Tips don kunna Samsung ba tare da maɓallin wuta ba

Selena Lee

Mar 07, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android • Tabbatar da mafita

Samun maɓallin wuta mara amsa akan wayar Samsung na iya zama kyakkyawa mai ban haushi kamar yadda ba za ku iya kunna na'urar ba. Duk da yake ba ya faruwa da yawa, maɓallin wuta na iya lalacewa saboda dalilai daban-daban kuma ya daina aiki da kyau. Kuma, abubuwa zasu zama masu ban haushi lokacin da na'urarka ta mutu da gangan (ko dai saboda gazawar Wuta ko kwaro masu alaƙa da software). Idan maɓallin wuta akan wayar Samsung ɗinku shima baya aiki, wannan jagorar naku ne.

A cikin labarin yau, za mu bi da ku ta hanyoyi daban-daban waɗanda ke bayyana yadda ake kunna wayar Samsung idan maɓallin wuta ba ya aiki . Ba kome ba idan maɓallin wuta ya sami mummunar lalacewa ko baya aiki saboda kuskuren bazata. Hanyoyi masu zuwa zasu taimaka maka kunna na'urarka ba tare da wata matsala ba.

Sashe na 1: Hanyoyi don kunna Samsung ba tare da maɓallin wuta ba

Ka tuna cewa babu wani-girma-daidai-duk mafita don warware matsalar maɓallin wuta mara aiki. Yana nufin dole ne ku aiwatar da mafita daban-daban don tantance tushen matsalar kuma ku warware ta daidai. Don haka, a nan akwai uku daga cikin mafi m mafita da za su taimake ka iko up wani Samsung na'urar ko da ta Power button ba ya aiki yadda ya kamata.

1. Haɗa wayarka zuwa caja

Yanzu, kafin ka ci gaba da fara zargin maɓallin wuta, tabbatar da duba ko an yi cajin baturin wayarka ko a'a. A yawancin lokuta, maɓallin wuta yana daina aiki lokacin da baturin wayar ya ƙare gaba ɗaya. Don haka, maimakon la'antar maɓallin wuta don belinka, ɗauki cajar wayarka kuma haɗa na'urar zuwa tushen wutar lantarki.

Yanzu, idan an daɗe da kunna na'urar, zai ɗauki ƴan mintuna kaɗan kafin batirin ya tashi sosai. Don haka, jira na ɗan lokaci kuma duba idan maɓallin wuta ya fara aiki ko a'a. A wasu lokuta, kuna iya ganin alamar cajin baturi akan allon. Da zaran wannan mai nuna alama ya bayyana, danna maɓallin wuta kuma bari na'urarka ta yi taya kullum.

2. Sake kunna na'urar ku ta cikin Boot Menu

Idan baturin wayarka yana da isasshen ruwan 'ya'yan itace kuma har yanzu bai kunna ba, kuna iya amfani da menu na Boot don fara na'urar. Idan ba ku sani ba, menu na Boot, wanda kuma aka sani da yanayin dawo da shi, ana amfani da shi don magance matsaloli iri-iri masu alaƙa da software akan na'urar Android. Da kyau, masu amfani suna amfani da yanayin dawowa don sake saita na'urar ko ma goge caches. Abin farin ciki, zaku iya amfani da shi don sake kunna na'urar lokacin da maɓallin wuta ya daina amsawa da kyau.

Bi waɗannan matakan don kunna wayar Samsung idan maɓallin wuta ba ya amsa da kyau ta amfani da menu na Boot kuma duba idan yana aiki.

Mataki 1 - Da farko, nemo madaidaicin haɗin maɓalli don sanya na'urarku cikin yanayin dawowa. Gabaɗaya, dole ne ka danna maɓallin "Power", "Maɓallin Gida/Maɓallin Bixby (maɓallin ƙasa a gefen hagu)," da "Maɓallin Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwa" lokaci guda don ƙaddamar da yanayin dawowa. (Idan maɓallin wuta ba zai iya aiki kwata-kwata ba, da fatan za a juya zuwa hanya ta uku).

Mataki 2 - Da zarar na'urarka tana cikin yanayin farfadowa, za ku yi amfani da maɓallin ƙara don kewaya menu. Why? Saboda yanayin taɓawa ya zama mara jin daɗi a cikin yanayin dawowa. Don haka, yi amfani da maɓallin ƙara kuma haskaka zaɓin "Sake yi System Yanzu".

recovery-mode-samsung

Mataki 3 - Yanzu, danna maɓallin Power don zaɓar zaɓi da aka haskaka kuma jira na'urar don sake yi.

Shi ke nan; wayarka Samsung za ta atomatik fita daga dawo da yanayin da za ku ji su iya kunna shi a sauƙi.

