4 Magani don Android Tablet White Screen of Mutuwa

A cikin wannan labarin, za ku koyi dalilin da yasa farin allon mutuwa ya bayyana akan kwamfutar hannu ta Android, yadda ake fita daga farin allo, da kuma kayan aikin gyaran tsarin gyara wannan batu a dannawa ɗaya.

f

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android • Tabbatar da mafita

0

Mun fahimci Samsung kwamfutar hannu farin allo na mutuwa ne mai matukar m sabon abu da zai iya barin ku dazed. Ganin farar allo a kan kwamfutar hannu ta Android ba abu ne mai daɗi sosai ba, musamman lokacin da ba za ku iya yin wani abu game da shi ba saboda shafin yana daskarewa a farin allon kuma ba a amsa ba.

Batun farin allo na Android shine ƙararrakin gama gari ta masu amfani waɗanda galibi ke fuskantar sa yayin aiwatar da booting ko yayin amfani da App. Don zama daidai, a lokacin da ka kunna your tab amma shi ba ya fara kullum da kuma zauna makale a wani farin allo, kana fuskantar Samsung kwamfutar hannu farin allo na mutuwa kuskure. Batun farar allon kwamfutar hannu yana buƙatar a magance shi nan da nan don ku sami damar shafinku lafiya.

Kuma ku tuna, kafin a ci gaba da magance matsalar, ɗauki ɗan lokaci don zurfafa bincike kan abubuwan da ke haifar da irin wannan kuskure.

Sashe na 1: Dalilan fararen allo na mutuwa.

Shin allon kwamfutarku yana farin yana sa ku mamakin ainihin abin da ya faru da na'urar ku? To, kada ku firgita saboda ba kwayar cuta ba ne ko malware da ke haifar da wannan bakon kuskure. Mun jera a kasa wasu daga cikin yiwu dalilai saboda abin da Samsung kwamfutar hannu farin allo na mutuwa batun faruwa.

tablet with white screen

  1. Lokacin da shafinku ya tsufa sosai, gabaɗaya lalacewa da tsagewar kayan masarufi da software na iya haifar da farin allon kwamfutar hannu.
  2. Har ila yau, idan kwanan nan ka jefar da na'urarka a kan wani wuri mai wuyar gaske, mai yiwuwa ba za ka ga wata lalacewa ta waje ba amma abubuwan ciki, misali, LCD Ribbon, na iya samun damuwa sakamakon abin da software ke da wuya a yi aiki sosai. Bugu da kari, danshi da ke shiga na'urar na iya lalata shi.
  3. Dalili na uku zai iya zama idan an katse sabuntawar Android ko App yayin shigarwa, yana iya sa kwamfutar hannu ta yi aiki da rashin daidaituwa.
  4. Fayilolin da suka lalace da toshewar ƙwaƙwalwar ajiya kuma na iya ɓata aikin shafin ta hanyar ɗaukar masarrafar sa.
  5. A ƙarshe, rashin amfani da rashin kulawa da rashin dacewa na iya rushe yanayin aiki na yau da kullun na kwamfutar hannu. Idan baku yi cajin shafinku akan lokaci ba ko amfani da caja na gida da mara kyau, na'urarku ba za ta yi aiki gwargwadon iyawarta ba.
arrow up

Dr.Fone - Data farfadowa da na'ura (Android)

Software na dawo da bayanai na farko a duniya don karyewar na'urorin Android.

  • Hakanan ana iya amfani da shi don dawo da bayanai daga na'urori da aka karye ko na'urorin da suka lalace ta kowace hanya kamar waɗanda ke makale a cikin madauki na sake yi.
  • Mafi girman ƙimar dawowa a cikin masana'antu.
  • Mai da hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa, saƙonni, rajistan ayyukan kira, da ƙari.
  • Mai jituwa tare da na'urorin Samsung Galaxy.
Akwai akan: Windows
3981454 mutane sun sauke shi

Sashe na 2: Dannawa ɗaya don gyara Samsung Tablet White Screen

Idan ka yi kokarin daban-daban hanyoyin da za a gyara your Samsung kwamfutar hannu da dukan su kasa ba zato ba tsammani, sa'an nan akwai wata hanyar da za a gyara Samsung kwamfutar hannu farin allo batun, watau dr. fone - Gyara tsarin (Android) . Software yana da cikakken ikon gyara nau'ikan batutuwa daban-daban a cikin na'urorin Android.

