Duk abin da kuke buƙatar sani game da Sabbin Sabuntawa a cikin Android 11

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Sabbin Labarai & Dabaru Game da Wayoyin Waya Tsakanin Wayoyin Hannu • Tabbatar da mafita

A cikin 2020, kamfanoni da yawa sun ƙaddamar da sabbin na'urorinsu na android mai amfani da android 11. Google ya haɓaka tsarin aiki na Android kuma yawancin masana'antun wayar hannu suna amfani da su a duniya.

A ranar 8 ga Satumba, 2020, Google ya ƙaddamar da sabuwar Android 11 don duk na'urorin android. Sigar tsarin aiki mara nauyi yana aiki akan wayoyin hannu tare da ko ƙasa da 2GB RAM. Amma ba a samun shi a duk wayoyi a wannan lokacin.

Latest-updates-in-Android 11

Duk da cewa yawancin kamfanoni suna haɓaka fasahar wayar don tallafawa sabuwar Android 11. A cikin wannan sabon tsarin aiki na android, zaku sami sabbin abubuwa da yawa idan aka kwatanta da android 10. A cikin wannan labarin, zamu tattauna dalla-dalla menene sabo a cikin android. 11.

Dubi!

Part 1 Menene Sabbin Abubuwan Abubuwan Android 11?

1.1 Saƙo ko kumfa taɗi

Duk lokacin da ka sami sanarwar saƙo a wayarka, za ka iya juya shi zuwa kumfa taɗi. Kumfa taɗi za ta yi iyo a saman allonku, kama da tattaunawar manzo ta Facebook.

message or chat bubble

Idan kuna taɗi akai-akai tare da takamaiman lamba, zaku iya yiwa wannan alama alama a matsayin fifiko. Don wannan, kuna buƙatar danna sanarwar na daƙiƙa biyu. Ta yin hakan, zaku iya karɓar duk sanarwar daga waccan lambar sadarwar koda wayar tana kan yanayin Kar a dame ku.

1.2 Sake fasalin sanarwar

A cikin Android 11, zaku iya karya sanarwar zuwa rukunin da suka dace kamar sanarwar faɗakarwa da sanarwar shiru. Bugu da ari, raba sanarwar yana ba ku sauƙi don bambanta tsakanin tattaunawa da sanarwar da ke shigowa. Misali- Saƙonnin SMS da aka ambata za su nuna a saman allon wayar wanda zai sauƙaƙe karantawa don ba da amsa, kuma ku ci gaba da ayyukanku. da sauri.

redesign of notifications

Sanarwar faɗakarwa za ta yi aiki lokacin da wani abu ke gudana lokaci guda a bango. A gefe guda, sanarwar shiru tana ba ku damar kashe faɗakarwar da ba ku son gani. Sanarwa daga kafofin watsa labarun kyakkyawan misali ne na shi.

1.3 Sabon Menu na Wuta tare da sarrafa gida mai wayo

Akwai sabon ƙira a cikin Android 11, kuma yanzu zaku sami menu na maɓallin wuta tare da kashe wuta, Sake kunnawa, da maɓallin gaggawa waɗanda zasu iya matsawa saman allon. Amma babban canji a menu na wutar lantarki shine tayal ɗin da ke ɗaukar mafi yawan allon.

1.3  New Power Menu with smart home controls

Sabbin fale-falen fale-falen buraka a cikin Android 11 za su ba ku damar sarrafa na'urorin gida masu wayo cikin sauƙi. Bugu da ari, zai gaya muku da sauri matsayin na'urorin IoT daban-daban waɗanda ke cikin gidan ku.

Misali- Idan kun bar fitilu a cikin dakunan gidan ku, zaku iya duba ta daga wayar. Wannan kuma yana taimaka muku kashe fitilu da sauri.

Bayan haka, don samun zaɓi na kunnawa da kashewa, dole ne ku danna tayal jim kaɗan. Idan kuna son samun ƙarin zaɓuɓɓuka kamar canza launi ko hasken hasken, kuna buƙatar dogon danna tayal.

1.4 Sabbin widget din sake kunnawa Mai jarida

new media playback widget

Sabbin sarrafa kafofin watsa labarai a cikin Android 11 suna ba da ƙwarewar sauraron sauti mai girma. Tare da wannan sabon widget din sake kunnawa media, zaku sarrafa kiɗan ku ko kwasfan fayiloli koda ba tare da buɗe aikace-aikacen ba. Sautin zai bayyana a cikin saitunan saituna masu sauri a saman sanarwar don samun sauƙi. Bugu da ari, lokacin da kuka danna maɓallin kunnawa ko maɓallin dakatarwa, za ku fuskanci manyan raye-rayen raye-raye.

1.5 Ingantacciyar dama

A cikin Android 11, Google ya fi mayar da hankali kan inganta yanayin shigar da murya. Yanayin hannun kyauta a cikin Android 11 yana da sauri da sauƙin amfani. Mafi mahimmancin canji shine cewa wannan sabon samfurin yana aiki a layi, don haka babu buƙatar damuwa game da haɗin Intanet yayin amfani da shi.

