Duk abubuwan da ya kamata ku sani game da iOS 14

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Sabbin Labarai & Dabaru Game da Wayoyin Waya Tsakanin Wayoyin Hannu • Tabbatar da mafita

0

Bayan dogon jira, an fitar da sigar beta na iOS 14 tare da wasu sabbin abubuwa da canje-canje ga masu amfani da iPhone da iPad. Sigar mai haɓakawa yana samuwa don saukewa da shigarwa. Wannan sabon sabuntawa zai samar da kwarewa mai ban sha'awa a gare su. Zai canza yadda masu amfani ke hulɗa da iPhone ɗin su. WWDC ta sanar kuma ta bayyana iOS 14 kwanan nan, amma sabon sakinsa ya fito fili a ranar 9 ga Yuli. Koyaya, ba ta da ƙarfi kuma tana iya zama cike da kwari. A yanzu, masu amfani da yawa suna tambaya, "Yaushe iOS 14 ke fitowa?" Kwanan sakin iOS 14 na ƙarshe yana kusa da 15 Satumba 2020, amma kamfanin bai tabbatar da hakan ba. Bari mu sani game da iOS 14 ta wannan labarin.

Part 1: Features game da iOS 14

A zamanin yau, ƙaddamar da nau'in iOS 14 yana kan bakin kowane fasaha. Yawancin jita-jita na iOS 14 suna yaduwa game da fasali da kamannin sa. Babu wanda ya san komai game da shi. Duk da haka, mun gudanar da zaci mafi yawan bayanai alaka iOS 14. The muhimmanci abu dole ka sani shi ne wannan developer version ne jituwa tare da iPhone 6s da kuma ko daga baya versions.

1. App Library

Apple ya gabatar da ɗaya daga cikin sabbin fasalolin iOS na ɗakin karatu da dubawa. Zai taimaka wajen kiyaye aikace-aikacen ku a cikin tsari mai tsari. Misali, duk aikace-aikacen da ke da alaƙa da kiɗa za su kasance cikin babban fayil ɗaya. Hakazalika, ana iya tsara duk aikace-aikacen kafofin watsa labarun cikin babban fayil guda. Yana aiki ta atomatik, kuma babu abin da zai fi wannan. Bugu da ƙari, zai ba masu amfani damar ɓoye aikace-aikacen daga allon gida waɗanda ba ku son gani a wurin.

app library

2. Interface

Ko da akwai canji a yadda kuke amsa kira. Za a nuna sanarwar a saman allon. Wannan yana nufin zaka iya amfani da wayarka kawai lokacin da wayar ke ringi. Wani abin lura shine "Back Tap". Yana ba mai amfani damar matsawa daga menu ɗaya zuwa wani ba tare da wahala ba tare da taɓa gefen baya. Bugu da ƙari, canza imel ɗin tsoho ko aikace-aikacen burauza da aka yi amfani da shi akan wayarka.

3. Widget din gida

Ana nuna iOS 14 tare da widget din da za a iya gyarawa waɗanda ke bayyana akan allon gida. Har yanzu, wannan shine mafi kyawun sabuntawa da Apple ya fitar. Widget din na iya jujjuyawa kamar yadda allon gida da ake amfani da shi don nuna halin jiggle. Haka kuma, widget din lokacin allo ya sami sabon ƙira. Zai yi kyau ga idanunku.

widgets

4. Kayan aikin Hoto a cikin Hoto

Kalli bidiyo yayin amfani da wasu aikace-aikace tare da taimakon hoto a wurin hoto. Amsa ga saƙonni, bincika hotuna a cikin gallery, kuma yi fiye da haka ba tare da samun katsewa ba.

picture in picture

5. Siri

Siri ya shiga wasu canje-canje kuma. A cikin sigar farko ta iOS, Siri ya kasance yana ɗaukar dukkan allo yayin amsa murya. A cikin sabuwar iOS 14, zai nuna a saman allon kamar sanarwar da aka saba. Wannan yana sa sauƙin amfani. Wani ƙarin abu da muka sani shine ingantattun fassarorin. Ya zama mafi amfani saboda iya aika saƙonnin sauti.

siri and translation

6. Taswirori

A cikin iOS 14, Apple ya kawo ci gaba da yawa a cikin Taswirori. "Jagora" wani sabon abu ne da muka gani a cikin Taswirorin Apple. Yana jagorantar masu amfani don bincika manyan wurare da adanawa don duba su daga baya. Jagororin za su sabunta ta atomatik kuma suna ba da shawarwari. Mafi mahimmancin fa'ida shine ga masu keke saboda suna iya sanin bayanai kamar hawan dutse, hanyoyi masu zaman lafiya, zirga-zirga, da sauransu. A yanzu, an samar da wannan fasalin don birnin New York, San Francisco, Los Angeles, da kuma a wasu sassan China. Idan kana da motar lantarki, akwai nau'in sarrafa abin hawan lantarki na musamman.

maps

7. CarPlay

Kuna yawan manta inda kuke ajiye makullin motar ku? Idan motarku tana da tallafi, yi amfani da iPhone ɗinku azaman maɓallin dijital, wanda zai ba ku damar buɗewa da kunna motar ku. Masu motocin BMW 5 na iya amfani da wannan fasalin. Wannan na iya samuwa ga sauran ƙirar mota a nan gaba. Koyaya, wannan shine ɗayan jita-jita na iOS 14, don haka ba mu da tabbas game da ƙirar mota.

carplay

8. Keɓantawa da Dama

Aiwatar koyaushe yana mai da hankali kan keɓantacce don kare masu amfani. Yanzu, kowane aikace-aikace zai buƙaci izini don bin diddigin ku. Kuna iya ɓoye ainihin wurin ku kuma raba kusan ɗaya.

privacy

9. iOS 14 Shirye-shiryen bidiyo

Kar a ɓata lokaci don sauke aikace-aikacen da ba su da amfani kuma. Kasancewar App Clips zai taimaka maka wajen amfani da aikace-aikacen ba tare da zazzage fayilolin da ke da alaƙa da shi ba. Kamar zazzage wani ɓangare na aikace-aikacen. Aikace-aikacen yana da girman 10 MB.

app clips

Alice MJ

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda-to > Sabbin Labarai & Dabaru Game da Wayoyin Wayoyin Hannu > Duk abubuwan da ya kamata ku sani game da iOS 14