iPhone 13 VS Samsung S22: Wace Waya Zan saya?
Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Nasihu don Samfuran Android Daban-daban • Tabbatar da mafita
Wayoyin wayowin komai da ruwan suna inganta tare da kowane sabon yanayin da aka gabatar a kasuwa. Manyan kamfanoni irin su Samsung da Apple sun kirkiri manyan wayoyin hannu na zamani da fasahar zamani. Sabon fasalin iPhone 13 da Samsung S22 yana nan tare da sabuntawa na musamman da haɓakawa, yana jan hankalin mutane da yawa don siyan waɗannan na'urori masu ban sha'awa.
Kasuwanci daban-daban da kwatancen ƙayyadaddun bayanai ana yin su tare da waɗannan bugu da aka ƙaddamar a kasuwa. Koyaya, wani ya rikice game da zaɓin su, yana buƙatar ƙarin cikakken bayani game da bambance-bambancen na'urorin biyu. Labarin ya ƙunshi tattaunawa game da iPhone 13 vs Samsung S22 , wanda zai taimaka wa masu amfani da wayoyin su kammala kan mafi kyawun su.
- Part 1: iPhone 13 vs Samsung S22
- Sashe na 2: Abin da Kuna Bukatar Yi Kafin Kashe Tsohuwar Wayarka
- Tip 1. Canja wurin bayanai daga Tsohuwar Waya zuwa Sabuwar Waya
- Tip 2. Goge Duk Data A Tsohuwar Waya
- Kammalawa
Kuna iya sha'awar - Huawei P50 Pro vs Samsung S22 Ultra: Wanne Ne Mafi Kyau A gareni A cikin 2022?
Part 1: iPhone 13 vs. Samsung S22
IPhone 13 ko Samsung s22? iPhone 13 da Samsung Galaxy S22 sune manyan samfuran manyan hamshakan masu hannu da shuni a duniya. Ko da yake su ne mafi kyaun da suke bayarwa, suna da bambanci sosai kuma suna da kyau a kowane yanayi. Koyaya, masu amfani sun rikice game da siyan iPhone 13 ko Samsung S22 azaman haɓakarsu na shekara-shekara a cikin na'urorin wayoyin hannu galibi suna neman kwatancen dalla-dalla. Dangane da bukatunsu da sha'awarsu, wannan ɓangaren zai taimaka wa mutane su yanke shawarar abin da ba za su saya ba.
1.1 Saurin Kwatancen
Idan kuna gaggawa don zaɓar na'urar da ta dace tsakanin iPhone 13 da Samsung S22. A wannan yanayin, kwatancen mai zuwa zai ba ku ilimi na musamman na na'urorin biyu, yana taimaka muku gano wanda ya ci nasara tsakanin iPhone 13 vs Samsung S22.
Takaddun bayanai | iPhone 13 | Samsung S22 |
Ajiya | 128GB, 256GB, 512GB (Ba a Fadada) | 128GB, 256GB (Ba a Faɗawa) |
Baturi da Caji | 3227 mAh, Cajin Waya na 20W; 15W mara waya | 3700 mAh, 25W Cajin sauri; Juya mara waya ta caji 4.5W |
5G Taimako | Akwai | Akwai |
Nunawa | 6.1-inch OLED nuni; 60Hz | 6.1-inch OLED nuni; 120Hz |
Mai sarrafawa | A15 Bionic; 4GB RAM | Snapdragon 8 Gen 1, Exynos 2200; 8 GB RAM |
Kamara | 12MP babban; 12MP matsananci-fadi; 12MP gaban | 50MP babban; 12MP matsananci-fadi; 10MP hotuna; 10MP gaban |
Launuka | Pink, Blue, Baƙi na Tsakar dare, Azurfa, Zinare, Ja | Farin fatalwa, Baƙar fata fata, Zinare ruwan hoda, Kore |
Kwayoyin halitta | Face ID | Sensor Hoton yatsa a cikin allo |
Farashi | Fara daga $799 | Fara daga $699.99 |
1.2 Cikakken Kwatancen
Duba cikin sabbin ƙaddamar da kamfanonin biyu, akwai tsammanin da yawa da ke da alaƙa da miliyoyin masu amfani a duk duniya. Koyaya, idan wani yana kallon iPhone 13 vs Samsung S22 kuma yana son siyan ɗayan, suna buƙatar duba abubuwan da aka tattauna a ƙasa:
Kwanan Watan Farashi da Saki
An saki Apple iPhone 13 a duk duniya a ranar 14 ga Satumba, 2021. An sanar da wannan wayar ta flagship akan $ 799, kuma tana samuwa don jigilar kaya zuwa Satumba 24, 2021. Tare da ajiyar tushe na 128GB a kan wannan alamar farashin, yana haɓaka $ 1099 don mafi girman samuwa. daga 512 GB.
