YouTube Babu Sauti akan iPhone/iPad, Android ko Computer? Gyara Yanzu!

Mayu 07, 2022 • An aika zuwa: Gyara matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita

0

Amfani da YouTube ya zama ruwan dare tsakanin masu amfani don kallon sabbin bidiyoyi da abubuwan da suka zaɓa. Tare da samun kuɗin YouTube a matsayin dandamalin da aka fi kallo, akwai matsaloli da yawa waɗanda aka ruwaito game da aikace-aikacen. Wata babbar matsala da masu amfani da yawancin na'urori ke ba da rahoto ita ce YouTube ba ta da sauti.

Wannan labarin ya zo da mafita daban-daban waɗanda za a iya nunawa a cikin na'urori daban-daban bisa ga kaddarorin su. Yi amfani da waɗannan mafita don magance matsalar rashin sauti akan YouTube iPhone / iPad, Android, ko kwamfuta.

Sashe na 1: 5 na yau da kullun Kafin Gyara YouTube Babu Sauti

Kafin a nemi hanyoyin da suka dace don gyara YouTube babu sauti akan na'urarka, akwai wasu bincike na asali waɗanda ke buƙatar bincika don warware matsalolin da suka mamaye ba tare da shiga cikin rikici ba. Wannan ɓangaren yana gabatar da waɗannan binciken gama gari don sanin masu amfani kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Duba 1: Bincika Idan Bidiyon ya kashe

Duba saitunan bidiyon ku na YouTube wanda ke kan mashaya kusa da bidiyon da ake kunnawa. Nemo gunkin lasifikar da ke gefen hagu na allo don sarrafa ƙarar. Idan an kashe ƙarar daga can, ƙila ba za ku ji sauti a cikin YouTube ba. Cire shi don ganin idan ƙarar ta ci gaba ko a'a.

unmute youtube player

Duba 2: Yi amfani da Yanayin Incognito don Duba Sauti

Akwai yuwuwar samun wasu batutuwa tare da burauzar ku waɗanda za a iya amfani da ku don buɗe YouTube. Don bincika idan kun yi wasu canje-canje na bazata a cikin saiti da kari, yakamata ku juya kanku zuwa yanayin ɓoye don ganin ko sautin bidiyon ku na YouTube ya warware ko a'a. Za a warware batutuwan mai jiwuwa kuma a mayar da su zuwa saitunan tsoho a cikin yanayin ɓoye.

use incognito mode on browser

Duba 3: Canja Tsakanin Application da Browser

Ana samun YouTube akan dandamali da yawa don sauƙin masu amfani da shi. Idan kuna fuskantar matsaloli tare da YouTube babu sauti a cikin aikace-aikacen, yana iya yiwuwa a sami matsala tare da dandalin kanta. Gwada canza dandamali kafin tafiya don kowane gyara. Bidiyon da ƙila ba zai kunna a cikin aikace-aikacen ba zai kunna ko'ina cikin mai lilo ko akasin haka.

Duba 4: Haɓakawa ko Sake Sanya YouTube

Ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi so kuma na asali wajen duba sautin YouTube shine ta haɓaka aikace-aikacen ko sake shigar da shi idan an buƙata. Idan akwai wani kwaro a cikin aikace-aikacen, za a gyara shi a cikin tsari, kuma sautin ku zai dawo daidai.

Duba 5: Bincika tsoma bakin Software na Tsaro

Software na tsaro ya dogara ne akan kare na'urar daga hare-haren ƙwayoyin cuta daban-daban da malware waɗanda zasu iya lalata na'urarka. A cikin kewayon sa, akwai damar cewa za a iya taƙaita na'urarka daga abubuwan da ake fitar da sauti. Ana iya cire wannan tsangwama cikin sauƙi daga software na tsaro bayan an bincika kuma an tantance shi.

Sashe na 2: Hanyoyi 4 don Gyara YouTube Babu Sauti akan iPhone / iPad

Wannan bangare yana ɗaukar alhakin samar wa masu amfani da ingantaccen jagora kan yadda za a gyara babu sauti akan YouTube iPhone / iPad ba tare da sanya kansu cikin ɗimbin matsaloli tare da kayan aiki ba.

