Shin Sabon Apple iOS 14 Kawai Android A Rushe ne

avatar

Afrilu 27, 2022 • Aiwatar zuwa: Nasihu don Daban-daban na iOS & Model • Tabbatar da mafita

iOS 14 1

Kowace shekara, giant ɗin fasaha - Apple yana ƙaddamar da sabon sabunta software don iPhone ɗin da ake so. Domin 2020, wannan sabon babban sabuntawa ana kiransa iOS 14. Saitin da za a sake shi a cikin Fall 2020, iOS 14 an yi samfoti yayin taron Haɓaka Faɗin Duniya (WWDC) wanda aka gudanar a watan Yuni.

Ko da yake masu amfani da iOS suna jin daɗin wannan sabon sakin, intanet yana cike da tambayoyi, kamar "Shin iOS14 an kwafi daga Android," "iOS ya fi Android," "Shin iOS 14 Android ce kawai," ko kuma iri ɗaya. Hakanan kuna iya yin tambaya game da cikakken haɓaka haɓaka haɓakawa na 14 iOS da Android apps.

A cikin wannan sakon, za mu dubi sabon Apple iOS 14. Da fatan, a ƙarshen wannan sakon, za ku iya amsa wannan tambayar da kanku da sauran mutane da yawa. Hakanan zai kwatanta iOS zuwa Android don ku iya yanke shawara cikin sauƙi.

Bari mu fara:

Part 1: Menene sabon fasali a iOS 14

Ana tsammanin Apple iOS 14 yana da sabbin abubuwa masu ban sha'awa da yawa. Zai zama babban sabuntawa na iOS na Apple, yana gabatar da manyan sabbin abubuwa, haɓaka ƙirar allo na gida, sabuntawa don aikace-aikacen da ake da su, manyan haɓakar SIRI, da ƙari mai yawa don daidaita ƙirar iOS.

Anan akwai manyan fasalulluka na wannan sabunta software na iOS:

    • Sake Tsara Allon Gida
iOS 14 2

Sabon ƙirar Gidan Gida yana ba ku damar daidaita allon gidanku cikakke. Kuna iya haɗa widget din da ɓoye gabaɗayan shafuka na ƙa'idodi daban-daban. Sabon App Library tare da iOS 14 yana nuna muku komai a kallo.

Yanzu, widgets suna ba da ƙarin bayanai fiye da kowane lokaci. Kuna iya tara widgets goma akan juna don amfani da sararin allo ta hanya mafi kyau. Bugu da kari, akwai widget din Shawarwari na SIRI. Wannan widget din yana amfani da bayanan kan na'urar don ba da shawarar ayyuka bisa ga tsarin amfani da iPhone ɗin ku.

    • Fassara App

Apple iOS 13 ya kara sabbin damar fassarar don baiwa SIRI damar fassara kalmomi da jumloli zuwa yaruka da yawa.

Yanzu, a cikin iOS 14, an faɗaɗa waɗannan damar zuwa ƙa'idar Fassara mai zaman kanta. Sabuwar ƙa'idar tana tallafawa kusan harsuna 11 a yanzu. Waɗannan sun haɗa da Larabci, Ingilishi, Jamusanci, Faransanci, Sinawa Mandarin, Jafananci, Italiyanci, Koriya, Rashanci, Fotigal, da Sifen.

iOS 14 3
    • Karamin Kiran Waya

Kiran waya mai shigowa akan iPhone ɗinku baya ɗaukar dukkan allo. Za ku ga waɗannan kiran ne kawai a matsayin ƙaramin banner a saman allon. A watsar da shi ta hanyar latsa sama a kan banner, ko matsa ƙasa don amsa kiran ko don bincika ƙarin zaɓuɓɓukan waya.

iOS 14 4

Hakanan ya shafi kiran FaceTime da kiran VoIP na ɓangare na uku muddin app ɗin yana goyan bayan ƙaramin fasalin kiran.

    • HomeKit

HomeKit akan iOS 14 zai sami sabbin abubuwa masu amfani da yawa. Sabon fasalin mafi ban sha'awa shine Shawarwari Automation. Wannan fasalin yana ba da shawara mai taimako da amfani masu amfani da sarrafa kansa na iya son ƙirƙira.

Sabuwar ma'aunin matsayi na gani akan aikace-aikacen Gida yana ba da taƙaitaccen taƙaitaccen na'urorin haɗi waɗanda ke buƙatar kulawar masu amfani.

    • Sabbin Fasalolin Safari

Tare da haɓakawa na iOS 14, Safari yana samun sauri fiye da kowane lokaci. Yana ba da sauri sau biyu kuma mafi kyawun aikin JavaScript idan aka kwatanta da Chrome da ke gudana akan Android. Safari yanzu ya zo tare da ginanniyar fasalin fassarar.