Sabanin haka, an fitar da Samsung S22 a fadin kasuwa a ranar 25 ga Fabrairu, 2022 . Farashin Samsung S22 yana farawa daga $ 699.99.
Zane
An san Apple da Samsung don ba da ƙira mai kyau da inganci a cikin na'urorin su. Apple iPhone 13 da Samsung S22 suna nan tare da irin wannan dalili na samar da sabuntawa kuma mafi kyawu ga masu amfani da su. Ko da yake iPhone 13 yayi kama da samfurin sa na baya, iPhone 12, allon inch 6.1, ya zo tare da allon 60Hz OLED, yana maye gurbin allon LCD na gargajiya. Bayan wannan, mutane kuma sun yarda da wani ɗan canji a girman girman na'urar.
Samsung S22 yana kawo ƙimar wartsakewa na 120Hz akan nunin OLED 6.1-inch, tare da kusurwoyi zagaye a kan nunin sa. An haɗa na'urar tare da ƙudurin FHD+ don ingantaccen nuni. Ko da kuwa, ƙirar Samsung S22 yayi kama da abin da masu amfani ke gani a duk faɗin S21.
Ayyukan aiki
Sifofin da aka haɓaka na Apple iPhone da Samsung Galaxy S Series suna cike da sabuntawar ayyuka. Tare da sababbin kwakwalwan kwamfuta da na'urori masu sarrafawa da ke ba da ƙarfin na'urorin, ƙwarewar mai amfani a duk na'urorin biyu za su kasance na musamman. Yayin kwatanta duka haɓakawa, Apple iPhone 13 ya zo tare da haɓaka A15 Bionic Chip tare da 6-core CPU, an raba tsakanin aikin 2 da ingantattun kayan aikin 4. Bayan haka, na'urar tana cike da 4-core GPU da injin jijiya mai mahimmanci 16.
An yi imanin cewa iPhone 13 yana da ƙarfi sosai tare da sabon processor ɗinsa idan aka kwatanta da wanda ya riga shi; duk da haka, labarin da ke da alaƙa da aikin Samsung S22 yana da ban sha'awa sosai. Tare da Generation 1 Snapdragon 8, guntu mai ƙarfi Samsung S22 ya fi ƙarfin ƙirar sa na baya. Bambance-bambancen farawa na S22 suna samuwa a cikin 8GB na RAM. Tare da waɗannan ingantattun kwakwalwan kwamfuta, Samsung S22 an yi imanin yana haɓaka aikin zanen sa sau goma.
Ajiya
Apple iPhone 13 yana farawa daga 128GB a girman ajiya daga mafi ƙarancin bambance-bambancen sa. Masu amfani za su iya ko dai su je don zaɓi na 256GB ko 512GB, wanda ke samuwa a cikin mafi girman bambance-bambancen. Samsung S22 yana farawa da sararin ajiya daga 128GB kuma yana da bambance-bambancen tare da 256GB. Koyaya, S22 Ultra yana fasalta sararin ajiya na 1TB, wanda baya samuwa don ƙananan bambance-bambancen.
Baturi
IPhone 13 ya zo tare da ingantaccen ingantaccen rayuwar batir. Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da suka fi ƙarfin iPhone 13 bayan fitowar shi shine haɓakawa da aka gani a cikin tsarin baturi. Ko da inganta fasahar 5G, an bayar da rahoton cewa iPhone 13 ya kara girman batirinsa da kashi 15.1%, wanda ya kara yawan batirin na'urar da sa'o'i biyu da rabi da ake amfani da shi.
Samsung S22 ya ba da rahoton cewa rayuwar batir ta zama 3700 mAh. Don sanya wasu masu amfani takaici shine cewa tsarin baturi a fadin S22 yayi kama da abin da masu amfani suka lura a fadin S21. Ga hoton da ke nuna sakamakon gwajin rayuwar baturi:
Kamara
Yayin inganta rayuwar batir ɗin sa, iPhone 13 ya zo da kyamarar da aka sabunta, waɗanda sune mahimman abubuwan guda biyu waɗanda ke da sauƙin haɓakawa a cikin kowane sabon haɓakar iPhone. Canjin kyamarori na iPhone 13 yana da matukar mahimmanci idan aka kwatanta da iPhone 12, wanda ke taimaka wa masu amfani ɗaukar hotuna masu kaifi da inganci. The diagonal dual-lens raya kamara tare da 12 megapixel Wide da kuma Ultra-Wide ruwan tabarau inganta a fadin sabon iPhone 13. Faɗin kyamarar ruwan tabarau yana da matukar haɓaka a cikin wannan sabuntawa, yana ba da damar 47% ƙarin haske ta hanyar ruwan tabarau don kyakkyawan sakamako.
Samsung ya zo da mafi kyawun saitin kyamara don jerin S22. Ana ba masu amfani da babban kyamarar 50MP, ruwan tabarau mai girman 12MP, da ruwan tabarau na telephoto 10MP, tare da software na AI wanda ke haɓaka hotuna kai tsaye.
