Me yasa Gwamnatin Indiya ta hana Tiktok?
Afrilu 29, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita
Gwamnatin Indiya ta dakatar da TikTok a hukumance a Indiya a ranar 29 ga Yuni 2019. Masu amfani da TikTok da ke zaune a Indiya an hana su nishaɗi na musamman da suke samu daga app. An dakatar da TikTok a Indiya sau biyu. A cikin 2019, lokacin da aka fara dakatar da shi na mako guda, ByteDance ya shigar da kara tare da ikirarin cewa suna asarar fiye da rabin dala miliyan kowace rana. TikTok ya ci nasara a shari'ar sun ci gaba da yin alƙawarin yin biyayya ga duk bayanan sirri da buƙatun tsaro a ƙarƙashin dokar Indiya.
Masu amfani da TikTok a Indiya sun ruɗe da wata babbar tambaya, shin Indiya za ta hana TikTok? Tsaron ƙasa da keɓanta bayanan su ne manyan damuwar gwamnatin Indiya.
Kashi na 1: Dalilan hana TikTok a Indiya
Lokaci ne na fasaha don haka dalilai na dandamali da samfuran da ke ƙarfafa dubban 'yan ƙasa, a lambobi. Haɗa apps hanya ɗaya ce mai jagora. Wannan ma ya ga yanayin daidaitawa zuwa salon rayuwa ta dijital ta masu amfani da yawa. Indiya, a cikin wani rahoto na baya-bayan nan, ta nuna godiya tare da rungumar dunkulewar duniya ditial. Amma ana ci gaba da samun 'yan hickups daga irin waɗannan dandamali, don haka haramcin aikace-aikacen kamar TikTok.
- Wasu masu amfani da TikTok suna musayar bidiyoyi da yawa waɗanda suka saba wa ka'idodin zamantakewa kuma hakan yana lalata al'adun su. Hotunan sun yi kama da ƙarfafa tashin hankali a cikin gida, wariyar launin fata, cin zarafin yara, lalata mata, cin zarafin dabbobi, da sauransu.
- Wani dalili shi ne don kare sirrin bayanai. Gwamnatin Indiya ta ce TikTok yana satar bayanan sirri tare da raba su tare da wasu sabobin a wajen Indiya, wanda ya haifar da dakatarwar TikTok a Indiya.
Kashi na 2: Shin TikTok yana cutarwa ga TikTokers?
Shin TikTok yana cutarwa ga TikTokers?
Kamar yadda kowane tsabar kudin ke da bangarori biyu, Tiktok yana ba da dandamali ga mutane don raba rayuwarsu, abin da suka koya, amma kuma suna kawo haɗari ga jarabar TikTok. Wasu masu amfani suna samun kyawawan al'amuran da ba su taɓa gani ba. Suna ƙarin koyan abubuwa a sarari ta kallon ƙaramin bidiyon. Har ma suna yin abokai da yawa waɗanda ba su taɓa haɗuwa da su ba. TikTok dandamali ne mai nasara na zamantakewa wanda ke jan hankalin sama da miliyan 200 masu amfani da aiki
Akwai ƙalubale masu haɗari da yawa a cikin TikTok, waɗanda yawancin masu amfani ke ƙoƙarin aiwatar da waɗannan ayyukan. Misali shine wasan 'penni kalubale'. Wannan wasan ya yi kamari sosai, kuma matasa da yawa kamar suna sha'awar wasan don haka suna jefa rayuwarsu cikin haɗari. A Amurka, jami'an kashe gobara sun garzaya zuwa makarantar da ke cin wuta saboda wasan. Yana amsa tambayar Me yasa aka hana TikTok a Indiya?
- Ana raba abun cikin da bai dace ba a cikin TikTok. An ce TikTok ba zai iya tace abubuwan da masu amfani da shi suka raba ba. Wasu masu amfani ma suna raba kayan batsa, ba tare da la'akari da mutanen da za su kalla ba. Wannan ma yana ƙara ƙarin nauyi ga haramcin TikTok a Indiya.