Siffar lura da kalmar wucewa tana kallon kalmar sirri da aka adana a cikin ICloud Keychain. Safari kuma ya zo tare da sabon API wanda ke baiwa masu amfani damar fassara asusun yanar gizon da ke akwai don Shiga tare da Apple, yayin samar da ƙarin tsaro.

iOS 14 5
    • Memoji

Hirarrun ku akan iOS yanzu sun zama masu ma'amala da ban sha'awa. Apple iOS 14 ya zo tare da sababbin salon gyara gashi, kayan ido, zaɓuɓɓukan shekaru, da rigar kai don Memoji. Bugu da ƙari, akwai Memoji tare da abin rufe fuska da ƙwanƙwasa don runguma, kunya, da karo na farko. Don haka, iOS yayi nasara a cikin iOS fiye da muhawarar Android.

iOS 14 6

Wasu abubuwan ban mamaki na iOS14 sun haɗa da Hoto a cikin Hoto, SIRI da sabunta bincike, amsa ta layi, ambaton, kwatancen keke, hanyoyin EV, jagorori, da jerin suna ci gaba.

Sashe na 2: Bambanci tsakanin iOS 14 da Android

Dabarun software yawanci suna bin wani madawwamin zagayowar: iOS tana kwafin kyawawan ra'ayoyin Google a cikin sigar sa na gaba, da kuma akasin haka. Don haka, akwai kamanceceniya da bambance-bambance da yawa kuma.

Yanzu, duka Android 11 da iOS 14 sun fita. IOS 14 na Apple duk an saita shi don ƙaddamar da wannan faɗuwar yayin da Android 11 za ta ɗauki ɗan lokaci kaɗan don samun ko'ina. Duk da haka, yana da daraja kwatanta duka tsarin aiki. Babban bambanci ya zo daga cikakken haɓaka haɓaka haɓaka haɓaka 14 iOS da aikace-aikacen android. Mu duba:

iOS 14 7

Fuskar allo a cikin sabuwar Android kusan baya canzawa sai dai daga sabon tashar jirgin ruwa wanda ke nuna wasu aikace-aikacen da aka ba da shawara da na kwanan nan. A kan iOS14, an sake ƙirƙira allon gida tare da widget din akan allon gida.

iOS 14 8

Idan kun kwatanta iOS zuwa Android, iOS 14 yana amfani da saitin ƙa'idodin kwanan nan yayin da Android ke amfani da ra'ayi na kwanan nan wanda ba shi da cikakken bayani.

Ɗaya daga cikin manyan canje-canje a cikin Android 11 shine widget din mai kunna kiɗan. Za ku sami wannan widget din a cikin menu na saitunan gaggawa. Yana adana wasu dukiya kyauta na gani kuma yayi kama da kumbura. A gefe guda, iOS 14 ba ya canzawa a cikin wannan mahallin, ban da sabon toggles.

Idan yazo kan Saitunan menu, babu wani babban canji. Dukansu Android 11 da iOS 14 suna amfani da inuwar launin toka daban-daban don yanayin duhu. Kyauta tare da iOS 14 shine cewa akwai fuskar bangon waya ta atomatik don wasu fuskar bangon waya.

Idan ya zo ga iOS vs Android, Apple's iOS 14 yana da aljihun tebur don ɗaukar duka. A cikin wannan aljihun tebur, za ku iya adana apps waɗanda ba ku son gogewa amma ba kwa son su ma allon gidanku. Kamar nau'ikan da suka gabata, Android 11 shima yana da aljihunan app.

iOS 14 9

Haka kuma, iOS 14 zai ba masu amfani damar zaɓar tsoho mai bincike da aikace-aikacen imel, maimakon amfani da Safari da Mail. Yanzu yana da sabon ra'ayi SIRI mai hankali. Anan, mataimakin murya yana bayyana azaman ƙaramin gunki akan allon gida, maimakon ɗaukar sararin allo gaba ɗaya.

Bugu da kari, iOS yana ba da ƙarin ƙarin fasali da goyan baya ga aikace-aikacen ɓangare na uku. Alal misali, idan kun kasance wani iOS mai amfani, za ka iya shigar da yawa amfani da kuma abin dogara apps kamar Dr.Fone (Virtual Location) iOS ga wuri spoofing . Wannan app ɗin yana ba ku damar samun dama ga ƙa'idodi da yawa kamar Pokemon Go, Grindr, da sauransu, waɗanda ba za su iya shiga ba.

iOS 14 10

Sashe na 3: Yadda za a hažaka iOS 14 a kan iPhone

Idan kuna son gwada sabbin tweaks da fasali a cikin iOS 14, kuna cikin sa'a! Kawai zazzage nau'ikan beta na software kuma ku san kanku da duk sabbin abubuwan haɓakawa na iOS.

