Ta yaya zan Hana Wani Daga Bin Waya Ta?

avatar

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Duk Magani don Yin iOS&Android Run Sm • Tabbatar da mafita


Yanzu ya zama mai sauqi don waƙa da Smartphone ta amfani da fasalin GPS na wayar. Ana iya yin hakan ta hanyar bin diddigin lambar wayar bisa bayanan da aka samo daga masu ɗaukar wayar hannu da kuma daga guntuwar GPS da ke cikin wayar da wasu apps ke amfani da su don yin aiki da kyau.

Wataƙila ba za ka so kowa ya bi sawun wurin GPS ɗinka ko ta aikace-aikacen kan na'urarka ba. Lokacin kunna wasanni kamar Pokémon Go, ana amfani da bayanan wurin da ke kan na'urar ku don nuna inda kuke don dalilai na wasan kwaikwayo. Hakazalika, miyagu za su iya bin ka ta hanya ɗaya. Anan za ku koyi yadda ake dakatar da wani daga bin wayar ku ta hanyoyi masu sauƙi da sauƙi.

Sashe na 1: Ta yaya mutane suke bin wayarku?

Akwai hanyoyi da yawa da mutane za su iya bin diddigin wurin da wayarka take. Wannan na iya zama mai haɗari a wasu lokuta, musamman ma idan kuna da stalker. Waɗannan su ne hanyoyin gama gari da mutane ke bibiyar wayoyi:

Wurin GPS: duk wayoyi masu wayo suna zuwa tare da guntu GPS, wanda koyaushe yana ba da wurin GPS na na'urarka. Wannan yana da kyau ga fasalulluka da yawa don yin aiki akan wayar, amma kuma za'a iya amfani da ita ta ƙeta mutane. Hakanan ana amfani da wurin GPS don nemo na'urori da suka ɓace ko mutanen da aka ƙalubalanci neman kwatance kuma ƙila su ɓace. Don haka aikin guntu GPS takobi ne mai kaifi biyu.

Bayanin IMEI: Wannan bayanin ne wanda za'a iya bin diddiginsa ta amfani da bayanan da aka samo akan sabar mai bada wayar hannu. Wannan shi ne bayanan da jami'an tsaro ke amfani da su wajen bin diddigin 'yan damfara, kuma kungiyoyin ceto ke amfani da su wajen bin diddigin mutanen da suka bata a yankunan da bala'i ya rutsa da su. Ana yin rikodin IMEI lokacin da na'urar tafi da gidanka ta kashe hasumiya ta wayar hannu da ke kusa

Aikace-aikacen da mutane ke amfani da su don bin diddigin na'urorin hannu za su bibiyar ɗayan waɗannan siffofi guda biyu. Idan ba ku son a bibiya ku, to dole ne ku nemo hanyoyin da za ku kashe waɗannan ayyukan.

A sassan da ke ƙasa za su nuna maka yadda za a dakatar da wani daga tracking your iPhone da sauƙi.

Sashe na 2: Yadda za a dakatar da iPhone daga ana sa ido?

Idan kana da wani iPhone, wadannan hanyoyin za a iya amfani da su dakatar da wani daga tracking na'urarka

1) Yi amfani da Dr.Fone-Virtual Location (iOS)

Wannan kayan aiki ne wanda zaku iya amfani dashi don canza wurin kama-da-wane na na'urarku. Kayan aikin ya zo da fasaloli masu ƙarfi waɗanda ke ba ku damar yin jigilar waya zuwa kowane yanki na duniya a cikin nan take, har ma da fara kewaya taswira kamar kuna cikin jiki a yankin.

Wannan na iya zama da amfani musamman lokacin da kuke son yaudarar mutanen da ke bin na'urar ku cewa a zahiri kuna cikin wurin teleport. Kyakkyawan app ɗin shine zaku iya aika aika zuwa wani wuri na dindindin kuma ku zauna a can muddin kuna so.

Domin ganin yadda ake amfani da dr. fone to teleport na'urarka zuwa wani wuri, bi koyawa a kan wannan shafi .

Zazzagewa don saukar da PC don Mac

4,039,074 mutane sun sauke shi

2) Kashe Muhimman wurare a kan iPhone

    • Fara da ƙaddamar da "Settings" daga Fuskar allo
    • Na gaba, matsa kan "Privacy"
    • A saman allon, matsa "Location Services"
    • Yanzu danna "System Services" wanda aka samo a kasan jerin
    • Bayan haka, matsa a kan "Muhimman wurare"
    • Ci gaba kuma shigar da lambar wucewar ku, ID ɗin taɓawa ko ID na Fuskar dangane da saitunan tsaro akan iPhone ɗinku
  • A ƙarshe, kunna "Muhimman Wuraren" zuwa matsayin "KASHE". Maɓallin zai juya launin toka, yana nuna cewa an kashe sabis ɗin.

