8 Gyara don taɓa Matsalolin ID bayan iOS 14/13.7 Update

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Maudu'ai • Tabbatar da mafita

0

Samun fasalin ID na Touch alheri ne a kwanakin nan. Don babu wanda ke wannan duniyar da zai taɓa son samun damar shiga na'urorinsa mara izini don haka koyaushe suna son kiyaye na'urar ta su. Har ila yau, buɗe na'ura da ɗan yatsa kawai ya fi sanya kalmomin sirri ko alamu a kowane lokaci. A cikin iPhone, an gabatar da fasalin tare da iPhone 5s kuma ya zama mafi kyau tare da sigogin baya.

Koyaya, akwai lokatai da yawa lokacin da masu amfani suka sami kansu cikin wahala. Tun da iOS 14/13.7 duk fushi ne, yawancin mutane suna zazzage shi don samun sabbin abubuwa. Amma akwai mutane da yawa da suka koka da cewa Touch ID firikwensin baya aiki . Kasancewa makale da irin wannan batun daidai bayan sabuntawa yana da matukar damuwa. Amma kada ka damu! Muna nan a cikin matsalar ku. A ƙasa an ambaci wasu hanyoyin da za a iya magance matsalar da shawarwari don kawar da batun. Karanta labarin a hankali kuma da fatan za ku iya gyara Touch ID ba aiki a cikin iOS 14/13.7 batun da kanku.

Sashe na 1: Tsabtace iPhone Home Button

Kuna iya samun shi wauta amma ku amince da mu, yana aiki. Yana iya yiwuwa matsalar Touch ID ba ta da alaƙa da iOS 14/13.7. Kamar yadda akwai lokuta muna taɓa saman da datti ko yatsu masu datti cikin gaggawa. Wannan na iya haifar da Touch ID firikwensin baya aiki . Don haka, da fatan za a tabbatar da tsaftace maɓallin Gida tun da farko. Kuna iya amfani da zane mai santsi don wannan. Kuma daga lokaci na gaba, tabbatar da nisantar jika, yatsa mai gumi ko samun mai ko ɗanɗano abu a yatsanka kafin a duba shi akan Touch ID.

Sashe na 2: Duba hoton yatsa da kyau

Abu na gaba da kuke buƙatar tabbatarwa shine daidaitaccen sikanin hoton yatsa. Yayin buɗewa, dole ne yatsunku su kasance suna taɓa maɓallin Gida da zoben ƙarfe mai ƙarfi yadda ya kamata. Ɗauki sanarwar yatsa don sanyawa a wuri guda don ingantaccen tabbaci. Duba idan har yanzu Touch ID ɗinku baya aiki .

Sashe na 3: Tilasta sake kunna na'urar ku

Idan Touch ID firikwensin har yanzu yana damun ku, yanzu ya yi da za ku ɗauki wasu ayyuka. Ɗaya daga cikin mahimman ayyukan da za a bi don irin waɗannan kurakuran shine sake kunnawa da ƙarfi. Yana da ikon gyara ƙananan batutuwa don haka tabbas zai gyara firikwensin ID na Touch mara amsa . Yana ba da na'urar sabon sake kunnawa ta yadda za a warware duk wasu ƙananan kwari ta hanyar ƙare duk ayyukan baya. Anan shine yadda zaku iya yin hakan akan iPhone dinku.

  • Don iPhone 6 da samfuran baya:

Fara tare da danna maɓallin "Gida" da maɓallin "Power" (ko "Barci / Wake") tare da kusan 10 seconds. Za ka fara ganin Apple logo kunno kai a kan allo. Kawai sai, saki maɓallan da kuke riƙewa.

  • Don iPhone 7 da 7 Plus:

Tun da maɓallin “Gida” ba ya nan a cikin waɗannan samfuran, ɗauki “Ƙarar Down” da maɓallan “Power” gaba ɗaya. Ci gaba da yin haka har sai kun sami tambarin Apple akan allon. Saki maɓallan kuma za a sake kunna na'urarka.

  • Don iPhone 8, 8 Plus, X, 11 da kuma daga baya:

Ga waɗannan samfuran, matakan sun bambanta kaɗan. Kuna buƙatar da farko danna maɓallin "Ƙarar Up". Yanzu, matsa kuma saki da sauri da "Ƙarar Down" button. Bayan haka, duk abin da kuke buƙata shine dogon danna maɓallin "Power". A ganin Apple logo a kan allo, tabbatar da saki da button. Za a sake kunna na'urar kuma da fatan za ta kawar da firikwensin ID na Touch ba ya aiki .

Sashe na 4: Kashe lambar wucewar ku

Hakanan zaka iya gwada kashe lambar wucewa idan kana son samun 'yanci daga matsalar. Anan ga matakan guda ɗaya.

  • Bude "Settings" kuma je zuwa "Touch ID & lambar wucewa".
touch id passcode
  • Yanzu, gungurawa don zaɓin "Kun Kashe lambar wucewa" zaɓi kuma danna kan shi.
turn passcode off
  • Tabbatar da shi ta danna kan "Kashe".

Sashe na 5: Gyara iOS 14/13.7 Touch ID matsaloli tare da wani Buše kayan aiki

Lokacin da babu abin da ke aiki kuma kun kasance cikin gaggawa don buše iPhone ɗinku, gwada hannuwanku akan kayan aiki mai aminci kamar Dr.Fone - Buɗe allo (iOS). Wannan kayan aiki daidai ba ka damar buše your iOS na'urar da sauki da kuma daya-click tsari. Sabili da haka, lokacin da Touch ID ya tsaya don aiki; wannan zai iya zama babban abokin tarayya. Karfinsu ba batun tare da wannan kayan aiki kamar yadda latest iOS na'urorin ne sauƙin sarrafa tare da wannan. Ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa shine sauƙi; ba ya ɗaukar wani ilimin fasaha na musamman don aiwatar da aiwatarwa. Don amfani da wannan shiri mai ban mamaki, ga abin da kuke buƙatar yi.

