drfone app drfone app ios

3 cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8

Selena Lee

Ngày 28 tháng 4 năm 2022 • Đã gửi tới: Mẹo dành cho các phiên bản & kiểu iOS khác nhau • Các giải pháp đã được chứng minh

"Xin chào các bạn, tôi đang rơi vào một tình huống rất khó khăn và không biết làm cách nào để thoát khỏi nó. Gần đây tôi đã xóa tin nhắn của mình mà không biết. Khi chúng tôi nói chuyện, tôi không có một số tin nhắn mà sếp đã gửi. cho tôi về việc sắp xếp văn phòng mới của chúng tôi. Hơn nữa, tôi có một số tin nhắn rất đặc biệt mà tôi đã nhận được từ bạn gái của mình và tôi đã lưu chúng để ghi nhớ. Tôi rất căng thẳng và bối rối. Mọi người có thể giúp tôi không? Có ai biết cách khôi phục tin nhắn đã xóa từ iPhone 8 không? Hoặc có cách nào về cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8 không? "

Tôi đã có cơ hội gặp rất nhiều người đang trải qua cùng một vấn đề. Tuy nhiên, bạn không nên lo lắng một lần nữa vì bạn đã đến đúng nơi bạn sẽ nhận được thông tin tốt nhất về cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8. Tôi sẽ hướng dẫn bạn cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8 bằng cách sử dụng Dr.Fone - Phục hồi dữ liệu (iOS) . Không giống như các chương trình khác, Dr.Fone không gây hại cho iPhone của bạn và cũng không lưu thông tin của bạn mà không có sự đồng ý của bạn dưới bất kỳ hình thức nào.

Dr.Fone da Wondershare

Dr.Fone - Phục hồi dữ liệu (iOS)

Phần mềm khôi phục dữ liệu iPhone và iPad đầu tiên trên thế giới:

• Tỷ lệ thu hồi cao nhất trong ngành.
  • Miễn phí để xem dữ liệu đã khôi phục từ iPhone 8 của bạn.
  • Giải nén và xem trước tất cả nội dung trong các tệp sao lưu iCloud / iTunes miễn phí.
  • Quét thiết bị iOS để khôi phục cuộc gọi, ảnh, video, danh bạ, tin nhắn, ghi chú, v.v.
  • Khôi phục hoặc xuất một cách có chọn lọc những gì bạn muốn từ bản sao lưu iCloud / iTunes sang thiết bị hoặc máy tính của chúng tôi.
  • Tương thích với các mẫu iPhone mới nhất, bao gồm cả iPhone X / 8.
  • Giành được hàng triệu khách hàng trung thành trong hơn 15 năm.
Có sẵn trên: Windows Mac
3981454 người đã tải xuống

Phần 1: Cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8

Nếu bạn vô tình xóa tin nhắn của mình hoặc nếu bạn quên thực hiện sao lưu đúng thời hạn và bây giờ bạn đang thiếu một số tin nhắn của mình, thì sau đây là phương pháp đơn giản về cách khôi phục tin nhắn từ iPhone 8 bằng chương trình Dr.Fone iPhone Data Recovery .

Bước 1: Chuẩn bị cho iPhone 8 Message Recovery

Để khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8, điều đầu tiên bạn phải làm là tải xuống và cài đặt chương trình trên PC của mình. Khi bạn đã thực hiện xong việc này, hãy khởi chạy chương trình trên PC của bạn và bạn sẽ có thể nhìn thấy giao diện được liệt kê bên dưới.

How to Recover Deleted Messages On iPhone 8

Bước 2: Kết nối iPhone 8 với PC của bạn

Kết nối iPhone 8 với PC bằng cáp USB đi kèm với iPhone. Cung cấp cho chương trình và PC vài phút trước khi iDevice của bạn có thể được phát hiện. Khi Dr.Fone đã xác định được iPhone của bạn và bộ nhớ của nó, hãy nhấp vào tùy chọn "Khôi phục" và danh sách tất cả dữ liệu của bạn sẽ được liệt kê như hình dưới đây.

Recover Deleted Messages On iPhone 8

Bước 3: Quét tin nhắn đã xóa thiết bị khỏi iPhone 8

Vì chúng tôi muốn khôi phục tin nhắn của mình, chúng tôi sẽ chọn hộp bên cạnh tùy chọn "Tin nhắn và tệp đính kèm" và nhấp vào tùy chọn "Bắt đầu quét". Chương trình sẽ tự động bắt đầu quét iPhone 8 của bạn để tìm tất cả các tin nhắn đã xóa hoặc bị thiếu. Khi iPhone của bạn được quét, bạn sẽ có thể xem tiến trình quét cũng như danh sách các tin nhắn nhận được như hình dưới đây.

start to Recover Deleted Messages On iPhone 8

MẸO: Xin lưu ý rằng ảnh chụp màn hình được liệt kê ở trên là ảnh chụp màn hình khôi phục hình ảnh. Bạn sẽ ở một vị trí để xem một hình ảnh tương tự nhưng với các thông điệp của bạn.

Bước 4: Xem trước và khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8 của bạn

Khi bạn hài lòng rằng bạn có thông tin phù hợp với mình, hãy nhấp vào tùy chọn "Khôi phục về thiết bị" ở cuối màn hình. Nếu bạn muốn khôi phục tin nhắn của mình vào PC, hãy nhấp vào tùy chọn "Khôi phục về máy tính". Quá trình khôi phục sẽ mất vài phút tùy thuộc vào kích thước của các tệp được chọn. Sau khi quá trình khôi phục kết thúc, hãy xác nhận xem tin nhắn của bạn đã được khôi phục vào thiết bị đã chọn hay chưa. Đó là cách đơn giản để lấy lại tin nhắn đã xóa từ iPhone 8.