3. Yi amfani da ADB (Android Debug Bridge) don Sake kunna Your Samsung Na'urar

Wata hanyar sake kunna wayar Samsung ba tare da maɓallin wuta ba shine amfani da kayan aikin ADB (Android Debug Bridge). ADB shine kawai kayan aikin gyara kuskure wanda galibi masu shirye-shirye ke amfani da su don gwada aikace-aikacen su akan na'urar Android. Koyaya, zaku iya amfani da wasu 'yan umarnin ADB don sake kunna na'urar ta PC. Don yin wannan, yana da mahimmanci cewa dole ne a kunna debugging USB akan na'urarka.

Bi waɗannan matakai don kunna wayar Samsung ba tare da maɓallin wuta ta amfani da ADB ba.

Mataki 1 - Da farko, tabbatar da zazzagewa kuma shigar da Android Studio tare da kayan aikin SDK masu dacewa akan tsarin ku.

Mataki 2 - Sa'an nan, gama ka Samsung wayar zuwa kwamfuta da kuma jira shi don samun gane. Yanzu, kewaya zuwa babban fayil inda kuka shigar da ADB. Danna-dama a ko'ina akan allon kuma zaɓi "Buɗe Umurnin Gyara Nan".

open-cmd-here

Mataki na 3 – Da zarar umurnin ya budo, sai a rubuta “ADB devices” sai ka danna enter. Za ku ga jerin duk na'urorin da aka haɗa tare da ID ɗin su. Kawai lura saukar da ID na Samsung wayar da matsa zuwa mataki na gaba.

adb-devices

Mataki 4 - Yanzu, aiwatar da wadannan umarni don sake yi na'urarka. Tabbatar maye gurbin <ID na na'ura> tare da keɓaɓɓen ID na na'urar ku.

adb -s <ID na'urar> sake yi

adb-reboot

Shi ke nan; Wayarka za ta sake yi ta atomatik kuma za ka iya samun damar shiga ta ko da maɓallin wuta ba ya aiki.

Hakanan kuna iya sha'awar:

Manyan manhajoji guda 7 masu goge bayanan Android don goge Tsohuwar Android din ku

Nasihu don Canja wurin Saƙonnin WhatsApp daga Android zuwa iPhone Sauƙi (iPhone 13 Goyon baya)

Sashe na 2: Mai karatu na FAQ na iya damu da wannan labarin

Don haka, yanzu da kuka san mafi yawan hanyoyin da za ku iya kunna wayar Samsung ba tare da maɓallin Power ba bari mu magance kaɗan daga cikin abubuwan da mutane suka fi sani game da maɓallin wutar lantarki akan Android.

1. Maballin Wutar Lantarki akan Waya ta Samsung baya Aiki? Shin zan Ziyarci Cibiyar Gyaran don samun maye gurbinta?

Amsar ita ce - Ya dogara! Idan Maɓallin Wuta ya lalace sosai, zai fi kyau a ziyarci cibiyar gyara kuma a maye gurbinsa da sabon naúrar. Duk da haka, kafin a ci gaba zuwa irin waɗannan matakan ci gaba, zai fi kyau a aiwatar da mafita masu sauƙi don tabbatar da cewa batirin bai bushe ba. Haka kuma, zaku iya gwada wasu hanyoyin warwarewa, kamar amfani da menu na Boot don sake kunna na'urar ba tare da kashe adadi mai yawa ba a cibiyar gyarawa.

2. Ta yaya Zan iya Share Maballin Wuta da Kaina?

Don tsaftace maɓallin wuta akan na'urar Android, muna ba da shawarar yin amfani da barasa na isopropyl. Yin amfani da wasu abubuwan tsaftacewa kamar ruwa ko kyalle na iya lalata maɓallin wuta kuma ya sa ya daina aiki na dindindin. Don haka, don kasancewa a gefen mafi aminci, yi amfani da barasa na isopropyl da wani yanki mai tsabta don goge maɓallin wuta a hankali.

Hanyoyi masu amfani da dacewa game da yadda ake amfani da Samsung

Ka tuna cewa idan maɓallin Wutar ya daina aiki na ɗan lokaci ko kuma ka canza shi, ƙila ka so ka bi ƴan matakan kariya don kare shi daga lalacewa. Da kyau, kuna son amfani da keɓaɓɓen akwati don kiyaye na'urar a rufe. Ta wannan hanyar, ko da wayar ta faɗi ba zato ba tsammani, maɓallin wutar lantarki ba zai fuskanci wata barna ba.

Kammalawa

Ba gardama ba ne cewa maɓallin wuta mara amsawa akan wayar Samsung na iya sa lamarin ya zama abin ban haushi ga kowane mai amfani. Abin farin ciki, kuna iya bin hanyoyin da aka ambata a sama don kunna wayar Samsung ba tare da maɓallin wuta ba, kunna  na'urar da kanku, da samun damar bayanan ku ba tare da wata matsala ba. Kuma, idan maɓallin wuta yana fuskantar kurakurai na bazata akai-akai, tabbatar cewa an gyara maɓallin wuta a cibiyar gyarawa na hukuma.

Selena Lee

Selena Lee

babban Edita

Home> Yadda za a > Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android > Nasihu don Canjawa akan Samsung ba tare da Button Wuta ba