Top 10 Tips to Gyara iPhone Ƙararrawa Ba Aiki Da Sauri
Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita
Tare da ci gaban fasaha ba mu daina amfani da agogon ƙararrawa na gargajiya, mun dogara kuma mun dogara da agogon ƙararrawa na iPhone don duk masu tuni. Yanzu, a ce, dole ne ka tashi da sassafe kuma ka saita ƙararrawa. Amma saboda wasu kuskuren da ba a sani ba, ƙararrawa bai yi aiki ba kuma kun makara don aiki. Me za ka yi? Menene idan ƙararrawar iPhone ɗinku ba ta aiki ko da rana mai zuwa?
A zamanin yau, manajan harkokin yau da kullum, ranar haihuwa, ranar tunawa da dai sauransu duk an saita a kan masu tuni, don haka iPhone ƙararrawa babu sauti ko ba aiki zai zama babban batu da kuma samun ku jinkirta ga kowane aiki. Yana da irin wannan kayan aiki mai mahimmanci, wanda ba za mu iya ɗaukar rayuwa ba tare da shi ba.
Don haka a cikin wannan labarin, damuwarmu ta farko ita ce kula da ƙararrawar iOS 12/13 ba ta aiki, kamar yadda muka fahimci gaggawar lokacinku. Muna da haka, zo fadin 10 amfani tips rike da batun iPhone ƙararrawa ba aiki da kuma yiwu haddasawa.
10 Tips don Gyara iPhone ƙararrawa ba aiki batun
- Tukwici 1: Duba saitunan ƙararrawa
- Tip 2: Ci gaba da duba ƙara da maɓallin bebe
- Tip 3: Duba iPhone Sound Saituna
- Tukwici 4: Sabunta bayanan ƙararrawa
- Tukwici 5: Sake kunna na'urarka
- Hanyar 6: Duk wani app na ɓangare na uku
- Tukwici 7: Bincika kowane kayan haɗi
- Tip 8: Update iOS gyara iPhone ƙararrawa al'amurran da suka shafi
- Tukwici 9: Sake saita duk saituna
- Tukwici 10: Zaɓin sake saitin masana'anta
Tukwici 1: Duba saitunan ƙararrawa
Na farko ya ƙunshi duba saitunan ƙararrawa. Don haka, ana buƙatar ku bincika idan kun saita ƙararrawa na kwana ɗaya kawai ko na kowace rana, saboda yana da babban bambanci. Misali, kun saita ƙararrawa don tashi da sassafe amma manta da saita shi don kowace rana. Don haka, yana da kyau ku je wurin saitin ƙararrawa kuma canza tsarin maimaita ƙararrawa zuwa zaɓin maimaita kullun. don duba saitunan ƙararrawa:
- 1. Bude Clock app sannan ka zabi Alarm
- 2. Bayan haka danna Add Alarm sannan ka zabi Repeat Alarm zabin.
Tip 2: Ci gaba da duba ƙara da maɓallin bebe
Bayan saita ƙararrawa ga kowace rana mataki na gaba shi ne don ci gaba da duba Volume da na bebe button na tsarin kamar yadda kai tsaye hulda da batun iPhone ƙararrawa babu sauti. Bincika idan maɓallin na kashe shi, idan ba a saita shi zuwa yanayin KASHE ba. Bayan haka, je don duba matakin ƙarar, ya kamata a inganta shi da ƙarfi sosai kamar yadda ake buƙata.
Batu ɗaya da bai kamata ku yi watsi da ita ba ita ce akwai zaɓin ƙara nau'i biyu akan na'urar ku:
- a. Ƙarar ringi (Don sautin ringi, faɗakarwa, da ƙararrawa) da
- b. Ƙarar mai jarida (Don bidiyon kiɗa da wasanni)
Saboda haka, ya kamata ka tabbata cewa girma saitin ne ga Ringer girma sabõda haka, your batu na iPhone ƙararrawa babu sauti samun warware.
Tip 3: Duba iPhone Sound Saituna
Idan ƙararrawar iPhone ba ta aiki, Hakanan zaka iya bincika ko tsarin sauti yana aiki da kyau, kuma idan an saita sautin ƙararrawa ko a'a a cikin na'urarka.
- Wato, idan kun saita sautin ƙararrawa zuwa 'babu', to ba zai haifar da ƙararrawa ba a lokacin da ya faru.
- 1. Bude Clock App, nan zaži Edit Alarm
- 2. Bayan haka Zaɓi Sauti, kuma zaɓi kowane nau'in ƙararrawa ɗaya.
- 3. Da zarar an gama da wannan, yi rajistan idan sabon sautin ƙararrawa yana aiki da kyau, kuma idan matakin ƙarar yana da kyau.
Tukwici 4: Sake sabunta bayanan ƙararrawa
Idan rajistan farko da aka ambata a sama bai yi aiki ba, to mataki na gaba zai kasance yana wartsake bayanan ƙararrawa na na'urar. Hakan ya faru ne saboda ana iya samun damar ƙararrawa biyu ko fiye da juna. Don haka, yana da kyau a goge duk ƙararrawar da kuka saita a baya, bayan haka rufe app ɗin ku, jira na ɗan lokaci kuma ku sake kunna na'urar. Sannan bayan ɗan lokaci sake saita ƙararrawa don bincika ko ƙararrawar tana aiki ko a'a.
Da fatan yin hakan zai warware damuwar.
