drfone google play

Yadda ake Matsar da Bayanan Waya zuwa Samsung Galaxy S21

James Davis

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Nasihu don Samfuran Android Daban-daban • Tabbatar da mafita

Don haka, kun sayi sabon Samsung Galaxy S21. Babban zabi! Dole ne farin cikin ku ya zama na gaske. Kuma me yasa ba zai kasance?

samsung galaxy s21

An amintar da wayar hannu tare da abubuwan da suka dace da ingantattun abubuwa don isar da kyakkyawan aiki. Kasancewa sanannen alama, wannan wayar hannu ta ba da babbar gasa ga manyan zaɓaɓɓu a cikin nau'in wayoyin hannu. Mafi yawan damuwa na masu amfani bayan siyan wayar salula shine canja wurin bayanai.

Samsung Galaxy S21 wayar salula ce ta Android wacce Samsung Electronics ke ƙerawa. Yana daga cikin jerin Galaxy S ɗin su. An buɗe shi a taron Samsung Galaxy Unpacked ranar 14 ga Janairu, 2021.

Daga nan aka fito da wayar ta hannu a ranar 29 ga Janairu 2021. Yana ɗaya daga cikin manyan samfuran jerin taurarin, tare da kyawun kyamara da sassauci. Bugu da ƙari, na'urar tana ɗaukar wasu sabbin abubuwa da ci gaba don biyan bukatun masu amfani.

Sashe na 1: Manyan Bayani na Samsung Galaxy S21

Samsung-Galaxy s21 specifications

Gina: Aluminum tsakiyar firam, baya da aka yi da filastik, an amintar da shi da Gorilla Glass da Victus gaba

Nau'in nuni: Dynamic AMOLED 2X, 120Hz, HDR10+, 1300 nits a saman

Girman nuni: 6.2 inci, 94.1 cm2 tare da rabon allo-da-jiki na ~ 87.2%

Ƙimar allo: 1080 x 2400 pixels da 20:9 rabo tare da ~ 421 ppi yawa

Ƙwaƙwalwar ajiya: Ƙwaƙwalwar ajiya na ciki na 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, UFS 3.1, Babu Ramin kati

Fasahar Sadarwar Sadarwa: GSM / CDMA / HSPA / EVDO / LTE / 5G

Dandalin:

OS: Android 11, One UI 3.1

Chipset: Exynos 2100 (5 nm) - International

Qualcomm: S M8350 Snapdragon 888 5G (5 nm) - Amurka/China

CPU: Octa-core (1x2.9 GHz Cortex-X1 & 3x2.80 GHz Cortex-A78 & 4x2.2 GHz Cortex-A55) - Octa-core na kasa da kasa (1x2.84 GHz Kryo 680 & 3x2.42 GHz Kryo 680 & 4x1.80 GHz Kryo 680) - Amurka/China

GPU: Mali-G78 MP14 - International

Adreno 660 - Amurka / China

Babban Kamara:

Kyamara Sau Uku: 12 MP, f/1.8, 26mm (fadi), 1/1.76", 1.8µm, Dual Pixel PDAF, OIS

64 MP, f/2.0, 29mm (telephoto), 1/1.72", 0.8µm, PDAF, OIS, 1.1x zuƙowa na gani, 3x zuƙowa matasan

12 MP, f/2.2, 13mm, 120˚ da ultrawide,

1/2.55" 1.4µm, Tsayayyen ingancin bidiyo

Siffofin kamara: Filashin LED, panorama, auto-HDR

Kamara Selfie: 10 MP, f/2.2, 26mm (fadi), 1/3.24", 1.22µm, Dual Pixel PDAF

Baturi: Li-Ion 4000 mAh, mara cirewa, caji mai sauri 25W, Isar da Wutar USB 3.0, Saurin Qi/PMA Cajin mara waya ta 15W, Maimaita Cajin mara waya ta 4.5W

Siffofin:

Sensors- Hoton yatsa (a ƙarƙashin nuni da ultrasonic)gyro, accelerometer, kusanci, barometer, kamfas.

Saƙo- Duban zaren SMS, MMS, Imel, IM, Tura Imel

Browser- HTML5, Samsung DeX, Samsung Wireless DeX tare da gogewar tebur, umarnin harshe na dabi'a na Bixby da ƙamus

Samsung Pay yana da bokan tare da Visa, MasterCard.

Sashe na 2: Canja wurin bayanai zuwa Samsung Galaxy S21

Yanzu da kuna da sabuwar wayar ku a hannu, lokaci ya yi da za ku canja wurin duk bayanan zuwa cikin guda. Akwai hanyoyi daban-daban don canja wurin bayanai zuwa Samsung Galaxy S21 daga tsoffin wayoyin hannu. Anan mun ambaci wasu hanyoyin yin hakan. Bari mu nemi cikakken ra'ayi.