Gyara 1: Sake kunna iPhone/iPad

Na'urarka na iya fuskantar matsaloli yayin kunna sauti a cikinta. Wannan na iya zama saboda wasu kwaro na wucin gadi wanda ƙila ya tayar da batun sautin YouTube ɗin ku. Don sake saita na'urar ku da cire duk wani kwari a cikin software na iPhone ko iPad ɗinku, zaku iya sake kunna ta ta bin matakai kamar haka:

Mataki 1: Bude "Settings" na iOS na'urar da kuma ci gaba a cikin "General" saituna.

access general settings

Mataki 2: Gungura ƙasa sami zaɓi na "Rufe Down" kashe iOS na'urar. Bayan haka, rike da Power button a kan iOS na'urar don fara shi a sake.

select shut down option

Gyara 2: Share Cache akan iPhone / iPad

Masu bincike suna adana bayanan ku ta hanyar cache da kukis akan na'urorinku. Tarin tarin bayanai yawanci yana haifar da ƙaƙƙarfan gogewa a cikin amfani da burauzar don aikinku. Kamar yadda za ka iya fuskantar batun na babu sauti a kan YouTube iPad a kan na'urarka, za ka iya share fitar da cache kashe your browser su hana wannan kuskure daga faruwa. Ta hanyar share cache kamar haka, zaku iya tabbatar da ƙwarewar bincike mai santsi:

Mataki 1: Bude "Settings" a kan iPhone ko iPad da kuma sami wani zaɓi na "Safari" ta gungura ƙasa da jerin.

launch safari settings

Mataki 2: A na gaba taga, sami wani zaɓi na "Clear Tarihi da Yanar Gizo Data" to share cache na iOS browser.

tap on clear history option

Mataki 3: Na'urar za ta bude wani hanzari neman tabbaci. Danna "Clear History and Data" don aiwatarwa.

confirm the clear process

Gyara 3: Kashe Bluetooth

Kuna buƙatar bincika idan na'urar ku ta iOS tana da alaƙa da wasu na'urorin Bluetooth kamar AirPods. Kuna buƙatar kashe su don samun sauti daga na'urar ku. Don haka, ana ba da shawarar cewa ya kamata ku kashe Bluetooth na iPhone ko iPad ɗin ku don cire na'urorin da aka haɗa daga na'urar ku ta iOS. Wannan zai sake dawo da muryar YouTube a cikin na'urar.

disable the ios bluetooth

Gyara 4: Yi amfani da Kayan Aikin Kwarewa don Samun Sauti akan YouTube iPhone/iPad

A wasu lokuta, batun ba tare da wani sauti a kan YouTube iPhone ko iPad alaka da irin wannan software damuwa cewa al'ada masu amfani ba zai iya warware da kansu. Don tabbatar da cewa na'urarka ta ci gaba da kasancewa kuma baya aiki, buƙatar ingantaccen kayan aiki na ɓangare na uku yana da mahimmanci. Dr.Fone - System Gyara (iOS) ba ka damar warware duk iPhone da iPad matsaloli ba tare da sa na'urarka a hadarin.

Wannan tsari ba ya lalata bayanan na'urar ku ta iOS yayin sake kunnawa ko gyara firmware na na'urar ku. Za ka iya tabbatar da foolproof sakamakon daga wannan kayan aiki, wanda zai taimake ka samun your sauti da baya a kan YouTube iPhone / iPad. Dr.Fone ya juya ya zama kayan aiki mafi aminci wanda ke dawo da sakamakon da ya dace tare da inganci 100%. Kayan aiki yana da sauƙin amfani, yana sa ya fi dacewa tsakanin masu amfani.

dr.fone toolkit interface

Sashe na 3: 6 Tips don Samun Sauti a kan YouTube Android

A wannan bangare, za mu duba cikin mafita da za a iya yi a kan wani Android na'urar. Tabbatar ku bi waɗannan gyare-gyare dalla-dalla don warware sautin YouTube ba ya aiki akan Android.

