drfone app drfone app ios

Yadda ake shiga WhatsApp Backup?

author

Mar 26, 2022 • An aika zuwa: Sarrafa Ka'idodin Zamantakewa • Tabbatar da mafita

"Yadda ake shiga WhatsApp backup? Kwanan nan na adana maajiyar tsoffin sakonni na ta WhatsApp a Google Drive kuma ina son samun damarsa. Duk da haka, ban san hanyar da za a sami damar madadin ta WhatsApp ba. Mene ne mafi sauƙi kuma amintacce dabara don samun riƙon madadin WhatsApp?"

Kamar kowane fayil, ƙirƙirar ajiyar saƙonni da bayanan da aka raba akan WhatsApp yana da mahimmanci, musamman idan kuna tunanin tarihin taɗi yana da mahimmanci a gare ku. Akwai yalwa da hanyoyin da bayar da taimako a samar da wani madadin na WhatsApp m quicky. Har yanzu, mun yi imanin cewa mafi aminci dandamali don ƙirƙira da adana tarihin hira ta WhatsApp ta hanyar dandamalin ajiya na tushen girgije kamar Google Drive da iCloud. A cikin wannan labarin, za mu tattauna da quickest hanyoyin don samun damar WhatsApp madadin daga wadannan dandamali.

Kashi na 1. Yadda ake shiga WhatsApp madadin akan Google Drive?

Adana tsofaffi da sabbin saƙonnin WhatsApp da fayilolin mai jarida don adanawa akan Google Drive yakamata ya zama zaɓin da aka fi so ga masu amfani da dandamali na Android. Dandalin ma'ajiyar gajimare mallakin Google ne, kamar tsarin aiki na Android don wayoyin komai da ruwanka da talabijin masu kaifin basira. Dabarun samun dama da tabbas maido da saƙonnin WhatsApp akan Google Drive yana da sauƙi. Koyaya, wannan zai yi aiki kawai idan kwanan nan kun ƙirƙiri madadin WhatsApp akan sabis ɗin gajimare. Anan akwai matakan samun damar madadin WhatsApp akan asusun Google Drive:

  • Bude Google Drive app akan wayar ku ta Android sannan ku matsa kan “Menu” zabin da yake samuwa a gefen hagu-hagu na aikace-aikacen;
  • Matsa kan zaɓin "Backups" kuma ci gaba da gaba;
  • Daga can, za ku iya duba madadin WhatsApp a ƙarƙashin sashin "Sauran madadin".
  • Ta danna mashigin menu mai digo, zaku sami cikakkiyar damar ko dai "Delete madadin" ko "Kashe Ajiyayyen."
how to access whatsapp backup 1

Part 2. Yadda ake samun damar madadin WhatsApp akan iCloud?

ICloud yana riƙe da adadin mahimmanci iri ɗaya ga masu amfani da iOS/iPhone kamar Google Drive don masu amfani da Android. Za a iya amfani da sabis ɗin don adana ajiyar saƙonnin WhatsApp da fayilolin mai jarida ko da yake na'urar ta iOS ta dindindin. Koyaya, ba kamar Google Drive da Android ba, babu wata hanyar kai tsaye don shiga WhatsApp ta Apple iCloud.

Idan kuna mamakin dalilin da yasa ba za ku iya kusanci WhatsApp baya ba, to kasancewa mai amfani da Apple iPhone, yana da wataƙila kun riga kun san amsar zurfin ƙasa. Apple yana da ƙarfi kuma yana da sha'awar kiyaye tsaro da amincin fayilolinku da saƙonninku. Shi ne kuma dalilin da ya sa Apple hana wani daga cikin masu amfani da kai tsaye samun dama ga WhatsApp madadin a kan iCloud. Duk da haka, idan har yanzu kuna son samun damar madadin ku na WhatsApp, to akwai hanyar da za mu tattauna a sashe na gaba na labarin.

Sashe na 3. Yadda za a sami damar WhatsApp madadin a kan iTunes?