Mataki 1: Zazzagewa kuma Kaddamar da Kayan aiki
      Don fara, kana bukatar ka rush zuwa official website na Dr.Fone da download da Toolkit daga can. Bayan an yi nasarar saukewa, shigar da kayan aiki sannan kuma kaddamar da shi. Da zarar ka bude shi, danna kan "Buɗe allo" tab.

drfone home
Mataki 2: Ƙirƙirar Haɗin kai
      Yanzu, kana bukatar ka gama ka iOS na'urar da kwamfuta ta amfani da wani asali walƙiya igiya. Lokacin da ka ga nasara dangane da na'urar da kwamfuta, tabbatar da danna kan "Buše iOS Screen".

drfone  android ios unlock
Mataki 3: Saka iPhone a farfadowa da na'ura Mode
      A matsayin mataki na gaba, kuna buƙatar kora na'urar ku cikin yanayin DFU. Don aiwatar da wannan, kawai tafi tare da matakan da aka bayar akan allon. Tabbatar ku bi umarnin a hankali.

ios unlock
Mataki 4: Tabbatar da Bayanin
      A allon na gaba, shirin zai nuna maka bayanan na'urar. Ketare duba samfurin da sigar tsarin. Don gyara shi, zaku iya ɗaukar taimako na maɓallin zazzagewa. Da zarar an yi tare da dubawa, danna maɓallin "Fara" don sauke firmware.

ios unlock
Mataki na 5: Buɗe makullin
      Lokacin da firmware aka sauke daidai, kana bukatar ka danna kan "Buše Yanzu" domin buše na'urarka.

ios unlock

Sashe na 6: Ƙara wani sabon Touch ID a kan iOS 14/13.7

Me yasa ba kwa gwada komai daga karce? Idan Touch ID firikwensin baya aiki kuma baya iya gano sawun yatsa, yi ƙoƙarin ƙara sabon hoton yatsa kuma duba ko yana aiki. Idan sakamakon ya tabbata, menene kuma kuke buƙata! Kuna iya sanin matakan kuma, amma ba za mu iya barin masu amfani da mu su kasance cikin kowace irin matsala ba. Don haka bin tsari ne.

    • Bude "Settings" a wayarka. Je zuwa "Touch ID & lambar wucewa".
touch-id-passcode
      • Shigar da lambar wucewa idan an tambaya. Matsa "Ƙara Hoton yatsa".
touch-id-passcode
  • Yanzu sanya yatsanka akan firikwensin kuma bari na'urar ta gano shi daga kowane kusurwa mai yiwuwa. Da fatan za a guje wa yatsun gumi ko duk ƙoƙarin zai tafi a banza.

Sashe na 7: Kashe da kunna Touch ID a kan iOS 14/13.7

Lokacin ƙara sabon sawun yatsa ya gaza, kashewa da ba da damar fasalin kanta hanya ce mai kyau don gyara firikwensin ID na Touch ba ya aiki batun. Don yin wannan, ga matakai.

    • Bude "Settings" kuma je zuwa "Touch ID & lambar wucewa".
touch id-passcode
    • Shigar da lambar wucewa don ci gaba.
enter passcode
  • Kashe "iPhone Buše" da "iTunes da App Store".
deactivate touchid

  • Yana da lokaci don zata sake farawa iPhone. Jeka saitunan iri ɗaya kuma yanzu kunna maɓallan. Muna fatan yanzu cewa Touch ID yana aiki a cikin iOS 14/13.7.

Sashe na 8: Dawo da iPhone tare da iTunes

Mayar da na'urar har yanzu wani bayani ne lokacin da Touch ID ya daina aiki a cikin iOS 14/13.7 . Koyaya, kadan muna ba da shawarar wannan don magance matsalar saboda yana iya share bayanan daga na'urar ku. Kuna iya bin wannan hanyar idan kuna da madadin na'urarku ko ƙirƙirar ɗaya kafin motsawa zuwa wannan hanyar.

  • Kuna buƙatar kaddamar da iTunes azaman mataki na farko. Da zarar an ƙaddamar da shi, ɗauki kebul ɗin walƙiya kuma kafa haɗi tsakanin na'urarka da PC.
  • Da zarar an gano na'urar, tabbatar da danna alamar na'urar a saman hagu.
  • Buga a kan "Summary" bi ta danna kan "Maida iPhone".
deactivate touch id
  • Yanzu na'urarka za ta dawo zuwa saitunan masana'anta kuma za a buɗe ta cikin nasara.

Sashe na 9: Tuntuɓi sabis na Apple

Jira, me? Sensor ID Touch har yanzu baya aiki ? Sannan jinkirta ba shi da ma'ana kuma yakamata ku garzaya zuwa cibiyar Apple. Bayan ƙoƙarin kowane shawarwari guda ɗaya da aka ambata a sama, idan an isar da ku ba tare da sakamako ba, lokaci ne da ya dace da yakamata ku bincika na'urar ku ga ƙwararrun. Lalle za su gano abin da ke jawo batun kuma da fatan za ku sami na'urarku ta al'ada a cikin wani lokaci.

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda-to > Batutuwa > Gyaran 8 don Taɓa Matsalolin ID bayan Sabunta iOS 14/13.7