Dr.Fone - Gyara Tsarin (Android)

Mafi Sauƙi Magani don Gyara Allon Farar Mutuwa ta Android

  • Sauƙi don aiki kamar yadda ba a buƙatar ƙwarewar fasaha
  • Iya gyara Samsung kwamfutar hannu farin allo, baki allo, update al'amurran da suka shafi, da dai sauransu.
  • Na farko kuma mafi kyawun software na gyara Android a cikin masana'antar
  • Mafi girman nasara a gyaran tsarin Android
  • Mai jituwa tare da duk sabbin na'urorin Samsung da suka gabata
Akwai akan: Windows
3981454 mutane sun sauke shi

Domin koyon yadda ake gyara farin allo akan android ta hanyar dr. fone, download da software da kuma bi mataki-mataki jagora:

Lura: Duk da sauƙin amfani, wannan kayan aiki na iya haifar da asarar bayanai. Shi ya sa aka ba da shawarar cewa ka fara aiwatar da madadin bayanan .

Mataki na 1 . Run da software a kan tsarin da kuma gama ka Samsung kwamfutar hannu da shi. Sa'an nan daga babban dubawa, danna kan System Repair zaɓi kuma saka batun da kake fuskanta a cikin na'urarka.

fix samsung tablet white screen

Mataki na 2 . Dole ne ku samar da ainihin bayanan na'urar a allon na gaba wanda ya haɗa da alamar na'urar, suna, samfuri, ƙasa, da mai ɗauka. Sannan yarda da sharuɗɗan da sharuɗɗan kuma danna maɓallin Gaba.

select tablet details to fix samsung tablet white screen

Mataki 3. Yanzu, sa na'urarka a cikin download yanayin sabõda haka, da firmware kunshin za a iya sauke. Software ɗin zai nuna jagorar yadda ake saka na'urarku cikin yanayin zazzagewa.

samsung tablet in download mode

Mataki 4. Kamar yadda download yanayin da aka kunna, da download allo zai bayyana kuma za ka iya ganin gudana tsari.

samsung tablet firmware downloading

Mataki 5. Lokacin da kunshin fayil da aka sauke, da tsarin gyara jerin za ta atomatik qaddamar da dr. fone zai gyara duk al'amurran da suka shafi a kan na'urarka.

fixing samsung tablet white screen

Za a sanar da ku a lõkacin da gyara ne yake aikata da Samsung kwamfutar hannu farin allo batun kuma za a warware.

Sashe na 3: Yadda za a gyara farin allo yayin amfani da aikace-aikacen?

Samsung kwamfutar hannu farin allo na mutuwa yawanci lura yayin amfani da wani app a kan na'urar. Allon kwamfutar hannu ya zama fari ba zato ba tsammani yayin da kake tsakiyar amfani da App. Duk da haka, wannan kwamfutar hannu farin allo batun ne mai sauki gyara kawai bi matakai da aka ba a kasa:

Da farko, kashe shafin ku. Don yin wannan dogon danna maɓallin wuta don 7-10 seconds kuma jira kwamfutar hannu ta kashe. Idan bai yi aiki a shafinku ba, zaku iya ci gaba da cire baturin daga shafin kuma bar shi ya fita na tsawon mintuna 10 ko makamancin haka. Sannan sake saka baturin kuma kunna shafin.

remove battery

Da zarar shafin ya kunna cikin nasara, dole ne ku yi waɗannan abubuwa uku da wuri-wuri:

1. Share Data da Share App Cache

Wannan hanyar tana taimakawa don magance matsalar farin allo lokacin da aka haifar da ita yayin amfani da takamaiman App. Don share cache, Ziyarci "Settings" akan kwamfutar hannu na Android kuma zaɓi "Mai sarrafa aikace-aikacen" kamar yadda aka nuna a ƙasa.

application manager

Yanzu matsa a kan App sunan ta yin amfani da abin da Samsung kwamfutar hannu farin allon mutuwa batun ya faru. Sa'an nan, a App info allon, zaɓi "Clear Data" da kuma matsa a kan "Clear Cache".

clear cache

Wannan dabarar tana taimakawa wajen goge duk bayanan da ba'a so da aka adana wanda zai iya zama sanadin kuskure. Shafa Cache da gaske yana sa App ɗin ku mai tsabta kuma yana da kyau a sake amfani da shi.

