drfone google play loja de aplicativo

A ina Fayilolin AirDrop ke tafiya akan iPhone / Mac?

Selena Lee

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Sarrafa Bayanan Na'ura • Tabbatar da mafita

Apple AirDrop siffa ce da aka haɗa tare da MacOS, iOS, da ipadOS don ƙyale masu amfani da apple su aika da karɓar bayanai ba tare da waya ba tare da sauran na'urorin apple waɗanda ke kusa da jiki. Aikace-aikacen na iya rabawa tsakanin iPhone da iPhone, iPhone da iPad, iPhone da Mac, da sauransu. Dukansu na'urorin dole ne su kasance da fasalin Wi-Fi da Bluetooth a kunne kuma kusa da juna, kusan mita 9. Amma ka san inda AirDrop fayiloli je a kan iPhone? AirDrop yana ƙirƙirar bangon wuta a kusa da haɗin mara waya, don haka fayilolin da aka raba tsakanin na'urorin suna rufaffen rufaffiyar. Lokacin da ka danna zaɓin raba akan hoto ko fayil, na'urorin da ke kusa da ke goyan bayan AirDrop za su bayyana ta atomatik akan allon rabawa. Za a sami sanarwar mai karɓa tare da zaɓuɓɓuka don ƙi ko karɓar fayilolin. Yanzu bari mu gano inda fayilolin AirDrop ke tafiya akan iOS.

airdrop feature

Part 1: Yadda za a kafa wani AirDrop a kan iPhone?

Wataƙila kun sayi sabon iPhone kuma kuna mamakin yadda ake kunna aikace-aikacen AirDrop don canja wurin fayiloli. Anan za ku zaɓi ko kun kunna AirDrop app don lambobin sadarwa ko kowa. Kowane zaɓi yana zuwa tare da bambance-bambancen rikitarwa lokacin ba da izinin saukar da iska zuwa ƙa'idar. Zaɓin "lambobi kawai" yana buƙatar ƙarin aiki saboda kowa yana buƙatar shiga cikin asusun iCloud kuma ya zama abokan hulɗar juna. Zaɓin fayilolin AirDrop ga kowa yana da sauƙi saboda kuna iya raba abubuwa tare da mutane bazuwar.

set up airdrop

Don buɗe AirDrop akan iPhone yana buƙatar matakai masu zuwa:

  • Doke saman bezel na na'urar don ƙaddamar da Cibiyar Sarrafa
  • Dogon danna maɓallin Wi-Fi kuma danna AirDrop.
  • Zaɓi kowa ko lambobin sadarwa dangane da mutanen da kuke son raba fayiloli da su, kuma sabis ɗin AirDrop zai kunna.

Kunna da kashe AirDrop don iPhone X, XS, ko XR.

IPhone X, iPhone XS, da iPhone XR suna bin wata hanya ta daban saboda an ƙaddamar da fasalin cibiyar kulawa daga kusurwar dama ta sama, ba kamar sauran samfuran da ke shafa bezel na ƙasa ba.

  • Bude Cibiyar Sarrafa kuma latsa maɓallin Wi-Fi na dogon lokaci.
  • Bude fasalin AirDrop daga mahaɗin da ya bayyana.
  • Kunna AirDrop ta zaɓar zaɓuɓɓukan "lambobi kawai" ko "kowa."

Yadda za a AirDrop fayiloli daga iPhone 

Da wadannan hanya zai taimake ka AirDrop fayiloli daga iPhone tare da wani na'urar da cewa tana goyon bayan fasalin. Fayilolin na iya haɗawa da hotuna, bidiyo, da ƙari masu yawa.

  • Kaddamar da aikace-aikacen tare da fayilolin da kuke son rabawa, misali, hotuna.
  • Zaɓi abubuwan da kuke son rabawa kuma danna maɓallin raba.
  • Avatar mai karɓa zai bayyana akan layin AirDrop. Matsa fasalin kuma fara rabawa.

Shirya matsala AirDrop akan iPhone

Lambobin sadarwa na iya kasa bayyana a kan iPhones AirDrop dubawa lokacin raba fayiloli. A wannan yanayin, gwada kunna fasalin Wi-Fi, Bluetooth, ko yanayin jirgin sama da baya don sake saita haɗin ku. Tabbatar cewa an kashe duk wuraren zama na sirri don ba da damar haɗin Wi-Fi da Bluetooth. Tun da rashin daidaituwa na lamba yana yiwuwa lokacin raba fayiloli, zaku iya canzawa na ɗan lokaci zuwa "kowa" don cire kuskuren.

Sashe na 2: Ina AirDrop Files Go a kan iPhone / iPad?

Ba kamar yawancin aikace-aikacen raba fayil ba, AirDrop baya nuna inda za a adana fayilolin da aka raba akan iPhone ko iPad. Duk fayil ɗin da kuka karɓa don karɓa zai adana ta atomatik zuwa aikace-aikacen da ke da alaƙa. Misali, lambobin sadarwa zasu adana akan aikace-aikacen lambobin sadarwa , bidiyo da hotuna akan aikace-aikacen Hotuna, kuma gabatarwa zasu adana akan maɓalli.

Hanyar da aka bayyana a baya a cikin wannan sakon zai taimake ka ka saita AirDrops akan iPhone da iPad. Koyaya, kuna buƙatar tabbatar da iPhone ko iPad suna shirye don karɓar fayilolin AirDrop. Idan wani AirDrops ku, za ku sami sanarwar popup akan iPhone ko iPad wanda zai sa ku ƙaryata ko karɓar fayilolin. Za a sauke fayilolin zuwa na'urarka lokacin da ka zaɓi zaɓin karɓa. Za a adana su a cikin aikace-aikacen da suka dace da su.