Za ka iya ƙirƙirar madadin na WhatsApp ta amfani da iTunes mai amfani na iPhone ko Mac kwamfuta. Daga can, da fayiloli zai zama sauƙi m ta hanyar Dr.Fone dawo da WhatsApp madadin da mayar da kayan aiki da Wondershare. Ana samun aikace-aikacen Dr.Fone a cikin duka macOS da Windows, kuma shirin yana da fasalulluka na musamman don duka wayoyin Android da iOS:

  • The app iya ƙirƙira da kuma mayar da WhatsApp madadin ba tare da karya gumi a fadin biyu rare dandamali na wayowin komai da ruwan;
  • Hakanan za ta dawo da bayanai a cikin mafi munin yanayi ciki har da idan kun share bayanan ku, na'urarku ta lalace, ko kuma kwanan nan kun sabunta OS na wayarku;
  • Daga saƙonni zuwa bayanin lamba, Dr.Fone app yana da ikon mai da duk shi.

Za ka iya samun damar WhatsApp madadin a kan iTunes via Dr.Fone yanzu. Duk abin da za ku yi shi ne danna hanyar haɗin yanar gizon don saukar da app don kwamfutar Mac ɗin ku kuma bi matakan da aka lissafa a ƙasa:

Fara Zazzage Fara Zazzagewa

Mataki 1. Haɗa na'urarka (iPhone) zuwa PC:

Run da Dr.Fone aikace-aikace a kan Mac kwamfuta bayan sauke shi. Yanzu gama ka iPhone via wani connecter na USB zuwa tsarin da. Danna shafin "WhatsApp Transfer" kafin a ci gaba zuwa mataki na gaba;

drfone home

Mataki 2. Select da mayar WhatsApp button:

Daga dubawar da za ku iya gani akan Mac ɗinku, danna maɓallin "Mayar da Saƙonnin WhatsApp zuwa na'urar iOS";

ios whatsapp backup 01

Da zarar ka yi haka, za ka iya ganin duk your iPhone da iTunes' ajiye fayil a cikin nau'i na jerin;

ios whatsapp backup 05

Mataki 3. Dawo da WhatsApp sako madadin to your iPhone / iPad:

Da zarar ka kammala matakai da aka ambata a sama, za ka iya zaɓar madadin fayil alaka da iTunes. Danna kan "Next" button don mayar da WhatsApp saƙonni zuwa ga iPhone bayan zabi madadin fayil daga lissafin.

ios whatsapp backup 06

Ƙarshe:

WhatsApp Messenger ya zama wani bangare na rayuwar mu wanda ke ba mu damar yin hulɗa da masoyanmu don raba saƙonni da hotuna / bidiyo ba tare da damuwa ba. A dandamali ne sosai ilhama da kuma yana da al'ada na samar da madadin kullum to dace adana mu WhatsApp saƙonnin a kan kafaffen dandamali kamar Google Drive da iCloud.

Duk da haka, abubuwa suna da ɗan laushi kamar yadda ba za ku iya samun damar yin amfani da fayil ɗin madadin kai tsaye ba, wanda ke nuna gaskiyar cewa yana da tsaro kuma ba shi da sauƙi a hack. Har yanzu, za ku iya samun damar yin amfani da fayil ɗin madadin WhatsApp cikin sauƙi idan kun kasance mai amfani da Android ta bin matakan da ake buƙata da aka ambata a cikin labarin.

Ko da yake ba za ka iya samun damar your WhatsApp saƙonni kai tsaye ta hanyar iCloud dandamali, hanya ba zai yiwu ba. Za ka iya ƙirƙirar WhatsApp madadin a kan iTunes mai amfani da kuma a amince samun damar shi ta hanyar Dr.Fone wayar dawo da app.

article

Bhavya Kaushik

Editan mai ba da gudummawa

Home > Yadda-to > Sarrafa Social Apps > Yadda ake Samun Ajiyayyen WhatsApp?