1.6 Maimaita Yanayin Hoto-cikin-Hoto

Resize Picture-in-Picture Mode

Hoto a yanayin hoto yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin multitasking da wayoyin Android suka ƙaddamar. A cikin Android 11, zaku iya canza girman hoton da ke cikin taga hoton. Ta hanyar danna sau biyu, zaku iya ƙara girman taga, kuma kuna iya ci gaba da kallon bidiyon ba tare da lalata damar yin amfani da wasu aikace-aikacen ba.

1.7 Rikodin allo

Wani muhimmin fasali don kallon android 11 shine fasalin rikodin allo. Zai ɗauki allon kuma ya adana duk bayanai da abubuwan da kuke son yin rikodin akan wayarku.

Don ƙyale mai rikodin allo ya fara rikodin sa, kuna buƙatar danna kan allon rikodin tayal ɗin saiti mai sauri. Bugu da ari, kafin fara rikodi, zaku iya zaɓar yanayin rikodin sauti ta makirufo ko yin rikodi kai tsaye a cikin na'urar.

1.8 Android 11 yana aiki tare da 5G

Android 11 tana goyan bayan cibiyoyin sadarwar 5G. Samun 5G zai ƙara saurin bidiyo na 4k da saurin saukewa tare da kadarorin wasa mafi girma. Android 11 kuma yana da alamomi daban-daban guda uku don cibiyoyin sadarwar 5G: 5G, 5G+, da 5Ge da cibiyoyin sadarwar da suke yanzu.

Kashi na 2 Jerin Sabbin wayoyin da suka dace da Android 11

  • Google: Google Pixel 2 / 2/3 / 3 XL/3a / 3a XL/4 / 4 XL / 4a / 4a 5G / 5
  • Xiaomi Mi: Xiaomi Mi Note 10/10 Pro/10 Lite/ Redmi K30/Redmi K30 Pro/ Redmi 10X Pro/Redmi Note 9/ ƙari.
  • Huawei: Huawei Ji daɗin Z 5G / Mate 30/30 Pro / 30 RS/20/20 Pro / 20 X (5G/ 4G) / 20 Porsche RS/Huawei Nova 5T/5/5 Pro/5Z/7/ 7 Pro/ 7 SE / 10/ 10S/ 10 da ƙari.
  • OnePlus: OnePlus 8 / 8 Pro / 7 / 7 Pro / 7T / 7T Pro / 6 / 6T / Nord 5G
  • Oppo: Oppo Ace2 / Nemo X2 / Nemo X2 Pro / Nemo X2 Lite / Nemo X2 Neo / F11 / F11 Pro / F15 / Reno3 Pro (5G) / Reno3 (5G) / Reno3 Matasa / Reno2/ Reno2 F/ Reno2 Z / Reno Ace / K5 / A9 2020 / A9x / A5 2020 / Reno 4 SE da ƙari.
  • Samsung: Samsung Galaxy S10 / S10e / S10 Plus / Galaxy S10 5G / Galaxy S10 Lite / S20 / S20 + / S20 Ultra (5G) / Note 10 / Note 10+ / Note 10 5G / Note 10 Lite / A11 / A21 /Galaxy A30 /Galaxy A31/Galaxy A42 5G/S20 FE (4G/5G) da ƙari.

Baya ga wayoyi da aka jera a sama, akwai wasu wayoyin android da yawa na Vivi, Realme, Asus, Nokia, da sauran kamfanoni da suka dace da Android 11.

Me ya canza a Android 11 akan Android 10?

Ga jerin wasu canje-canje na android 11 akan android 10

  • Tattaunawa a cikin inuwar sanarwa
  • Taɗi Bubbles
  • Rikodin allo na asali
  • Kashe sanarwar yayin rikodin bidiyo
  • Yanayin jirgin sama baya kashe Bluetooth
  • Soke izini don aikace-aikacen da ba a yi amfani da su ba
  • Kyakkyawan goyan bayan nuni mai lanƙwasa
  • Inganta Mainline Project a cikin Android 11
  • Menu na maɓallin wuta da aka sake fasalin
  • Hakanan zaka iya ci gaba akan boot

Kammalawa

Muna fatan kun sami duk ilimin da kuke buƙata game da Android 11. Mun yi ƙoƙarin bayyana komai dalla-dalla. Mun kuma jera wasu wayoyin da suka shigo da Android 11 a shekarar 2020; za ku iya zabar kowa daga cikinsu.

Alice MJ

Editan ma'aikata

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
b
HomeHanya > Sabbin Labarai & Dabaru Game da Wayoyin Wayoyin Hannu > Duk abin da kuke Bukatar Ku sani game da Sabbin Sabbin Sabbin Sabbin abubuwa a cikin Android 11