3) Kashe wuraren bibiyar takamaiman apps

Kuna iya kashe bin diddigin wuri don takamaiman ƙa'idodi waɗanda kuke jin ana iya amfani da su don bin matsayin ku. Wannan shine yadda kuke tafiya don kashe su.

  • Fara ta hanyar shigar da aikace-aikacen "saituna" daga Fuskar allo
  • Yanzu ka gangara ka matsa "Privacy"
  • Daga nan zaɓi "Location Services"
  • Yanzu je zuwa lissafin don app sannan zaɓi shi. Za ku ga zabi uku: "Kada", "Lokacin Amfani da App" da "Koyaushe"
  • Yi zaɓinku kuma za a kashe Sabis na Wuraren app ɗin.
how to disable location tracking for specific apps on iPhone

4) Kashe sabis ɗin Raba Wuri na

    • Samun damar aikace-aikacen "saituna" daga Fuskar allo
    • Jeka lissafin sannan ka matsa "Privacy"
    • Gungura ƙasa kuma je zuwa "Location Services"
    • Yanzu zabi "Share My Location" zaɓi
Disable Share My Location on iPhone
  • Yanzu kunna maɓallin zuwa dama don juya shi zuwa matsayin "KASHE".

5) Kashe sanarwar tushen wuri ko faɗakarwa

Je zuwa "Settings" app akan Fuskar allo

Gungura ƙasa lissafin har sai kun sami zaɓi na "Privacy"; danna shi

A saman allon, matsa a kan "Location Services" kamar yadda kuka yi a baya

Yanzu gungura ƙasa da lissafin kuma danna kan zaɓin "System Services".

select System Services option

Juya maɓallin da ke gefen dama na "Gargadin-Gidan Wuri" zuwa matsayin "KASHE".

Toggle Location-Based Alerts to the “Off” position

Part 3:Yadda ake hana android dina

Hakanan kuna buƙatar sanin yadda ake dakatar da Google daga bin wayarku ta Android. Ana iya amfani da wannan fasalin don waƙa da na'urar ku ta wasu apps.

1) Dakatar da Google Tracking akan Android na'urar

  • Samun damar aikace-aikacen "saituna" akan allon Gida
  • Yanzu duba asusunku har sai kun sami zaɓin "Asusun Google".
  • Matsa shi sannan kuma gungura ƙasa zuwa zaɓin "Sarrafa bayananku & Keɓancewa" sannan ku taɓa shi
  • Za ku sami "Sarrafa Ayyuka" inda zaku iya dakatarwa ko kashe sabis ɗin gaba ɗaya.
  • Idan kana son tsantsar ikon abubuwan sa ido, Hakanan zaka iya gungurawa ƙasa har sai kun sami "Sarrafa Ayyukan Ayyukanku"
  • Anan zaku iya share duk bayanan ayyukanku na baya don haka babu wanda zai iya bin ku ta amfani da tarihin wurinku.

2) Kashe Android Location Tracking

Baya ga dakatar da bin diddigin Google akan na'urar ku, kuna iya kashe wurin bin wasu ƙa'idodin kamar yadda aka nuna a ƙasa

  • Fara da zuwa "Settings" app ɗin ku sannan zaɓi "Tsaro & Wuri"
  • Gungurawa ka nemo zaɓin "Yi amfani da Wuri" sa'an nan kuma juya shi zuwa matsayin "KASHE".

Mutane da yawa za su tsaya a wannan lokacin kuma suna tunanin cewa an kashe wurin da suke, amma ba haka lamarin yake ba. Har yanzu ana iya bin na'urar Android ta amfani da IMEI, Wi-Fi, da sauran na'urori masu auna firikwensin. Don kashe waɗannan, je zuwa zaɓi na "ci-gaba" sannan kuma kashe waɗannan abubuwan:

Sabis na Wuraren Gaggawa na Google. Wannan sabis ne da ke ba da sabis na gaggawa inda kuke lokacin da kuka buga lambar sabis ɗin gaggawa.

Daidaiton Wuri na Google. Wannan sigar GPS ce wacce ke amfani da adireshin Wi-Fi da sauran ayyuka don nuna wurin ku.

Tarihin Wuri na Google. Da wannan, zaku iya kashe tarin tarihin wurin ku.

Raba Wuri na Google. Wannan zai kashe raba wurin idan kuna amfani da shi don haɗawa da abokai da dangi.

