Yadda ake amfani da Google Yanzu don Tsara Tafiya
Mar 07, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Wayar hannu ta Android • Tabbatar da mafita
Kowa yana son ranar da aka tsara shi ya sa muke da mataimaki na sirri a duniyar dijital ta mu ta yau. Apple sun fito da Siri kuma yanzu masu amfani da Android suna da Google Yanzu. Google Yanzu wani samfur ne da aka fara amfani dashi a cikin Android Jelly Bean (4.1). Google ne ya ƙaddamar da wannan aikace-aikacen a cikin Yuli 2012.
Lokacin da aka fara fitar da shi yana tallafawa wayoyin Google Nexus kawai. Koyaya, haɓakar sa ya zama abin sha'awa kuma yanzu ana samunsa a yawancin wayoyi na android kamar Samsung, HTC da Motorolla kawai in faɗi kaɗan. To menene ainihin Google Yanzu yake yi?. Tare da Google Now akan wayar ku, zaku sami damar samun mafi yawan labarai da ake nema, sabuntawar wasanni, yanayi, zirga-zirga, yana saita tunatarwa kuma yana sanar da ku abubuwan da ke kewaye da ku.
Haka kuma, wannan aikace-aikacen shine mafi kyawun aikace-aikacen balaguro na Google. Zai taimaka sanar da yanayin ranar tafiya don haka za ku san abin da za ku shirya. A cikin wannan labarin babban abin da aka fi mayar da hankali shi ne yadda za ku tsara jiragen ku ta amfani da wannan aikace-aikacen.
Sashe na 1: Yadda ake Ƙara Jirage zuwa Google Yanzu
Za ku tashi daga ƙasar don balaguron kasuwanci ko kuma yana iya zama ma a cikin ƙasar don ziyartar dangin ku. A wasu lokuta kuna iya tashi zuwa wancan dogon wurin hutu da ake jira a Ostiraliya ko Miami. A cikin irin wannan yanayin, kuna buƙatar Google Now app tun da zai sabunta ku game da yanayin wurin hutun ku ko kuma garin da kuke zuwa taron kasuwanci.
Kamar dai hakan bai isa ba wannan mataimaki na sirri zai ba da shawarar nau'in tufafi don ɗaukar dogon lokaci tare da ku. Haka kuma, tare da Google Yanzu zaku iya sarrafawa da bin diddigin jirgin ku akan wayarku ko kwamfutarku. Don yin hakan kuna buƙatar ƙara jirgin ku zuwa katin Google Now. Don ƙara jirgin ku zuwa Google Yanzu kuna buƙatar ƙara asusun Gmail ɗin ku domin ku sami damar bayananku daga ciki.
Haka kuma, ya kamata ku sami lambar jirgin jirgin da kuka yi rajista domin ku iya bin sa cikin kwanciyar hankali na wayar hannu akan katin jirgin Google Now. Anan ga yadda ake ƙara jirgin zuwa katin
Mataki 1: Kaddamar da Google Now app a kan Android phone. Alamar tana da lakabi "G". Tabbatar da asusun G mail da kuke amfani da shi akan Google Yanzu shine wanda kuka yi amfani da shi lokacin yin ajiyar jirgin.
Mataki 2: A kan Google Now app, matsa a kan menu button a saman hagu. Menu mai saukewa zai bayyana. Danna Saituna.
Mataki 3: Danna kan Google Now cards sannan ka sarrafa katunan Gmail naka. Don haka lokacin da kuka karɓi imel na tabbatar da jirgin. Google Yanzu zai daidaita tare da Gmel ɗin ku kuma zai bayyana akan ku azaman jirgin tafiya na Google.
Duk lokacin da kuka yi ajiyar jirgin kuma an tabbatar da jirgin zai bayyana akan katin jirgin Google Now ɗin ku. Wannan zai sauƙaƙa don bin diddigin jiragen na Google Now. Zai nuna ajiyar ku, isowa, wurin tashi, lambar jirgin da bayanan sirrinku.
A ranar da za ku yi tafiya, wannan smart app zai sanar da ku game da zirga-zirgar zirga-zirga kuma ya ba ku madadin idan akwai Jam. Don ƙarawa akan Google Yanzu zai sanar da ku game da yanayin jirgin da sabuntawa kan jinkirin zirga-zirga. Wannan zai taimaka muku sarrafa lokacinku don ku iya tsarawa kuma ku san tsawon lokacin da za ku ɗauka don isa filin jirgin sama.
