Gasar SIM ko Babu Katin SIM akan iPhone 13? Ga Gyaran Gaskiya!

Afrilu 27, 2022 • An aika zuwa: Gyara Matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS • Tabbatar da mafita

0

Mutanen da suka yi amfani da iPhone sau daya da wuya canza baya zuwa Android phones. Akwai mahara fasali a iPhone cewa jawo hankalin mutane. Ɗaya daga cikin al'amuran da ba ya daina mamakin masu amfani da iPhone shine kyakkyawan siffarsa da nau'in launuka masu yawa.

Wani fa'ida da kawai masu amfani da iPhone za su iya morewa shine alaƙa da SIM ɗin sa. Tare da e-SIM akan iPhone, zaku iya kunna shirin salon salula ba tare da buƙatar kowane SIM na zahiri ba. Kasancewar SIM na zahiri yana da fa'idodinsa amma kuma yana ɗauke da wasu matsaloli. The labarin understudy zai shiryar da ku game da daban-daban SIM kasawa a kan iPhone 13.

Sashe na 1: Menene ke haifar da gazawar SIM akan iPhone 13?

Masu amfani da iPhone suna da ɗan ƙaramin gefe saboda suna iya aiki ba tare da katunan SIM na zahiri akan wayoyinsu ba. Wannan gefen yana da fa'ida saboda masu amfani da wayar hannu gabaɗaya suna fuskantar gazawar katin SIM. Tambayar anan ita ce, me yasa kasawar katin SIM ke faruwa akan iPhone 13? Idan wannan tambaya tana da ban sha'awa a gare ku, to wannan sashe zai ja hankalin ku. Bari mu ɗan yi magana game da abubuwan da ke haifar da gazawar katin SIM.

· Tiren katin SIM

An haɗa SIM zuwa iPhone ta hanyar katin SIM. Babban dalilin rashin nasarar SIM akan iPhone 13 shine motsa katin SIM ko tire mai motsi. Idan ba'a sanya SIM ɗinka daidai akan tire ko an motsa tire a duka biyun ba, zaka fuskanci gazawar katin SIM.

· Katin SIM da ya lalace

Wani abin da ke taimakawa ga gazawar katin SIM a cikin iPhone 13 shine katin SIM da ya lalace. Idan katin SIM ɗin da kuke amfani da shi ya lalace ko ta yaya, ba za a gano shi da kyau ba, kuma zai haifar da matsala.

· Rashin aiki na Tsarin

Ba duk lokacin da katin SIM ke haifar da matsala ba. Wani lokaci, tsarin ne da kansa. Ɗayan dalili na gazawar SIM shine lokacin da iPhone ke da matsala, ba ya gano SIM kuma yana haifar da matsalar.

Sabunta software mai matsala

Ko da yake ya kamata sabunta software ya samar da ingantacciyar tsari kuma ingantacce, wani lokacin, sabuntawar suna da kyalli kuma suna da kwari. Idan kun shigar da kowane sabuntawa mai kyalli, to tabbas za ku sami gazawar katin SIM.

· Tsari Mai Aiki

Lokacin da kake magana game da gazawar katin SIM akan iPhone 13 , ta yaya za ku manta da duba shirin ku? Kuna buƙatar samun tsari mai aiki tare da mai ɗaukar waya mara waya don katin SIM mai aiki da kyau.

Sashe na 2: Yadda za a gyara SIM gazawar ko SIM Card Kulle via Dr.Fone - Screen Buše?

Shin kun san cewa Apple ya yi haɗin gwiwa tare da masu samar da wayar hannu da yawa don ƙaddamar da wayoyin kwangila da tsare-tsaren SIM kamar su wayar hannu, Vodafone da T mobile, da dai sauransu. Yana nufin kawai za ku iya amfani da takamaiman mai ɗaukar katin SIM da tsarin biyan kuɗi bisa kwangilar. Saboda haka, ga wadannan kwangila iPhone masu amfani da suke so su canza zuwa wani cibiyar sadarwa m ko amfani da katin SIM a wata ƙasa, za su iya haɗu da wani SIM kulle halin da ake ciki. Labari mai dadi shine Dr.Fone - Buɗe allo na iya taimakawa wajen magance matsalar cikin sauri da sauƙi.