- "Mai yin takama." Hali. Yawancin masu amfani da TikTok suna da wannan sha'awar don samun mabiya da masu kallo da yawa; wannan yana sa su tafi har abin da ya firgita mutane. Alal misali, a Indiya, akwai wani matashi ɗan shekara 24 da ya sa wa kansa guba sa’ad da yake nadin bidiyon. Bayan ya murmure bayan an ba shi kulawar da ta dace, lokacin da aka tambaye shi game da ayyukansa, ya ce kawai yana son ya “ji mutuwar.” An ce yana aikawa akai-akai a cikin asusunsa na TikTok. Wannan misalin yana amsa tambayar dalilin da yasa aka hana TikTok a Indiya.
Al'ummar da kanta tana da wannan babbar tambaya ta Indiya za ta hana TikTok?. Bayan haramcin farko na TikTok ne aka fallasa halayen zamantakewa marasa kyau da aka yi a aikace-aikacen.
Wasu suna da alaƙa da TikTok “masu shan TikTok” tunda ba za su iya ciyar da lokacinsu akan Intanet ba tare da samun damar yin amfani da TikTok ɗin ba.
Sashe na 3: Yadda ake cire TikTok a Indiya
Bayan Indiyawa da sauran ƙasashen duniya sun sami wata tambaya gama gari a tsakanin su na dogon lokaci, Indiya za ta hana TikTok? Ee, gwamnatin Indiya ta tsaya tsayin daka kan shawarar da ta yanke na haramta ta da kyau. Wannan ya shafi yawancin Indiyawa tunda yawancinsu suna amfani da wannan dandamali don tallafawa ayyukansu.
Banda kasancewa dandamalin nishaɗi, TikTok
- Yana ba da tsari mai kyau wanda ke baiwa mutane damar nuna basirarsu.
- Wasu za su iya samun kuɗi ta hanyar tallata kayansu a shafukansu na bayanan martaba.
a) Hanyoyin samun TikTok a Indiya akan iPhone
Iphones na buƙatar ka mallaki kwamfutarka, kuma yana da ɗan rikitarwa. Dole ne ku fara karya wurin GPS ɗin ku kafin amfani da VPN don ɓoye adireshin IP.
- Connect iPhone zuwa kwamfutarka.
- Shigar iTools a kan kwamfutarka.
- Danna kan Virtual Location bayan ƙaddamar da iTools.
- Buga wurin da kake son yin karya akan taswira sannan ka rubuta enter.
- Daga nan, za ku ga wurin GPS ɗinku ya koma wurin karya kuma danna Matsar Nan.
- Fita iTools kuma cire haɗin iPhone daga kwamfutarka.
Lokacin da kuka gama yin karyar wurin GPS, dole ne ku canza adireshin IP ɗinku ta amfani da VPN don samun damar Apple App Store don samo aikace-aikacen TikTok.
- Zazzage VPN ɗin da kuka zaɓa daga shagon apple app.
- Biyan kuɗi zuwa VPN ɗin da kuka riga kuka zazzage.
- Kaddamar da VPN app ta shiga cikin asusunka. Canza wurin ta zaɓi daga ƙasar da ba a dakatar da TikTok ba, amma wasu VPN suna ba da shawarar kai tsaye ga mafi kyawun ƙasashe.
- Kunna VPN ɗin ku.
- Jeka kantin sayar da apple kuma zazzage TikTok app sannan shigar dashi.
- Kunna bayanan tafi-da-gidanka, tabbatar da cewa an kunna VPN ɗin ku don yin bincikenku na sirri.
b) Hanyoyi don cire TikTok a Indiya akan wayoyin Android
Wayoyin Android kuma suna buƙatar ka yi karyar wurin GPS ɗinka kuma ka ɓoye Identity ɗinka lokacin shiga TikTok. An yi bogi wurin GPS ta amfani da ƙa'idodin spoofer.