How to Recover Messages On iPhone 8

Phần 2: Cách khôi phục tin nhắn đã xóa từ iPhone 8 qua bản sao lưu iTunes

Nếu bạn có một bản sao lưu iTunes và bạn không thể truy cập nó do nhiều lý do khác nhau, bạn có thể sử dụng Dr.Fone để khôi phục tin nhắn từ iPhone 8. Tuy nhiên, với phương pháp này, bạn phải sử dụng iTunes. Đây là cách nó được thực hiện.

Bước 1: Chọn Khôi phục Từ Tùy chọn iTunes

Vì chúng tôi đã cài đặt chương trình của mình và sẵn sàng sử dụng, bước đầu tiên của chúng tôi sẽ là chọn tùy chọn "Khôi phục từ iTunes Backup" Tệp trên giao diện của chúng tôi. Trước tiên, bạn phải nhấp vào tùy chọn "Khôi phục" và chọn tùy chọn "iTunes". Thời điểm bạn mở tùy chọn iTunes, bạn sẽ thấy tên và kiểu thiết bị của mình. Chọn nó bằng cách nhấp vào nó và cuối cùng nhấp vào tùy chọn Start Scan như hình dưới đây.

How to Recover iphone 8 Messages

Bước 2: Khôi phục tin nhắn từ iPhone 8 thông qua iTunes Backup

Chương trình sẽ quét tài khoản iTunes của bạn và liệt kê tất cả dữ liệu hiện có để khôi phục. Vì chúng ta quan tâm đến tin nhắn, chúng ta sẽ chọn biểu tượng "tin nhắn" ở phía bên tay trái của chúng ta như hình dưới đây.

Recover Messages On iPhone 8

Bước 3: Khôi phục tin nhắn cho iPhone 8 của bạn

Bước tiếp theo của chúng ta sẽ là khôi phục các tin nhắn của chúng ta về vị trí cũ của chúng. Để làm điều này, chúng tôi sẽ nhấp vào tùy chọn "Khôi phục thiết bị". Nếu bạn muốn khôi phục tin nhắn của mình vào PC, hãy nhấp vào tùy chọn "Khôi phục về máy tính". Chỉ cần cho Dr.Fone vài phút để khôi phục dữ liệu của bạn. Tất cả thông tin trong bản sao lưu iTunes của bạn sẽ được lưu vào PC hoặc iPhone 8 của bạn tùy thuộc vào bộ lưu trữ tệp được chọn. Đây là bạn có nó. Đó là cách đơn giản để lấy lại tin nhắn trên iPhone 8.

Phần 3: Cách khôi phục tin nhắn đã xóa từ iPhone 8 qua iCloud Backup

Bước 1: Chọn iCloud Backup

Để khôi phục tin nhắn của bạn từ iCloud, bạn sẽ nhấp vào tùy chọn "Khôi phục" trên giao diện của mình và chọn "Sao lưu iCloud". Theo mặc định, bạn sẽ được yêu cầu nhập chi tiết đăng nhập iCloud của mình như hình dưới đây.

How to Retrieve Deleted Messages On iPhone 8

Bước 2: Chọn Thư mục sao lưu

Khi bạn đã đăng nhập, hãy chọn thư mục sao lưu iCloud mà bạn muốn khôi phục dữ liệu và nhấp vào biểu tượng "Tải xuống" ở phía bên tay phải của bạn. Danh sách các tệp có trong thư mục sẽ xuất hiện.

Retrieve Deleted Messages On iPhone 8

Bước 3: Chọn tệp để khôi phục

Chọn các tệp bạn muốn tải xuống và nhấp vào tùy chọn "Tiếp theo". Các tệp đã chọn sẽ được tải xuống trong vòng vài phút tùy thuộc vào kích thước của dữ liệu.

Retrieve Messages On iPhone 8

Bước 4: Khôi phục tin nhắn trên iPhone 8 thông qua sao lưu iCloud

Khi quá trình tải xuống hoàn tất, hãy xem trước tất cả thông tin đã tải xuống và nhấp vào tùy chọn "Khôi phục về thiết bị" hoặc "Khôi phục về máy tính".

How to Retrieve Messages On iPhone 8

Các tệp tin nhắn của bạn sẽ được khôi phục hoặc khôi phục tùy thuộc vào vị trí ưa thích của bạn. Bạn có thể xác nhận điều này bằng cách mở đích thư mục trên iPhone hoặc máy tính của bạn.

Với thông tin được đề cập trong bài viết này, tôi hy vọng rằng bạn sẽ có thể lấy lại các tin nhắn đã xóa từ iPhone 8, tài khoản sao lưu iCloud, cũng như thư mục sao lưu iTunes của bạn. Với Dr.Fone, bạn được đảm bảo khôi phục liên tục các tin nhắn từ iPhone 8 mà không lo làm hỏng điện thoại hoặc mất thêm thông tin như với các chương trình khôi phục dữ liệu khác. Bất kể bạn đã xóa tin nhắn của mình có cố ý hay không, ba phương pháp về cách lấy lại tin nhắn đã xóa trên iPhone 8 chắc chắn sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn.

Selena Lee

trưởng ban biên tập

Home> Cách thực hiện > Mẹo dành cho các phiên bản & kiểu máy iOS khác nhau > 3 cách khôi phục tin nhắn đã xóa trên iPhone 8