Yadda ake Buše iPhone tare da Mask A kan [iOS 15.4]
Mayu 13, 2022 • An aika zuwa: Nasihun Waya da ake yawan amfani da shi • Tabbatar da mafita
Shin kun gaji da sanya abin rufe fuska a cikin wannan annoba? Apple ya gabatar da wani sabon salo ta hanyar da mutane za su iya buɗe ID na fuskar iPhone yayin da suke sanye da abin rufe fuska . Kafin wannan, mutane ko dai sun yi amfani da wasu nau'ikan kalmomin shiga ko kuma su kashe abin rufe fuska don amfani da ID na Face. Koyaya, wannan fasalin yana samuwa ne kawai akan iOS 15.4, yana nuna cewa iPhones masu ɗauke da sigar iOS na baya ba za su iya jin daɗin wannan fasalin ba.
IPhone 12 kawai da sabbin samfura za su iya amfani da ID na Fuskar tare da abin rufe fuska, wanda ke nuna cewa samfuran kamar iPhone 11, iPhone X, da tsoffin samfuran ba za su iya amfani da wannan aikin ba. Haka kuma, ƙarin hanyar buɗe iPhone ita ce amfani da Apple Watch don buɗe iPhone 11, X, ko samfuran da suka gabata.
Da zarar kun hadu da waɗannan buƙatun, zaku iya buše iPhone ɗinku sauƙi yayin sanye da abin rufe fuska kuma ku sami ƙarin cikakkun bayanai ta hanyar karanta wannan labarin.
Part 1: Yadda Buše iPhone Face ID tare da Mask on
Shin kuna sha'awar buše iPhone ɗinku yayin sanye da abin rufe fuska? Wannan sashe zai ba ku cikakkun matakai don buɗe iPhone ɗinku tare da abin rufe fuska, amma kafin ci gaba, tabbatar cewa kun sabunta ƙirar wayarku zuwa iPhone 12 ko iPhone 13. Wannan fasalin fasalin iOS 15.4 yana samuwa ne kawai akan:
- iPhone 12
- iPhone 12 Mini
- iPhone 12 Pro
- iPhone 12 Pro Max
- iPhone 13
- iPhone 13 Pro Max
- iPhone 13 Pro
- iPhone 13 Mini
Da zarar kun sabunta zuwa samfurin iPhone 12 ko iPhone 13, zaku karɓi ta atomatik don saita ID ɗin fuskar ku yayin sanye da abin rufe fuska. Idan kun rasa damar duba fuskar ku yayin saitin iOS 15.4, bi jagororin da ke ƙasa don kunna wannan kyakkyawan fasalin buše iPhone tare da abin rufe fuska :
Mataki 1: Kewaya zuwa app "Settings" daga gida allo na iPhone. Daga menu da aka nuna, zaɓi "ID ɗin Fuskar & Lambar wucewa." Shigar da lambar wucewar ku don ba da tabbaci.
Mataki 2: Matsa a kan jujjuya canji na "Yi amfani da Face ID tare da Mask." Bayan haka, zaɓi "Yi amfani da ID na fuska tare da abin rufe fuska" don farawa da saitunan.
Mataki 3: Yanzu, yana da lokaci zuwa duba fuskarka tare da iPhone don fara da saitin. Bugu da ƙari, ba dole ba ne ka sanya abin rufe fuska a wannan matakin, saboda babban abin da na'urar ta fi mayar da hankali a yayin dubawa zai zama idanu. Hakanan, idan kun sa gilashin, zaku iya ci gaba ba tare da cire su ba.
Mataki na 4: Bayan yin scanning fuskarka sau biyu, zaɓi "Add Glasses" ta danna kan shi. Kuna iya amfani da ID ɗin Fuskar ku yayin sanye da tabarau na yau da kullun. Tabbatar cewa kuna duba fuskar ku da kowane gilashin guda biyu kowace rana.
Bayan bin matakan da aka ambata a hankali a hankali, kun shirya don buɗe ID ɗin Fuskar ku tare da abin rufe fuska . Ka tuna cewa ID ɗin Face zai duba kuma ya fi mayar da hankali kan idanunka da goshinka. Koyaya, ba zai iya aiki a cikin al'amuran ba idan kun ɓoye kamanninku gaba ɗaya ta hanyar sanya huluna ko kayan haɗi waɗanda zasu iya ɓoye fuskarku.
Part 2: Yadda Buše iPhone Face ID Amfani Apple Watch
Kafin buɗe iPhone ta hanyar Apple Watch, wasu buƙatu suna da mahimmanci don dalilai na tsaro. Karanta waɗannan buƙatun don ci gaba:
- Da farko, kuna buƙatar Apple Watch wanda dole ne yana aiki akan WatchOS 7.4 ko kuma daga baya.