3) Nord VPN

Nord VPN babban kayan aiki ne don karya wurin GPS ɗin ku kuma ya hana mutane bin wayarku. Yana aiki ta hanyar rufe adireshin IP na gaskiya sannan kuma amfani da sabar a wani wuri don karya matsayin ku. Wannan kayan aiki yana da kyau don dakatar da mutane daga bin ku ta amfani da aikace-aikacen tushen burauza. Hakanan yana shafar guntu GPS kuma yana hana shi watsa wurin ku na gaskiya. Nord VPN yana da sabobin a cikin ƙasashe a duk faɗin duniya, wanda ke nufin za ku iya matsar da wurin ku zuwa wata nahiya don yaudarar waɗanda za su iya bin ku.

pokemon go spoofers iphone 8

4) Fake GPS Go

Wannan manhaja ce da zaku iya saukewa zuwa na'urar ku ta android daga Google Play Store. Yana da lafiya kuma ba zai shafi aikin na'urarka na yau da kullun ba. Kawai samo shi daga Google Play Store, shigar da shi, kuma kaddamar da shi. Lokacin da ya tashi yana aiki, dole ne ka yi amfani da mahallin taswira don lika sabon wurin da kake son aikawa ta wayar tarho zuwa gare shi. Duk wanda ke bin ku nan take za a yaudare ku cewa kuna cikin sabon wurin. Hakanan kuna iya motsawa ta amfani da fasalin Joystick kamar dai kuna kan ƙasa a wurin tashar teleport.

Yadda ake amfani da Fake GPS Go

    • Daga "Settings" app, kewaya zuwa "Game da waya" sa'an nan kuma danna kan "Build Number" sau bakwai domin kunna "Developer Options".
android pokemon go spoofing 4
    • Kaddamar da Fake GPS tafi kuma ba shi damar da ake buƙata. Koma zuwa "Developer Options" sannan ku sauka har sai kun sami GPS Go na karya. Juya shi zuwa matsayin "ON".
    • Yanzu koma zuwa "Mock Location App" sa'an nan zabi karya GPS Go. Yanzu za ku iya yin karyar wurin ku kuma ku hana mutane bin na'urar ku.
android pokemon go spoofing 5
    • Don a zahiri canza wurin kama-da-wane na na'urarku, sake ƙaddamar da Fake GPs Go sau ɗaya sannan ku sami hanyar haɗin taswira. Zaɓi wuri mai nisa daga ainihin wurin ku sannan ku sanya shi a matsayin wurin "ainihin". Wannan zai nuna nan take cewa kun ƙaura zuwa wannan sabon wurin kuma ku jefar da mutanen da ke bin na'urar ku ta Android.
android pokemon go spoofing 6

5) Fake GPS Free

Wannan shi ne duk da haka wani kayan aiki da za ka iya amfani da su karya your GPS wuri da wawa mutanen da za a iya kokarin waƙa da Android na'urar. Kayan aiki yana da haske sosai kuma baya amfani da albarkatun tsarin yana sa shi lafiya da sauƙin amfani.

    • Fara da buɗe zaɓuɓɓukan haɓakawa kamar yadda kuka yi a mataki na sama. Sannan kucigaba da Google Play Store kuyi downloading sannan kuyi install na Fake GPs kyauta.
    • Je zuwa "Settings> Developer zažužžukan> Mock Location App". Anan zaku zaɓi GPS na karya sannan ku ba shi izini masu dacewa akan na'urar ku.
android pokemon go spoofing 7
    • Koma kan Fuskar allo da Ƙaddamar da GPS na karya kyauta. Shiga cikin mahallin taswira sannan bincika wuri mai nisa daga ainihin matsayin ku. Kuna iya ma zuƙowa kuma mafi kyawun nuna sabon wuri.
    • Za ku sami sanarwa da zarar kun yi nasarar lalata wurin ku. Kuna iya rufe app ɗin kuma har yanzu yana aiki a bango don tabbatar da cewa wurinku ya kasance na dindindin a sabon yankin da kuka zaɓa.
android pokemon go spoofing 8

A karshe

Idan kuna son dakatar da Google daga bin diddigin wurinku, waɗannan su ne hanyoyin da yakamata ku yi amfani da su don kashe wurin GPS ɗin ku akan duka iOS da Android. Kuna buƙatar sanin cewa kuna cikin aminci a kowane lokaci kuma wannan mataki ne da yakamata ku ɗauka yayin da kuke jin kamar ana bin ku saboda munanan dalilai. Duk da haka, ya kamata ku yi haka tare da taka tsantsan saboda bayanan kuma ana iya amfani da su ta hanya mai fa'ida. Mafi kyawun zaɓi shine kunna GPS lokacin da kuke buƙata sannan ku kashe shi lokacin da ba ku yi ba, ko amfani da kayan aikin zuƙowa na iOS.

avatar

Alice MJ

Editan ma'aikata

Home> Yadda-to > Duk Magani don Sanya iOS&Android Run Sm > Ta Yaya Zan Dakatar da Wani Daga Bin Waya Ta?