ka damu da bayanan ba, za ka iya zaɓar zaɓi na sake saitin bayanan ma'aikata kuma. Zaɓin gaba ɗaya ya dogara da zaɓi da yanayin ku.

Idan kuna da wasu tambayoyi a zuciya game da iPad ko abubuwan sauti na wasan, zaku iya ba da hankali ga tambayoyin masu zuwa. Masanan sun amsa waɗannan tambayoyin.

FAQs

1. Me yasa babu sauti akan iPad?

Anan, wasu mutane na iya haɗawa da "babu sauti akan batun iPad" tare da " babu sauti a wasannin iPad"  . A gaskiya, duka biyu sun bambanta. Idan iPad ɗinku baya sadar da sauti yayin samun damar wasanni kawai, yana iya zama batun da ke da alaƙa da software ko kowane rashin daidaituwa na fasaha. Kuna iya warware irin waɗannan batutuwa ta hanyar gudanar da hanyoyin DIY ko tare da ɗan taimako daga kwararru. Koyaya, idan iPad ɗinku yana haifar da matsaloli a cikin isar da sauti a kowane ɗabi'a, yana iya zama matsala ta hardware kuma.

2. Me yasa iPad dina ba shi da sauti kuma yana faɗin belun kunne?

Babu sauti a kan iPad lokacin wasa batun zai iya bayyana ga kowane dalili. Wani lokaci, mutane suna samun sanarwar haɗi tsakanin na'ura da belun kunne ko wani kayan sauti. Amma gaskiyar ita ce babu wani abu da ya haɗa. Irin wannan batu na iya bayyana saboda samuwar tarkace ko ƙura a cikin jackphone. Ya kamata ku tsaftace shi da kyau don kauce wa ƙarin damuwa. Idan bai gyara matsalar ba, yakamata ku sake kunna na'urar. Yayin irin waɗannan ayyukan, Hakanan zaka iya gwada haɗa wayar kai tsaye sau ɗaya a zahiri sannan ka cire haɗin su. Yana iya aiki kuma.

3. Ta yaya zan kashe yanayin wayar kai?

Gyara matsalolin sauti akan iPad ya zama fifiko ga duk masu amfani. Yafi, suna so su sami ingantacciyar ƙwarewar isar da sauti don abin da aka sani iOS. Idan na'urarka ta makale a yanayin wayar kai ba tare da wani haɗi ba, za ka iya gwada wasu mafita. Mahimman mafita sune:

  • Tsaftace jackphone headphone
  • Haɗa wani belun kunne sannan cire su
  • Gwajin haɗin Bluetooth ta lasifika ko kowace na'ura mara waya
  • Cire akwati ko murfin iPad idan kun yi amfani da kowane
  • Ana sake farawa

Waɗannan ayyukan na iya zama taimako wajen kashe yanayin wayar kai da guje wa sautin wasa a kan iPad cikin sauƙi.

Kammalawa

Duk waɗannan cikakkun bayanai za su taimake ka ka fahimci babu wasan sauti a kan iPad matsala daidai. A yanayin da ba ka fahimci wani abu ko kasa da fasaha al'amurran, za ka iya tuntuɓar Dr.Fone duk lokacin da ka ke so. Dr.Fone yana da mafi kyau mafita ga kowane irin iOS ko iPad matsaloli. Ko ta yaya m matsalar ne, ba shakka za ka sami yiwu amsa da mafita daga Dr.Fone kwararru.

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda za a > Gyara matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS > iPad Babu Sauti a Wasanni? Anan Me yasa & Gyara!