- Zazzage ƙa'idar spoofing GPS da kuka zaɓa. Akwai shi a cikin google playstore.
- Kunna don zaɓuɓɓukan haɓakawa. A cikin wayarka, je zuwa saitunan > Game da waya > Nemo Ginin Lamba. Matsa akai-akai akan Lamba Gina har sai kun ga sanarwar bullowa cewa 'yanzu kai mai haɓakawa ne.'
- Zaɓi app ɗin wurin izgili. Dole ne ku koma zuwa saitunan> Zaɓuɓɓukan Haɓakawa> ƙa'idar wuri ta Mock. Anan ka zaɓi wurin GPS na karya.
- Karya wurin ku. Buɗe aikace-aikacen spoofing> Fin a wuri na gaba ɗaya, ko kuna iya nemo adireshinsa.
Daga nan, za ku riga kun yi bogi a wurinku.
Sannan dole ne ku sami VPN don ɓoye adireshin IP ɗin ku.
- Jeka google playstore a cikin na'urar android; zazzagewa sannan ka shigar da VPN ɗin da kake so.
- Shiga cikin VPN wanda kuka riga kuka zazzage. Tabbatar kana da wani wuri daban.
- Jeka zuwa wurin kantin sayar da google play ɗin ku kuma zaɓi ƙasar da ba a hana TikTok a cikinta ba.
- Zazzage ƙa'idar TikTok daga kantin sayar da google ku kuma sanya shi a cikin na'urar ku ta android.
- Kunna bayanan wayar ku da VPN ɗin ku kuma ku ji daɗin amfani da TikTok app ɗin ku.
Matsalolin iPhone
- Matsalolin Hardware iPhone
- Matsalolin Maɓallin Gida na iPhone
- Matsalolin Allon madannai na iPhone
- Matsalolin kunne na iPhone
- iPhone Touch ID ba ya aiki
- IPhone overheating
- IPhone Flashlight Ba Aiki
- IPhone Silent Switch Ba ya aiki
- Ba a Goyi bayan iPhone Sim
- Matsalolin software na iPhone
- IPhone Passcode Ba ya aiki
- Google Maps Ba Ya Aiki
- IPhone Screenshot Ba Ya Aiki
- IPhone Vibrate Ba Ya Aiki
- Apps sun ɓace Daga iPhone
- Faɗakarwar Gaggawa ta iPhone Baya Aiki
- Kashi na Batirin iPhone Ba Ya Nuna
- IPhone App Ba Ana ɗaukakawa ba
- Kalanda Google baya Aiki tare
- Lafiya App Ba Bibiya Matakai
- IPhone Auto Kulle Ba Aiki
- Matsalolin Batirin iPhone
- IPhone Media Matsalolin
- Matsalar iPhone Echo
- Black Kamara ta iPhone
- iPhone ba zai kunna kiɗa ba
- iOS Video Bug
- Matsalar Kiran iPhone
- Matsalar Ringer iPhone
- Matsalar Kamara ta iPhone
- IPhone Matsalar Kamara ta Gaba
- IPhone Ba Ring
- iPhone Ba Sauti ba
- Matsalolin IPhone Mail
- Sake saita kalmar wucewa ta saƙon murya
- Matsalolin Imel na iPhone
- Imel ɗin iPhone ya ɓace
- Saƙon murya na iPhone baya Aiki
- Saƙon murya na iPhone ba zai kunna ba
- iPhone ba zai iya samun haɗin Mail ba
- Gmail Ba Ya Aiki
- Yahoo Mail ba ya aiki
- Matsalolin Sabunta iPhone
- iPhone Makale a Apple Logo
- An kasa Sabunta software
- Sabunta Tabbatar da iPhone
- Ba za a iya Tuntuɓar Sabar Sabunta Software ba
- Matsalar sabunta iOS
- IPhone Connection/Matsalolin Network
Alice MJ
Editan ma'aikata