Kafin haɓaka iPhone ɗinku zuwa iOS 14, duba wannan jerin na'urori masu jituwa:

  • iPhone XS da XS Max,
  • iPhone 7 da kuma 7 Plus
  • iPhone XR da iPhone X
  • iPhone SE
  • iPhone 6s da 6s Plus
  • iPod touch (ƙarni na bakwai)
  • iPhone 8 da 8 Plus
  • iPhone 11: Basic, Pro, Pro Max

Mataki 1: Back Up your iPhone

Tabbatar ka ƙirƙiri madadin na iPhone saituna da abinda ke ciki. Anan akwai umarnin mataki-mataki don yin haka:

    • Toshe iPhone ɗinku zuwa Mac ɗin ku.
    • Danna gunkin mai nema a cikin Dock don buɗe taga mai nema.
iOS 14 11
    • Matsa sunan na'urar ku ta iOS a cikin labarun gefe.
    • Lokacin da aka sa, matsa Dogara akan na'urarka, kuma shigar da lambar wucewar ku.
    • Je zuwa Gabaɗaya shafin kuma danna da'irar kusa da "Ajiye duk bayanan akan iPhone ɗinku zuwa wannan Mac" zaɓi.
iOS 14 12
  • Don guje wa rufaffen madadin, matsa Ajiye Yanzu a cikin Gaba ɗaya shafin.

Da zarar an gama, je zuwa Gaba ɗaya shafin don nemo kwanan wata da lokaci don madadin ƙarshe.

Mataki 2: Shigar iOS 14 Developer Betas

Don wannan, kuna buƙatar yin rajista don asusun haɓakawa wanda ke zama memba mai biyan kuɗi. Bayan haka, bi waɗannan umarni:

    • A kan iPhone ɗinku, je zuwa gidan yanar gizon rajista na Shirin Developer na Apple.
    • Matsa gunkin layi biyu kuma zaɓi Account don shiga.
    • Bayan shiga, sake taɓa gunkin layi biyu kuma zaɓi Zazzagewa.
    • Matsa Shigar Bayanan martaba a ƙarƙashin iOS 14 beta.
iOS 14 13
  • Danna kan Bada don zazzage bayanin martaba sannan ka matsa Rufe.
  • Kaddamar da Saitin app kuma zaɓi Profile Zazzagewa ƙarƙashin tutar Apple ID ɗin ku.
  • Matsa Shigar kuma shigar da lambar wucewar ku.
  • Matsa Shigar don yarda da rubutun yarda, sannan ka sake matsa Shigar.
  • Danna kan Anyi, kuma je zuwa Janar.
  • Matsa Sabunta Software sannan Zazzagewa kuma Shigar.

A ƙarshe, matsa Shigar Yanzu don zazzage iOS 14 Betas akan iPhone ɗinku.

Sashe na 4: Downgrade iOS 14 idan kun kasance nadama zuwa Hažaka

iOS 14 14

Farkon fitowar iOS 14 na iya zama da wahala, yana sa ku yanke shawarar rage darajar software. Kuna iya samun batutuwa kamar wasu ƙa'idodin da ba sa aiki kamar yadda ake tsammani, ɓarnar na'urar, ƙarancin rayuwar batir, da rashin wasu fasalolin da ake sa ran. A wannan yanayin, za ka iya mayar da iPhone zuwa baya iOS version.

Ga yadda zaku iya yin hakan:

Mataki 1: Kaddamar da Finder akan Mac, kuma haɗa iPhone zuwa gare ta.

Mataki 2: Saita your iPhone cikin dawo da yanayin.

Mataki 3: A pop up zai tambaye idan kana so ka mayar da iPhone na'urar. Danna Mayar don shigar da sabuwar sakin jama'a na iOS.

iOS 14 15

Jira yayin da madadin da mayar da tsari kammala.

Ka lura cewa shigar a cikin dawo da yanayin dabam dangane da iOS version kana amfani. Misali, don iPhone 7 da iPhone 7 Plus, dole ne ka danna kuma ka riƙe maɓallin Top da Volume a lokaci guda. A kan iPhone 8 kuma daga baya, dole ne ka danna kuma saki maɓallin ƙara da sauri. Bayan haka, danna ka riƙe maɓallin Side don ganin allon yanayin dawowa.

Kammalawa

Gaskiya ne cewa Apple iOS 14 ya aro sanannen adadin fasali daga Android. Amma, kamar yadda aka ambata a sama, wannan shine madawwamin zagayowar da dandamalin software, gami da Android da iOS, ke bi.

Don haka, ba za mu iya cewa sabon Apple iOS 14 kawai Android a ɓoye ba. Ajiye wannan muhawarar, da zarar an gyara duk kurakurai masu yuwuwa tare da iOS 14, masu amfani da iPhone tabbas za su ji daɗin abubuwan ban sha'awa da yawa waɗanda za su sanya rayuwarsu cikin sauƙi da nishaɗi.

avatar

Alice MJ

Editan ma'aikata

Matsalolin iPhone

Matsalolin Hardware iPhone
Matsalolin software na iPhone
Matsalolin Batirin iPhone
IPhone Media Matsalolin
Matsalolin IPhone Mail
Matsalolin Sabunta iPhone
IPhone Connection/Matsalolin Network
Home> Yadda-to > Tips for Daban-daban iOS Versions & Model > Shin The New Apple iOS 14 kawai Android a ɓõye