Da zarar ka karɓi fayiloli, suna ajiyewa ta atomatik kuma suna buɗewa a cikin ƙa'idar da ke da alaƙa. Idan ba za ku iya samun fayilolin AirDrop ba, maimaita aikin kuma tabbatar cewa kuna da isasshen sarari a cikin iPhone/iPad ɗinku don ɗaukar abubuwan da aka sauke.

Sashe na 3: Ina AirDrop Files Go a kan Mac?

Kuna iya canja wurin fayiloli da sauri tsakanin na'urorin iOS da Mac OS tare da fasalin AirDrop. Koyaya, kuna iya mamakin inda fayilolin AirDrop ke tafiya akan Mac ɗin ku. Da farko, kuna buƙatar samun damar karɓar fayilolin AirDrops akan Mac ɗin ku don waƙa da su zuwa wurin su.

airdrop file mac

Da zarar kun karɓi fayilolin AirDrop akan Mac, ana zazzage su ta atomatik akan babban fayil ɗin zazzagewa. Wannan ya ɗan bambanta lokacin gano fasalin AirDrop akan iPhone ko iPad. Kuna iya samun sauƙin shiga babban fayil ɗin abubuwan zazzagewa a cikin Mai Neman ku don bin diddigin fayilolin da aka sauke kwanan nan akan Mac ɗinku. Ko menene fayilolin AirDrop, ko hotuna, bidiyo, takardu, ko gabatarwa, zaku same su a wuri ɗaya.

Sashe na 4: Bonus Tips: Yadda za a Canja wurin Files daga Mac zuwa iPhone tare da Dr.Fone - Phone Manager

A ce kana da Mac da iPhone. Yiwuwar su ne, za ku so don canja wurin fayiloli daga wannan na'ura zuwa wata don dalilai daban-daban. Za ka bukatar m hanyoyin da za a raba fayiloli daga Mac zuwa iPhone ba tare da fuskantar jinkiri a lokacin canja wurin. Kuna iya buƙatar kayan aiki na ɓangare na uku wanda ke sauƙaƙe tsarin canja wurin. Dr.Fone - Phone Manager yayi wani m bayani don canja wurin fayiloli daga Mac zuwa iPhone. Wannan software yana ba da cikakkiyar bayani kuma yana aiki da dogaro har ma da sauran na'urorin Apple kamar iPad. Wadannan mataki-to-mataki jagora zai taimake ka canja wurin fayiloli daga Mac zuwa iPhone sauƙi.

style arrow up

Dr.Fone - Phone Manager (iOS)

Canja wurin fayiloli daga iPhone zuwa PC ba tare da iTunes

  • Canja wurin, sarrafa, fitarwa / shigo da kiɗan ku, hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa, SMS, Apps, da sauransu.
  • Ajiyayyen your music, photos, videos, lambobin sadarwa, SMS, Apps, da dai sauransu zuwa kwamfuta da mayar da su sauƙi.
  • Canja wurin kiɗa, hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa, saƙonni, da dai sauransu daga wannan wayar zuwa wani.
  • Canja wurin fayilolin mai jarida tsakanin iOS na'urorin da iTunes.
  • Cikakken jituwa tare da duk iOS tsarin da iPod.
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

Mataki 1: Yi amfani da kebul na USB gama ka iPhone zuwa Mac.

Mataki 2: Zabi Phone Manager daga Dr.Fone dubawa.

drfone home

Mataki 3: Zabi "Canja wurin Na'ura Photos zuwa PC." Za ka iya duba Shafuka a kan mutum sassan kamar Videos, hotuna, ko music daga Dr.Fone dubawa.

choose transfer to pc

Mataki 4: Za ka ga duk fayiloli ta danna kan kowane daga cikin shafuka, kamar music albums, photo albums, da sauran da aka jera da kuma nuna a matsayin ya fi girma thumbnails.

transfer files to mac 1

Mataki 5: Za ka iya gano da shafuka a saman da dubawa da kuma zaži so sassan kamar hotuna, videos, music, da apps don zaɓar abubuwan da kake son canja wurin zuwa ga iPhone.

transfer files to mac 2

Kammalawa

Apple-tsara fasalin AirDrop don kawo gogewar gaba a canja wurin fayil. An ƙera software ɗin don bayar da cikakkiyar bayani ga duk buƙatun canja wurin bayanai. Babban fa'idar AirDrop guda ɗaya shine dacewa. Ba kamar sauran aikace-aikacen canja wurin fayil ba, AirDrop yana aika fayiloli da sauri ba tare da dogaro da wasu aikace-aikacen ba, kuma duk abin da kuke buƙata shine kasancewa cikin kewayon mita 9 na na'urorin da kuke son canja wurin fayiloli. Saboda haka, AirDrop yana kawo sauƙi a cikin motsi fayiloli a cikin nau'i daban-daban. Duk da yake za ka iya matsawa tare da AirDrop, wani ɓangare na uku kayan aiki irin su Dr.Fone - Phone Manager iya taimaka canja wurin fayiloli tsakanin Apple na'urorin. Za ku canja wurin duk fayilolinku zuwa ainihin wurin da kuke so tare da sauƙi.

Selena Lee

babban Edita

Home> Yadda-to > Sarrafa Bayanan Na'ura > Inda Fayilolin AirDrop ke tafiya akan iPhone / Mac?