Yadda ake Kashe/ Kunna Faɗakarwar Gaggawa?
Mar 07, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android • Tabbatar da mafita
Don saduwa da ƙa'idodin da FCC ta tsara, kwanan nan Android ta ƙara fasalin "Watsa shirye-shiryen Gaggawa". Wannan shine nau'in sabis ɗin da zai sa ku sami faɗakarwar AMBER akan wayar ku akai-akai. Ba tare da faɗakarwar AMBER kaɗai ba, wataƙila za ku sami faɗakarwar gaggawa lokacin da akwai yuwuwar barazanar tsaro a yankinku. Ko da ka sanya wayarka a yanayin shiru, za ka ci gaba da jin ƙarar ƙarar faɗakarwar gaggawa a wayarka.
Game da Faɗakarwar Gaggawa a cikin Android
Lokacin da aka kunna faɗakarwar gaggawa, za ku ji karar gaggawar android tana faɗakar da sautin ban tsoro da hargitsin motsin motar. Bayan haka, ba za ku sami wani zaɓi ba face don samun munanan labarai cewa wani ya ɓace ko kuma faɗakarwar yanayi mai mahimmanci ta android tana kan hanyarku. Yana iya zama da ban tsoro sosai don karɓar waɗannan faɗakarwar gaggawa a cikin rana kuma yana iya zama mai ban tsoro a tsakiyar dare.
Wannan ita ce ra'ayin da gwamnatin tarayya ta bullo da shi yayin da suke tura sanarwar zuwa na'urar ku ta Android. Ba za su tambaye ku ko kuna son sanin yadda ake samun faɗakarwar yanayi akan Android ba. Za su matsa muku duka. Za ku ƙarasa tambayar kanku: "Me yasa nake samun faɗakarwar AMBER a waya ta"?
Waɗannan sanarwar gaggawa kamar faɗakarwar yanayi na Google da faɗakarwar shugaban ƙasa ana nufin faɗakar da ku game da rashin kyawun yanayi ko kuma abubuwan da ke da mahimmanci ga al'umma. Waɗannan faɗakarwar gaggawa ta android an yi su ne da fatan ceton rai.
Koyaya, ba kowa bane ke son turawa zuwa matsayin karɓar waɗannan faɗakarwar gaggawa. Ko da a zahiri suna da mahimmancin faɗakarwar yanayi Android, wasu mutane suna da nasu hanyar ci gaba da zamani. Ba kowa ba ne zai ji daɗin karɓar faɗakarwar yanayi ta gaggawa ta Android akan wayarsu mai wayo. Sanin yadda ake dakatar da faɗakarwar AMBER ko kashe faɗakarwar yanayi na gaggawa akan Android yakamata ya taimaka sannan.
Nau'in Faɗakarwa Daban-daban
Kafin zuwa yadda za a kashe faɗakarwar gaggawa, zai zama da amfani a san mene ne nau'ikan faɗakarwar gaggawa da gwamnatin tarayya ta sanya. A fasaha, akwai faɗakarwar gaggawa iri uku waɗanda wayar Android za ta iya karɓa. Wato, faɗakarwar shugaban ƙasa, faɗakarwar barazanar da ke tafe, da faɗakarwar AMBER.
Faɗakarwar Shugaban Ƙasa - Wannan faɗakarwar musamman nau'in faɗakarwa ce da Shugaban ƙasar Amurka ke bayarwa. Wani lokaci, wanda aka zaɓa zai iya zama wanda ke ba da faɗakarwar. Wannan faɗakarwa yakan shafi manyan al'amura da suka shafi al'umma.
Faɗakarwar Barazana Mai Zuwa – Faɗin faɗar ana nufin sanar da mutane game da rashin kyawun yanayi. Makasudin faɗakarwar ita ce don hana asarar dukiyoyi da rayuka. Yawancin lokaci ana rarraba faɗakarwa zuwa "barazana mai tsanani" ko "barazana mai tsanani".
Faɗakarwar AMBER – Takamaiman faɗakarwa waɗanda ke nufin gano yaran da suka ɓace ana kiran su AMBER faɗakarwa. AMBER ita ce gajeriyar hannu don "Bacewar Amurka: Amsar Gaggawar Watsawa". Yawancin lokaci, faɗakarwar AMBER za ta ba ku wurin kawai, lambar lambar motar mota, da ƙira, kera, da launi na motar.
Kashe Duk Faɗakarwa
Idan ba ka so a sanar da kai game da kowane yanayi na gaggawa, to, za ka iya kawai ci gaba da kashe duk faɗakarwar gaggawar wayar ka ta Android da aka kera don yin ƙara. A cikin wannan aikin, za ku kashe zaɓi ɗaya kawai.
Mataki 1: Jeka SETTINGS na wayarka.
Mataki 2: Gungura ƙasa kuma sami zaɓi "Ƙari...".
Mataki 3: Nemo zaɓin "Watsa shirye-shiryen Gaggawa". Yawancin lokaci ana samunsa a ƙasa.