Gyara 1: Share Cache App

Wannan, ba tare da wata shakka ba, shine mafi kyawun yanayin da zai iya fitar da ku daga irin wannan mummunan yanayi na na'urar ku ta Android. Masu bincike, idan aka yi amfani da su, suna tara bayanai da yawa ta hanyar ƙwaƙwalwar ajiyar cache da kukis. A wani lokaci, ya zama babba har ya hana ayyukan da ke cikin na'urar ku ta Android. Don kuɓutar da kanku daga irin waɗannan yanayi, kuna buƙatar:

Mataki 1: Nemo aikace-aikacen YouTube akan na'urar ku ta Android. Riƙe shi kuma zaɓi zaɓi na "Bayanin App" a cikin menu wanda ya buɗe.

access youtube app info

Mataki 2: Ci gaba a cikin "Storage da cache" zaɓi don buɗe allo na gaba.

select storage option

Mataki na 3: Danna maballin "Clear Data" don share cache ɗin aikace-aikacen da kuma ci gaba da gudana mai sauƙi na burauzarka.

clear youtube app data

Gyara 2: Sake kunna Android

Wannan bayani yana ɗaya daga cikin mafi sauƙi amma mafi inganci zaɓuɓɓuka waɗanda za ku iya samu don gyara matsalar rashin sauti a cikin YouTube. Kuna iya sake kunna Android ta hanyar bin matakai kamar haka:

Mataki 1: Bude Android allo da kuma rike da "Power" button har sai da menu ya bayyana a gaban. Danna maɓallin "Sake farawa" don sake yin na'urar Android ɗinku.

select restart option

Gyara 3: Sabunta Android OS

Matsalar sautin YouTube baya aiki akan Android na iya faruwa saboda matsalar Android OS. Wataƙila akwai wasu kurakurai, ko kuma OS ɗin ku na yanzu yana iya zama tsoho don yin aiki daidai akan na'urarku. Don hana faruwar hakan, kuna buƙatar sabunta manhajar Android ɗin ku ta hanyar bin matakai kamar haka:

Mataki 1: Ci gaba a cikin "Settings" na Android na'urar da kuma duba ga "Software Update" wani zaɓi a cikin bayar list.

click on software update

Mataki 2: A na gaba allon, matsa a kan wani zaɓi na "Download and Install." Hakanan zaka iya duba lokacin da na'urarka ta sabunta kwanan nan daga allon da aka nuna.

 choose download and install option

Mataki 3: Na'urar za ta atomatik duba da kuma sanar a kan samuwar wani update na Android OS. Danna maɓallin "Shigar Yanzu" don saukewa kuma shigar da sabuwar sabuntawa.

initiate the install process

Gyara 4: Fita kuma Sake Shiga akan YouTube

Tare da matsalolin software naku, ana iya haɗa batun kai tsaye zuwa aikace-aikacen YouTube. Saboda wani kwaro na ɗan lokaci a cikin aikace-aikacen, ƙila ba zai yi aiki daidai ba. Koyaya, zaku iya fita kawai kuma ku sake shiga akan na'urar ku ta Android don rufe wannan. Wannan na iya dawo da al'amura tare da YouTube ɗin ku kuma ya taimaka masa aiki daidai. Bi matakan kamar yadda aka bayyana a kasa:

Mataki 1: Bude "YouTube" a kan Android na'urar da kuma danna kan "Profile" icon a saman-kusurwar dama na allo. Matsa sunan asusun akan allon kuma danna maɓallin "Sarrafa Asusu" a cikin waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa.

tap on manage accounts option

Mataki na 2: Kamar yadda aka tura ku zuwa saitunan Android ɗinku, danna maballin Google wanda ake amfani dashi a duk faɗin YouTube kuma zaɓi "Cire Account" don fitar da kanku.

remove the google account

Mataki na 3: Kuna buƙatar shiga cikin asusun Google ɗin ku ta hanyar tsarin ƙara Google account a cikin saitunan Android ɗin ku.

Gyara 5: Kashe Bluetooth

Akwai yuwuwar samun wata na'ura da zata iya karkacewa daga kwararar sautin bidiyon ku na YouTube. Ana iya haɗa wannan na'urar tare da Bluetooth, wanda aka kunna akan na'urar ku ta Android. Don tabbatar da cewa hakan bai faru ba, zaku iya kashe Bluetooth ta ta hanyar shiga Menu na Saurin shiga da kuma kashe maɓallin Bluetooth da ke cikin jerin. Ta hanyar kashe shi, haɗin gwiwa tare da na'urar yana yanke, wanda zai iya taimaka maka gudanar da sautin bidiyo na Android ɗinka cikin sauƙi.