2. Uninstall maras so Apps

Cire ƙa'idodin da ba dole ba koyaushe yana da kyau don yin sarari kyauta akan na'urarka. Kuna iya yin hakan yayin da kuke kan allo na App Info, kamar yadda aka bayyana a sama, kawai ta danna “Uninstall”.

uninstall apps

3. Matsar zuwa ciki ajiya

Wata dabara mai fa'ida don magance matsalar farin allo yayin amfani da App shine matsar da App daga katin SD ɗin ku zuwa ƙwaƙwalwar ciki.

Fara da zuwa "Settings" kuma bude "Apps" don ganin jerin duk Apps a gabanka. Yanzu zaɓi App ɗin da kuke son motsawa. Sannan a allon bayanin App, zaɓi “Storage” sannan ka matsa “Move to Internal Memory” kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

move to internal storage

Sashe na 4: Yadda za a gyara farin allo bayan faduwa ko lalacewa?

Allunan da wayoyin hannu suna ci gaba da faduwa koyaushe. Irin wannan al'amuran bazai lalata shafin daga waje ba amma zai iya haifar da Samsung kwamfutar hannu farin allon mutuwa saboda a mafi yawan lokuta da LCD Connector samun damuwa. Idan lalacewar ta kasance ta dindindin, muna ba da shawarar ku maye gurbin allon sa. Koyaya, idan mai haɗin haɗin ya kasance kawai gudun hijira ko an rufe shi da ƙura, ga abin da zaku iya yi:

Kashe shafinku ta danna maɓallin kashe wuta na tsawon daƙiƙa 10 sannan cire murfin baya na kwamfutar hannu. Baturin da sauran abubuwan ciki na ciki za a fallasa a gabanka.

remove the back cover

Lura: Kuna iya matsar da baturin don dacewanku amma kuyi hankali sosai yayin cire haɗin.

Yanzu yi amfani da kayan aiki na bakin ciki da taushi don zamewa Ribbon LCD ta buɗe shi.

lcd ribbon

Dole ne a bincika mahaɗin a hankali don ƙura da sauran datti da ke kan sa sannan a goge shi da tsabta kuma a mayar da shi sosai a matsayinsa na asali.

Yanzu sake kulle kintinkiri ta hanyar kai hari ga tashar ta.

insert the ribbon

A ƙarshe, sake saka baturin kuma kunna shafin. Idan yana farawa kullum, ci gaba da amfani da kwamfutar hannu ta Android a hankali.

Sashe na 5: Yadda za a gyara sauran fararen allo al'amurran da suka shafi?

Duk waɗannan farin allon al'amurran da suka shafi za a iya warware nasara ta yin wani factory sake saiti a kan na'urarka a dawo da yanayin. Domin sake saita kwamfutar hannu mai ƙarfi:

Fara da latsa maɓallan wuta, gida, da ƙarar ƙasa tare har sai kun ga jerin zaɓuɓɓuka a gaban ku. Wannan allon ana kiransa allon farfadowa da na'ura.

boot in recovery mode

Yanzu ta amfani da maɓallin saukar da ƙara, gungura ƙasa zuwa "shafa bayanai/sake saitin masana'anta".

wipe data factory reset

A ƙarshe, yi amfani da maɓallin wuta don zaɓar wannan zaɓi kuma jira da haƙuri.

Da zarar tsari ya cika, shafinku zai sake yi ta atomatik kuma za a warware matsalar farin allon kwamfutar hannu.

Lura: Za ku rasa duk bayananku da saitunan da aka adana a cikin shafin ku kuma za ku sake saita su. Duk da haka, wannan hanya tana taimakawa wajen gyara kowane nau'in al'amurran farin allo.

Don haka, ga duk masu karatu, lokacin da kuka ga Samsung kwamfutar hannu farin allon mutuwa akan shafinku kuma kuna mamakin yadda ake gyara farin allo akan Android, ku tuna cewa babu buƙatar ku tuntuɓi mai fasaha ko siyan sabon shafin nan da nan. Kuna iya gyara kuskuren farar allo na kwamfutar hannu ta bin matakan da aka jera a cikin wannan labarin. Kawai ci gaba da gwada waɗannan hanyoyin don gyara matsalar farin allo akan kwamfutar hannu ta Android.

Alice MJ

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Home> Yadda za a > Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android > Magani 4 don Farin Allon Mutuwa na Android