- Dole ne a kunna lambar wucewa akan iPhone ɗinku daga saitunan. Idan ba ka kunna lambar wucewa a kan iPhone ba, za ka iya yin shi ta hanyar kewayawa zuwa "Settings" da kuma danna "Passcode." Daga can, kunna lambar wucewa ta kunna shi.
- Ya kamata ku kasance sanye da Apple Watch a wuyan hannu, kuma dole ne a buɗe shi.
- Ya kamata a haɓaka iPhone ɗinku zuwa iOS 14.5 ko sama.
- Ya kamata a kunna gano wuyan hannu a wayarka.
Don kunna fasalin buɗe iPhone tare da Apple Watch, matakan sune:
Mataki 1: Shugaban zuwa "Settings" app da kuma zabi "Face ID & lambar wucewa." Ba da lambar wucewar ku don sahihanci kuma ci gaba gaba.
Mataki 2: Yanzu, a kan nuni menu, gungura ƙasa zuwa kasa, inda za ka ga toggle na "Buɗe da Apple Watch." Matsa wannan jujjuya don kunna wannan fasalin.
Bayan kunna wannan fasalin, zaku iya buše iPhone ɗinku tare da abin rufe fuska ta hanyar Apple Watch. Kuna buƙatar ɗaukar wayar ku kuma riƙe ta kamar yadda kuke yi a cikin duban ID na Fuskar al'ada. Za a buɗe wayar, kuma za ku ji ɗan girgiza a wuyan hannu. Hakanan, sanarwar zata tashi akan agogon agogon ku, wanda ke nuna cewa an buɗe iPhone ɗin ku.
Tips Bonus: Buše iPhone Ba tare da Kwarewa ba
Shin kun makale da kulle iPhone ɗinku? Kar ku damu, kamar yadda Dr.Fone - Buɗe allo zai iya buɗe kowace lambar wucewar allo, ID ɗin Fuskar, ID ɗin taɓawa, da PIN. Ba kwa buƙatar ƙwarewar fasaha don amfani da wannan kayan aikin, saboda ƙirar mai amfani yana da kyau mai sauƙi kuma mai fahimta. Haka kuma, yana aiki daidai da kyau a kan duk na'urorin iOS a mafi kyawun saurin gudu.
Dr.Fone - Buɗe allo (iOS)
Buše iPhone / iPad Kulle allo Ba tare da Hassle.
- Intuitive umarnin don buše iPhone ba tare da lambar wucewa.
- Cire allon kulle iPhone a duk lokacin da aka kashe.
- Yana aiki don duk samfuran iPhone, iPad da iPod touch.
- Cikakken jituwa tare da sabuwar iOS 11,12,13.
Zaka kuma iya buše Apple ID da iCloud kalmomin shiga ba tare da rasa da bayanai. Hakanan, yayin buɗe lambar wucewar lokacin allo ta iPhone ta wannan dandamali, duk bayananku da bayananku za a kiyaye su gaba ɗaya, kuma kuna iya sake aiki da wayarku akai-akai.
Kammalawa
Dukkanmu zamu iya danganta cewa buɗe iPhone akan ID na Fuskar yayin sanya abin rufe fuska a lokacin bala'i yana da ban haushi. Wannan shine dalilin da ya sa Apple ya gabatar da sabon fasalin buɗe ID na fuskar iPhone tare da abin rufe fuska don taimakawa mutanen da suka dogara gaba ɗaya akan ID na Fuskar. Nemo game da kunna wannan fasalin don buɗe ID ɗin fuskar iPhone ɗinku cikin sauƙi yayin sanye da abin rufe fuska.
IPhone Tips & Dabaru
- Tips Gudanar da iPhone
- IPhone Lambobin sadarwa Tukwici
- ICloud Tips
- IPhone Message Tips
- Kunna iPhone ba tare da katin SIM ba
- Kunna Sabon iPhone AT&T
- Kunna Sabuwar iPhone Verizon
- Yadda za a Yi amfani da Tips iPhone
- Yadda ake amfani da iPhone ba tare da Touch Screen ba
- Yadda ake Amfani da iPhone tare da Maɓallin Gida mai karye
- Sauran iPhone Tukwici
- Mafi kyawun Firintocin Hoto na iPhone
- Kira Aikace-aikacen Tura don iPhone
- Tsaro Apps don iPhone
- Abubuwan da Zaku Iya Yi tare da iPhone ɗinku akan Jirgin
- Internet Explorer Alternatives don iPhone
- Nemo kalmar wucewa ta Wi-Fi iPhone
- Samun Bayanan Unlimited Kyauta akan Verizon iPhone ɗinku
- Free iPhone Data farfadowa da na'ura Software
- Nemo Kashe Lambobi a kan iPhone
- Daidaita Thunderbird tare da iPhone
- Sabunta iPhone tare da / ba tare da iTunes ba
- Kashe nemo iPhone dina lokacin da wayar ta karye
Selena Lee
babban Edita
Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)