Lokacin yin shiri akan tafiye-tafiye na Google, yakamata ku tuna cewa wannan fasaha mai ban sha'awa ba ta amfani da yawancin kamfanonin jiragen sama. Yawancin kamfanonin jiragen sama suna gab da yin amfani da wannan fasalin. A halin yanzu kamfanonin jiragen sama da suka rungumi wannan sun hada da Singapore Airline, China Airline, Fly Emirates, Cathay Pacific, S7 Airline, da Qantas airline.
Sashe na 2: Google Now Boarding Pass
Google Yanzu yana kawo sauyi ga masana'antar jirgin sama tare da fasfo ɗin hawa na dijital. Amazing dama? Manta game da fas ɗin shiga da aka buga. Abin da kuke buƙatar yi shine kawai ku shiga cikin asusun Gmail ɗin ku kuma bayanan jirgin ku zai bayyana akan Google Yanzu tare da lambar mashaya. Fas ɗin allo na dijital zai ba da bayanin tashar da za ku yi amfani da ita, ƙofar da kuma lambar wurin zama na jirgin.
Fas ɗin shiga dijital yana ceton ku dogayen layukan da zirga-zirga a filin jirgin sama. Don haka, a filin jirgin sama kawai za ku samar da lambar mashaya kuma za a duba shi. Wannan fasalin yana adana lokaci. Koyaya, ba duk kamfanonin jiragen sama ke amfani da wannan hanyar ba. Don haka yana da mahimmanci a tabbatar ko duba idan hukumar jirgin ta karɓi wannan fas ɗin shiga mara takarda.
Wadanne kamfanonin jiragen sama ne ke amfani da wannan fasalin dijital. Yawancin kamfanonin jiragen sama a halin yanzu suna amfani da wannan fasalin sun haɗa da United Airlines, KLM Royal Dutch Arline, Alitalia, Jet Airways da Virgin Australian Airline akan hanyoyin da aka zaɓa. Saboda haka yana da kyau a ziyarci gidan yanar gizon kuma ku tabbatar da farko.
Sashe na 3: Sauran mahimman fasalin Google Yanzu lokacin da ake shirin Tafiya
Lokacin da Google Now ya gane cewa kuna da nisa da gida zai nuna muku ƙimar ƙasashen waje na inda kuke. Bayan isowar wurin da kuka nufa, wannan app ɗin Google Now zai ba da shawarar gidajen abinci da ke kusa, wuraren ajiye motoci da duk wani bincike mai alaƙa da gidan yanar gizon ku zai tashi. Bugu da ƙari kuma an gina shi da binciken murya wanda za ku iya amfani da shi don yin tambayoyin da kuke son a amsa musu. Sabuntawar yanayin kuma za ta tashi ta yadda za ku iya tsara abin da za ku sa yayin rana don kada a kama ku.
Idan kuna cikin balaguron kasuwanci, Google yanzu zai tunatar da ku game da muhimman ranaku da alƙawura. Za ku kuma kasance cikin hasken abubuwan da ke faruwa a kusa da wurin da kuke. Tare da Google Yanzu, yana kama da samun mataimaki na sirri duk ta hanyar abin da kuke yi. Yana sauƙaƙa rayuwa da tsari. Idan kana cikin ƙasar waje, koyaushe zaka iya amfani da wannan app don fassarawa tunda yana tallafawa yaruka daban-daban.
Don ƙarshe, Google Yanzu yana canzawa da ƙididdige masana'antar jirgin sama a hanya mai kyau. Wannan fasalin mai ban sha'awa yana ba ku damar tsara tafiye-tafiyen jirgin da kyau da dacewa. Hakanan yana adana lokaci lokacin da kuke dubawa tunda ba kwa buƙatar yin layi na waɗannan dogayen layukan a filin jirgin sama. Hakanan yana da inganci kuma kyakkyawan tunatarwa.
Baya ga bin diddigin jirage, yana kuma sa ku san abubuwan da ke faruwa a kusa da shi gidajen yanar gizo da sabunta labarai. Hakanan yana damuwa game da lafiyar ku godiya ga yanayin yanayin. Lallai wannan kyakkyawan mataimaki wanda masu amfani da android ke nema.
Tukwici na Android
- Siffofin Android Mutane Kadan Suka Sani
- Rubutu zuwa Magana
- Madadin Kasuwar App ta Android
- Ajiye Hotunan Instagram zuwa Android
- Mafi kyawun Shafukan Zazzage App na Android
- Dabarun Allon allo na Android
- Haɗa Lambobi a kan Android
- Mafi kyawun Ayyukan Nesa na Mac
- Nemo Aikace-aikacen Waya Batattu
- iTunes U don Android
- Canza Fonts na Android
- Dole-Dos Don Sabuwar Wayar Android
- Yi tafiya tare da Google Yanzu
- Faɗakarwar Gaggawa
- Daban-daban Android Managers
James Davis
Editan ma'aikata