Tukwici 5: Sake kunna na'urarka
Da zarar kun gama tare da sabunta bayanan ƙararrawa, ana buƙatar ku sake kunna na'urar don amfani da canje-canje. Bi matakan don sake farawa:
- 1. Fara da riƙe maɓallin barci da farkawa har sai allon ya zama baki
- 2. Jira na ɗan daƙiƙa kaɗan, sannan, kunna wuta ta sake riƙe maɓallin barci da farkawa
Hanyar 6: Duk wani app na ɓangare na uku
Shin na'urarku tana da wani ƙa'idar ɓangare na uku don manufar ƙararrawa kamar agogon hannun jari ko iClock?. Sa'an nan kada ku yi watsi da su, kamar yadda akwai iya zama chances cewa wadannan apps rikici da iPhone ƙararrawa tsarin. Idan kowane ɗayan irin wannan rikici shine dalilin bayan halayen agogon ƙararrawa wanda ba a taɓa ganin irinsa ba to ana buƙatar ku share irin waɗannan ƙa'idodin na ɓangare na uku don guje wa duk wani ɓarna.
Ga yadda ake goge app:
- 1. Don gogewa, akan allon gida na na'urar, gano wuri da app ɗin kuma ka riƙe alamar har sai alamar 'X' ta bayyana.
- 2. Yanzu, danna kan 'X' alamar don share app
Tukwici 7: Bincika kowane kayan haɗi
Dubawa na gaba shine na'urorin haɗi na na'ura kamar su Speaker, waya ko belun kunne na Bluetooth. Yayin amfani da na'urarka ya kamata ka tabbata cewa babu wani kayan haɗi da aka haɗa zuwa iPhone. Kamar yadda duk lokacin da wayarka ta haɗa da ɗayan waɗannan na'urorin haɗi to sautin zai kunna ta na'urorin haɗi da ke haifar da rashin sautin ƙararrawa. Don haka yana da kyau a maimakon amfani da waɗannan na'urorin haɗi kuna buƙatar amfani da lasifikan da aka gina a ciki.
Tip 8: Update iOS gyara iPhone ƙararrawa al'amurran da suka shafi
Lallai ƙararrawa wani bangare ne na rayuwarmu ta yau da kullun, don haka ya kamata mu kula da kowane sabuntawar da Apple Inc ya ba da shawara don inganta na'urar. Kamar yadda waɗannan sabuntawar software ke sa ido kan duk wani bug na tsarin ko wasu kurakuran da ke da alaƙa da tsarin wanda ke shafar aikin na'urar ba da saninsa ba saboda tsarin ƙararrawar na'urar na iya nuna kuskuren.
Don sabunta iOS kuma gyara ƙararrawar iPhone baya aiki, je zuwa Saituna, zaɓi Gabaɗaya, sannan danna Sabunta Software. Bayan haka zaɓi 'Download and install' kuma shigar da kalmar wucewa (idan akwai), sannan tabbatar da shi.
Tukwici 9: Sake saita duk saituna
Sake saita duk saituna ne quite da amfani a yawancin yanayi da kuma warware mai yawa iOS matsaloli. Babban sakamakon da ya samu shi ne cewa zai dawo da saitin na'urar zuwa ga masana'anta, ba tare da haifar da asarar bayanan wayar ba.
Don sake saiti kawai je zuwa Saituna, ziyarci Gabaɗaya kuma danna kan Sake saiti sannan Sake saita duk saitunan.
Tukwici 10: Zaɓin sake saitin masana'anta
Idan babu ɗayan hanyoyin da aka ambata a sama wanda ya warware matsalar, to ana buƙatar ku je zaɓin sake saitin masana'anta.
Don Allah a tuna da farko na duk ajiye bayanai a kan iPhone , kamar yadda factory sake saiti wani zaɓi zai dawo da wayar zuwa wani sabon yanayin, ta haka ne, shafe tsarin bayanai.
Don factory sake saita iPhone, je zuwa Saituna> zaɓi Gaba ɗaya> sa'an nan Sake saitin zaɓi, zaɓi Goge duk Content da Saituna.
Muna fatan wannan labarin ya ba ku amsa dalilin da yasa ƙararrawar iOS 12/13 ba ta aiki kuma a cikin tsari kuma yana ba ku 10 na musamman shawarwari don gyara daidai. Mun yi kokarin rufe duk al'amari na iPhone ƙararrawa ba aiki, duk da haka, bari mu san tunaninka a kasa.
Gyara iPhone
- Matsalolin software na iPhone
- iPhone Blue Screen
- iPhone White Screen
- IPhone Crash
- iPhone mutu
- IPhone Ruwa Lalacewar
- Gyara Bricked iPhone
- Matsalolin Aiki na iPhone
- Sensor kusancin iPhone
- Matsalolin liyafar iPhone
- Matsalar Makarufin iPhone
- Batun FaceTime iPhone
- Matsalar GPS ta iPhone
- Matsalar Girman iPhone
- IPhone Digitizer
- IPhone Screen Ba Zai Juyawa ba
- Matsalolin iPad
- iPhone 7 Matsaloli
- Mai magana da yawun iPhone ba ya aiki
- Sanarwa na iPhone Ba Ya Aiki
- Wannan Na'ura Maiyuwa Ba Za a Taimakawa ba
- IPhone App Matsalolin
- Matsalar Facebook ta iPhone
- iPhone Safari ba ya aiki
- iPhone Siri ba ya aiki
- Matsalolin Kalanda na iPhone
- Nemo Matsaloli na iPhone
- Matsalar ƙararrawa ta iPhone
- Ba za a iya sauke Apps
- IPhone Tips
Alice MJ
Editan ma'aikata
Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)