Mataki 4: Gano wurin zaɓin "Kuna Fadakarwa". Hakanan zaka iya musaki wannan zaɓi don kashe gaba ɗaya duk faɗakarwar gaggawa.
Kashe Faɗakarwar Mutum ɗaya
Tabbas, ana iya samun wasu faɗakarwar gaggawa waɗanda kuke son ci gaba da sabuntawa. Kuna so a kunna faɗakarwar AMBER amma sauran a kashe tun da an riga an sanar da ku game da shi ta hanyar TV. Idan haka ne, to dole ne ku koyi yadda ake kashe faɗakarwar daidaiku.
Mataki 1: Je zuwa "Settings".
Mataki 2: Nemo zaɓi "Ƙari...".
Mataki 3: Located a kasa zai "Gagawa Watsa Labarai". Dole ne ku danna shi don ganin zaɓuɓɓukan faɗakarwa da zaku iya kashewa.
Mataki 4: Ta tsohuwa ana duba akwatunan kusa da faɗakarwar gaggawa. Wannan yana nufin cewa kuna karɓar faɗakarwar gaggawa a gare su. Kuna iya cire alamar akwatunan waɗannan faɗakarwar gaggawa da ba ku son karɓa.
Idan ka cire alamar akwatin don "Nuna matsananciyar barazanar", to ba za a sanar da kai ko da mafi tsananin yanayin gaggawa a ƙasarku ko yankinku ba. Idan akwatin “Nuna matsananciyar barazanar” ne da ba a bincika ba, to ba za ku taɓa samun yanayin gaggawa waɗanda ba su da ƙarfi fiye da matsananciyar barazanar. Idan kun cire alamar akwatin "Nuna AMBER faɗakarwa", to ba za ku sami faɗakarwa game da yaran da suka ɓace ko tsofaffi da ke yawo ba.
Kashe Faɗakarwa daga App ɗin Saƙo
A wasu lokuta, ƙila ba za ku iya ganin zaɓi na kashe faɗakarwar gaggawa ta matakan da aka ambata ba. Idan haka ne, to kuna iya buƙatar duba cikin App ɗin Saƙonku.
Mataki 1: Kaddamar da "Saƙon"
Mataki 2: Fara daga inda aka jera duk zaren saƙo, nemo "Menu". Yawancin lokaci, ana nuna wannan azaman dige guda uku a kusurwar hagu ko dama ta allon. Bayan danna wannan, zaɓi "Settings".
Mataki na 3: Zaɓi "Ayyukan Gaggawa".
Mataki na 4: Cire alamar faɗakarwa da kuke son kashewa. Lura cewa yayin da zaku iya kashe sauran faɗakarwar, ba za ku iya kashe faɗakarwar Shugaban ƙasa ba.
Kashe Faɗakarwa daga ƙa'idar faɗakarwar gaggawa ta daban
Akwai wasu na'urorin Android waɗanda ke da ƙa'idar faɗakarwar gaggawa ta daban. Idan kana amfani da aikace-aikacen faɗakarwar gaggawa, to dole ne ka bi ta matakai daban-daban.
Mataki 1: Daga Fuskar allo, dole ne ka danna maballin app don duba app ɗin faɗakarwar gaggawa.
Mataki 2: Bude app "Aikace-aikacen gaggawa".
Mataki 3: Zabi "Menu" sa'an nan zuwa "Settings".
Mataki 4: Zaɓi "karɓi faɗakarwa" don wannan ƙa'idar sanarwar gaggawa.
Mataki 5: Cire alamar faɗakarwar da ba kwa son karɓa.
Bayar da Faɗakarwar Gaggawa
Wataƙila kun riga kun kashe faɗakarwar gaggawa ta Google amma canza tunanin ku. Idan haka ne, to bai kamata ku sami matsala ba kunna faɗakarwar gaggawa kamar faɗakarwar yanayi na Google.
Mataki 1: Je zuwa "Settings".
Mataki 2: Nemo zaɓi "Ƙari...".
Mataki 3: Gano wuri "Watsa shirye-shiryen gaggawa".
Mataki na 4: Bincika faɗakarwar gaggawa na nakasassu waɗanda kuke son kunnawa.
Tukwici na Android
- Siffofin Android Mutane Kadan Suka Sani
- Rubutu zuwa Magana
- Madadin Kasuwar App ta Android
- Ajiye Hotunan Instagram zuwa Android
- Mafi kyawun Shafukan Zazzage App na Android
- Dabarun Allon allo na Android
- Haɗa Lambobi a kan Android
- Mafi kyawun Ayyukan Nesa na Mac
- Nemo Aikace-aikacen Waya Batattu
- iTunes U don Android
- Canza Fonts na Android
- Dole-Dos Don Sabuwar Wayar Android
- Yi tafiya tare da Google Yanzu
- Faɗakarwar Gaggawa
- Daban-daban Android Managers
James Davis
Editan ma'aikata