2.1 Mafi Sauƙi don Canja wurin Bayanai

Dr.Fone - Canja wurin waya shine ingantaccen kuma mai sauƙin amfani da sauya wayar tarho. Kwararren mai haɓakawa yana ƙirƙira shi don canja wurin bayanai daga na'urar iOS ko na'urar Android zuwa Samsung Galaxy S21. Aikace-aikacen yana ɗaya daga cikin sunayen farko waɗanda ke samar da software na dawo da bayanan iOS da Android data dawo da. Ya dace don taimaka wa mutane da yawa.

transfer phone data

Dr.Fone taimaka a maido da hotuna, lambobin sadarwa, saƙonni, da kuma bidiyo. Yana da ƙarin fasali kamar canja wurin fayil tsakanin na'urori da PC (mara waya), madadin, clon, da tushen. Bugu da ƙari, aikace-aikacen yana taimakawa don canja wurin fayiloli masu girma da iri daban-daban.

Anan ga bayanan da zaku iya canjawa wuri daga app:

Hoto, bidiyo, saƙon murya, fuskar bangon waya, lamba, kalanda, alamar shafi, jerin baƙaƙe, da sauransu.

Canja wurin bayanai daga tsohuwar wayarku zuwa Samsung Galaxy S21 abu ne mai sauki. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don gudun hijirar bayanai cikin sauri.

Mataki 1: Da farko, haɗa duka tsohuwar na'urar da sabuwar Samsung Galaxy S21 zuwa PC/Mac tare da kebul na USB

Mataki 2: Bude da kaddamar da Dr.Fone. Sa'an nan, Switch kuma danna kan Canja aikace-aikace.

Mataki na 3: Da zarar aikace-aikacen ya buɗe, za ku lura cewa an gano na'urar akan allon. Hakazalika, an gano wani a matsayin inda aka nufa. Sa'an nan, kawai danna kan Flip zažužžukan bayyana a kan aikace-aikace allon.

Mataki na 4: Bayan zaɓar matsayin na'urar, yi amfani da akwati. Zaɓin yana kusa da nau'in fayilolin. Alama akwati idan fayil ɗin da kake son canjawa wuri. Bayan saitin, danna maɓallin START TRANSFER yana bayyana akan allon.

Baya ga wannan, za ka iya zaɓar "Clear data kafin kwafin" a kan Samsung na'urar. Tare da wannan mataki, za a share duk bayanan daga na'urar da aka nufa. Saboda haka, zai haifar da saurin canja wurin bayanai.

Dr.Fone - Phone Transfer kayan aiki zo da yawa abũbuwan amfãni. Yana da sauri da inganci idan aka kwatanta da ginannen zaɓin canja wurin bayanai a cikin iOS da Android. Koyaya, waɗannan zaɓuɓɓukan suna da iyakancewa, kuma yana da kyawawan hadaddun ma. Duk da yake Dr.Fone yana da sauri da sauƙi, zaɓuɓɓukan da aka gina a ciki na iya ɗaukar lokaci.

2.2 Yi amfani da Smart Switch

Wata hanyar da zaku iya canja wurin bayanai daga tsohuwar wayarku zuwa Galaxy S21 ita ce ta Smart Switch. Yana taimaka don canja wurin fayiloli, hotuna, da kuma muhimman bayanai, da dai sauransu Ko da tsohon na'urar ba daga Galaxy jerin, da app taimaka maka a data hijirarsa ta hanyar WiFi ko USB.

Don canja wurin ta WiFi, dole ne ka zazzage Smart Switch app kuma ka haɗa. A gefe guda, don canja wurin ta hanyar kebul na USB, kuna buƙatar mai haɗin USB. Ana samar da waɗannan masu haɗin haɗin tare da sababbin wayoyin hannu. Don haka bari mu duba matakan don samun kyakkyawar fahimta.

samsung smart switch

Don Na'urar Android (Ta hanyar Wi-Fi kai tsaye)

Mataki 1: Shigar da Smart Switch app akan duka sababbi da tsoffin na'urori

Mataki 2: Kaddamar da aikace-aikace a kan biyu na'urorin. Matsa kan "Aika na'ura" a tsohuwar wayarku da "Na'urar karba" akan sabuwar

Mataki 3: Latsa "Connect" a kan biyu na'urorin. Yanzu, za a buƙaci ka zaɓi abubuwan don canja wuri. Tabbatar yin daidai da abin da kuke so

Mataki 4: Bayan zabi da canja wurin, danna kan "Transfer" button. Wannan zai fara aiwatar da canja wurin bayanai.

Don iOS (Ta hanyar kebul na USB)

Mataki 1: Haɗa iPhone zuwa Samsung Galaxy S21 ta USB OTG.