Haɗuwa
An saita iPhone 13 da Samsung S22 don ba da sabuwar fasahar 5G a duk ka'idojin haɗin kansu. Mutane za su sami sabon ƙwarewa da farfadowa tare da haɗin kai a duk wayoyin hannu guda biyu.
Sashe na 2: Abin da Kuna Bukatar Yi Kafin Kashe Tsohuwar Wayarka
Akwai cikakkun bayanai da yawa da aka bayar don wayoyin biyu, wanda zai sauƙaƙa muku zaɓin wanda ya ci nasara tsakanin iPhone 13 da Samsung S22 . Duk da haka, idan kuna tunanin canza kanku zuwa sabuwar na'ura, ya kamata ku yi la'akari da wasu shawarwarin sarrafa bayanai waɗanda za su taimaka muku ci gaba da kula da bayananku, koda kuwa kuna yadawa zuwa wata na'ura daban.
Tip 1. Canja wurin bayanai daga Tsohuwar Waya zuwa Sabuwar Waya
Kwatanta iPhone 13 vs Samsung S22 na iya zama mai wahala ga mutane; duk da haka, bayanan da ke cikin kowace na'ura na da mahimmanci don adanawa idan mai amfani yana jujjuya kowane takamaiman na'ura. Abubuwan da suka dace don wannan tsari sun zama dole; don haka, masu amfani suna ba da shawarar sosai don adana irin waɗannan fasahohin, wanda ba zai haifar da asarar bayanai ba.
Ga irin waɗannan lokuta, Dr.Fone - Transfer Phone yana ba da wasu mafi kyawun fasali a kasuwa, wanda ke sa canja wurin bayanai sauƙaƙa cikin na'urorin Android da iOS. Masu amfani ba za su iya canza bayanan su kawai daga Android zuwa Android ko iOS zuwa iOS ba, amma kuma suna iya la'akari da yadda ake canza abun ciki tsakanin Android da iPhone ko akasin haka. Kayan aiki yana rufe cikakkiyar hanya a ƙarƙashin dannawa ɗaya, kammala canja wuri a cikin lokaci.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Koyarwar Bidiyo: Yadda ake Canja wurin bayanai tsakanin na'urori daban-daban guda biyu?
Tip 2. Goge Duk Data A Tsohuwar Waya
Da zarar kun gama canza bayanan ku a cikin na'urar da ta dace, kuna buƙatar yin la'akari da goge duk bayanan da ke cikin tsohuwar wayarku. Maimakon tafiya zuwa dabaru na al'ada, masu amfani suna la'akari da rufe waƙoƙin su tare da zaɓuɓɓuka masu sauri. Dr.Fone – Data Eraser (iOS) yana da tsari mai sauƙi da inganci don goge duk bayanan da ba dole ba a cikin tsohuwar wayar, ko iPhone ko Android.
Tsarin yana goge duk bayanai daga na'urorin har abada, wanda ke sa ba za a iya dawo da su ba bayan an goge su. A ƙarƙashin irin waɗannan lokuta, masu amfani za su iya samun kwanciyar hankali yayin ba da tsoffin na'urorin su. Wannan zai hana mutane samun damar duk wani bayanan da ke da alaƙa da mai amfani a cikin na'urar.
Gwada Shi Kyauta Gwada Shi Kyauta
Koyarwar Bidiyo: Yadda Ake Share Na'urar Android/iOS Har abada?
Kammalawa
Wannan labarin ya kasance cikakke sosai don samar da bayanai game da sabuwar iPhone 13 da Samsung S22. Masu amfani da ke neman amsar iPhone 13 vs Samsung S22 yakamata su kalli tattaunawar kuma su gano mafi kyawun buƙatun su. Bayan wannan, labarin ya kuma tattauna jerin shawarwari daban-daban waɗanda masu amfani da su yakamata suyi la'akari da su yayin canza bayanan su a cikin wayoyin hannu.
Samsung Tips
- Samsung Tools
- Samsung Transfer Tools
- Samsung Kies Download
- Samsung Kies' Driver
- Samsung Kies don S5
- Samsung Kies 2
- Kies don Note 4
- Matsalar Kayan Aikin Samsung
- Canja wurin Samsung zuwa Mac
- Canja wurin Photos daga Samsung zuwa Mac
- Samsung Kies don Mac
- Samsung Smart Switch don Mac
- Canja wurin Fayil na Samsung-Mac
- Samsung Model Review
- Canja wurin daga Samsung zuwa Wasu
- Canja wurin Photos daga Samsung Phone zuwa Tablet
- Shin Samsung S22 na iya doke iPhone Wannan Lokaci
- Canja wurin Photos daga Samsung zuwa iPhone
- Canja wurin fayiloli daga Samsung zuwa PC
- Samsung Kies don PC
Daisy Raines
Editan ma'aikata