disable android bluetooth

Gyara na 6: Kashe Kar ku damu

Wata hanya mai ban sha'awa don warware sautin YouTube da ba ya aiki akan Android shine kashe yanayin Kada ku dame a cikin na'urar ku ta Android. Wannan zaɓi yana rufe wayar na ɗan lokaci wanda zai iya haifar da rashin sauti a cikin YouTube. Don kashe shi, kuna buƙatar bi matakan da aka nuna a ƙasa:

Mataki 1: Bude "Settings" na Android na'urar da kuma ci gaba zuwa "Sanarwa" samuwa a fadin jerin saituna.

 open notifications settings

Mataki 2: Nemo zaɓi na "Kada ku damu" a cikin taga na gaba. Za ku sami kunna kunna don wannan yanayin. Kashe shi don ci gaba da sauti a cikin na'urar ku ta Android.

access do not disturb option

Sashe na 4: 3 Dabaru ga No Sound on YouTube Mac da Windows

Idan kana amfani da Windows PC ko Mac, za ka iya la'akari da kowane daga cikin ma'anar dabaru don warware matsalar YouTube babu sauti. Ku bi waɗannan gyare-gyare don ƙarin sani game da yadda zaku iya magance wannan matsalar cikin sauƙi.

Gyara 1: Duba Shafin YouTube

Yayin amfani da YouTube a duk faɗin burauzar ku, za a iya samun damar cewa shafin ya kasance a cikin bene a duk faɗin dandamali. Idan za ku sami sautin lasifika, yana nufin cewa shafin ku ya toshe. Don cire sautin irin wannan shafin, kuna buƙatar danna-dama akansa kuma zaɓi zaɓi na "Unte" a cikin menu mai saukewa.

select the option of unmute

Gyara 2: Sabunta Direbobin Sauti

A cikin yanayin da za ku iya fuskantar batun rashin sauti akan YouTube Windows 10, akwai damar cewa cikakkun direbobin sauti na PC ɗin ku na iya yin aiki mara kyau. Don magance wannan matsalar, kuna buƙatar duba cikin matakai masu zuwa:

Mataki 1: Buɗe fasalin "Search" na Windows ɗin ku kuma rubuta a cikin "Mai sarrafa na'ura" a cikin zaɓin bincike. Kaddamar da Na'ura Manager na Windows PC ta danna kan shi.

 open device manager

Mataki 2: A cikin taga na gaba, zaku sami zaɓi na "Sauti, bidiyo, da masu kula da wasan" a cikin jerin direbobi daban-daban. Fadada zaɓuɓɓukan da ke sama.

expand sound drivers

Mataki 3: Nemo direbobin sauti na PC ɗin ku kuma danna-dama akan shi don zaɓar zaɓi na "Update Driver."

tap on update driver option

Gyara 3: Share cache browser

Gyara na gaba ya haɗa da share cache ɗin mai binciken da ya taru a tsawon lokacin bincike. Don magance wannan batu, kuna buƙatar bi ta hanyar gyare-gyare masu zuwa don share cache na burauza kuma cire matsalar rashin sauti a cikin YouTube:

Mataki 1: Bude burauzarka a kan kwamfutarka kuma ci gaba zuwa gunkin "digogi uku" a saman kusurwar dama na allon. Zaɓi "Tarihi" a cikin menu mai saukewa. A kan zaɓi na gaba, za ku sami maɓallin "Tarihi" wanda zai kai ku allon na gaba.

access the option of history

Mataki 2: Danna kan "Clear Browsing Data" zabin da za ka iya samu a gefen hagu ayyuka na gaba allo.

click on clear browsing data option

Mataki 3: A gano wani sabon taga a kan gaban, zaži lokaci kewayon cewa ka samu dace da kuma zaɓi "Cached images da fayiloli" zaɓi. Danna "Clear data" don aiwatarwa.

click on clear data button

Kammalawa

Wannan labarin ya ba ku cikakken jagorar da ke bayanin yanayi daban-daban waɗanda zaku iya haɗuwa da na'urori daban-daban yayin kunna bidiyo akan YouTube. Waɗannan al'amuran suna tare da gyare-gyare don warware matsalar YouTube babu sauti . Ku bi waɗannan gyare-gyare don ƙarin koyo game da hanyoyin da zaku iya aiwatar da su a cikin tsari.

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda za a > Gyara matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS > YouTube Babu Sauti akan iPhone / iPad, Android ko Computer? Gyara Yanzu!