Mataki 2: Kaddamar da Smart Switch aikace-aikace akan Samsung Galaxy S21. Matsa "Trust" lokacin da pop-up ya bayyana

Mataki 3: Zaɓi fayil ɗin da kake son canja wurin. Danna maɓallin "Shigo" akan Samsung Galaxy S21 na ku

Mataki 4: A ƙarshe, za ka iya shigar da irin wannan aikace-aikace a kan iOS na'urar.

2.3 Canja wurin Bayanan Wayarku Ta Amfani da Google

Hakanan zaka iya canja wurin bayanan wayarka ta Google. Don haka, dole ne ka adana bayanan da ke kan tsohuwar na'urar. Mataki ne mai sauƙi inda mai amfani ya taɓa zaɓin Ajiyayyen daga menu na tsarin a cikin Saituna.

Yana da mahimmanci a duba cewa maɓallin Ajiyar Google Drive yana kunne. Bayan tapping zaɓin Ajiyayyen yanzu, duk bayanan za a daidaita su tare da Google Drive. Wannan matakin yana nuna nasarar Ajiyayyen duk bayanan ku.

Yanzu mataki na gaba ya zo, watau, madadin hoto da bidiyo. Don haka, Hotunan Google sune mafi kyawun zaɓi. Ingantacciyar ajiyar bayanan sa da rukunin atomatik da ke fuskantar ta hanyar koyon injin kan na'urar suna da gamsarwa. Haka kuma, Hotunan Google suna ba da ajiya mara iyaka na hotuna masu inganci.

Don adana hotuna, je zuwa "Hotuna" kuma danna kan menu na hamburger. Don bayanin ku, menu na hamburger shine layukan kwance uku da ke saman kusurwar hagu.

alt: try google to transfer

Je zuwa "Settings" sa'an nan kuma matsa a kan "Ajiyayyen da Sync" zaɓi. Bincika idan maɓalli na iri ɗaya yana kunne. Don hotuna masu inganci, tabbatar an saita yanayin wariyar ajiya zuwa inganci mai inganci. Shi ke nan; Hotunan ku duk an adana su!

Sannan mataki na ƙarshe ya zo, kuma shine maido da bayanai akan sabuwar wayar. Kafin ka fara, kar a sake saita bayanai daga tsohuwar wayarka. Wannan saboda za ku buƙaci shi yayin aiwatarwa.

Bayan buɗe akwatin, lokaci yayi da za a kunna sabuwar na'urar. Tabbatar bin kowane mataki a hankali. Misali, bayan zaɓin harshe, taɓa maɓallin farawa kuma zaɓi cibiyar sadarwar WiFi ta gida.

Yayin da kuke ci gaba, za a umarce ku zuwa "Copy apps & data." Matsa zaɓi na gaba don ƙaura bayanan. Za a buɗe wani shafi mai 'A Kawo bayananku daga...' zaɓi. Matsa a kan 'ajiyayyen daga wayar Android sannan kuma "Next" sau biyu.

Da zaran kun ga lambar ƙirar tsohuwar na'urar ku, sami shi nan take. A cikin tsohuwar na'urar ku, je zuwa Saituna sannan kuma shafin Google. Sannan, je zuwa "Set Up and Restore" da "Setup Nearby Device." Matsa "Next," kuma za ku lura da wayar tana neman na'urori kusa.

Don tabbatar da ingantacciyar haɗi, tabbatar da alamu akan na'urorin biyu. Matsa "Na gaba" don tabbatar da kulle allo a tsohuwar wayar. Zaɓi zaɓin "Kwafi" a "Kwafi zuwa sabon na'urarku? shafi" don fara aiwatarwa.

alt: Samsung-Galaxy-S21-6

A cikin sabuwar na'urar, shiga cikin asusun Google kuma tabbatar da kulle allo na tsohuwar na'urar. Da zarar "Zaɓi abin da za a mayar da shafi" ya buɗe, zaɓi "Maida" don samun duk bayanan.

Kammalawa

Don haka, wannan shine yadda zaku iya matsar da tsoffin bayanan ku zuwa sabon Samsung Galaxy S21. Dr.Fone - Phone Transfer ne wani fitaccen aikace-aikace cewa canja wurin dacewa bayanai daga tsofaffin na'urorin zuwa sababbi. Wannan ba'a iyakance ga Samsung Galaxy S21 ba.

Za ka iya canja wurin bayanai daga na'urar zuwa sabon iOS da Android na'urorin. Yana sa tsarin ƙaura madaidaiciya ga masu amfani. Yayin da sauran tsari na bukatar lokaci mai yawa da ƙoƙari, Dr.Fone - Phone Transfer baya. Bayan haka, tsarin kuma yana riƙe da rikitarwa mara amfani.

James Davis

Editan ma'aikata

Home> hanya > Nasihu don Samfuran Android daban-daban > Yadda ake Matsar da Bayanan Waya zuwa Samsung Galaxy S21