 
style arrow up

Dr.Fone - Buɗe allo (iOS)

Fast SIM Buše don iPhone

  • Yana goyan bayan kusan duk dillalai, daga Vodafone zuwa Gudu.
  • Kammala buše SIM a cikin 'yan mintuna kaɗan
  • Samar da cikakken jagora ga masu amfani.
  • Cikakken jituwa tare da iPhone XR SE2Xs Max Max 11 jerin 12 jerin 13.
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

Mataki 1.  Kunna zuwa homepage na Dr.Fone - Screen Buše, sa'an nan zabi "Cire SIM Kulle".

screen unlock agreement

Mataki 2.  Tabbatar ka iPhone ya alaka da kwamfutarka. Kammala aikin tabbatar da izini tare da "Fara" kuma danna kan "Tabbatar" don ci gaba.

authorization

Mataki 3.  The sanyi profile zai nuna a kan allon na'urarka. Sannan kawai bi jagororin don buɗe allo. Zaɓi "Na gaba" don ci gaba.

screen unlock agreement

Mataki 4. Kashe popup page da kuma je zuwa "SettingsProfile Zazzage". Sa'an nan kuma danna "Install" da kuma buše your allo.

screen unlock agreement

Mataki 5. Danna kan "Install" a saman dama sannan kuma danna maɓallin sau ɗaya a ƙasa. Bayan shigarwa, juya zuwa "Settings Gaba ɗaya".

screen unlock agreement

Bayan haka, abin da kuke buƙatar ku yi shi ne ku yi biyayya ga jagororin. Lura cewa Dr.Fone zai "Cire Saiti" don na'urarka a ƙarshe don tabbatar da aikin haɗin Wi-Fi. Idan kana son ƙarin sani game da sabis ɗinmu, maraba da ziyartar  jagoran Buše SIM na iPhone .

Sashe na 3: Abin da ya yi Idan Your iPhone 13 ce Babu SIM Card?

Yanzu da ka san abin da dalilai haifar da SIM gazawar a kan iPhone 13, za ka iya sauƙi guje musu su cece kanka daga matsalar. Idan ba haka ba, to zaku iya gano tushen matsalar. Shin wannan shine duk abin da zaku koya game da gazawar SIM? A'a. Sashin da ke ƙasa zai raba gyare-gyare daban-daban waɗanda za ku iya bi don warware matsalar gazawar katin SIM.

1. Bincika idan SIM ba ya aiki

Yawancin lokaci muna sayen SIM guda ɗaya sannan mu yi amfani da shi har tsawon rayuwarmu. Rashin sanin gaskiyar cewa SIM yana tsufa da tsohuwar SIM ƙwararre ce don jefa kurakurai masu ban mamaki da waɗanda ba a bayyana ba. Don wannan dalili, idan katin SIM ɗinku ya gaza akan iPhone 13 , to dole ne kuyi ƙoƙarin amfani da shi akan wasu na'urori kuma bincika idan yana aiki da kyau ko a'a.

2. Duba Kuskuren Kunna ku

IPhone 13 yana da babban buƙata. Idan katin SIM ɗinku baya aiki, yakamata ku jira ku bincika kuskuren kunnawa. Wannan saboda mai bada sabis ɗin na iya samun abubuwa da yawa da zai iya ɗauka. Kamar yadda yawancin na'urori ke tafiya a lokaci guda, yana da wuya a kunna su duka. Tunda wannan matsalar ta dogara da mai ɗaukar kaya, babu abin da za a iya yi sai jira.

3. Sake saita katin SIM

Daga cikin dalilan gama gari waɗanda ke haifar da gazawar SIM, ɗaya shine lokacin da SIM ɗin ba shi da kyau a zaune akan katin SIM ɗin. Mafi kyawun abin da za ku yi a duk lokacin da kuka fuskanci matsalar ɗaukar hoto, zubar da kira, ko kuskuren kunnawa, kawai cire katin SIM tare da mai fitar da katin. Tsaftace katin da busasshen zanen microfiber sannan sake sakawa da sake saita katin akan tire. Bincika wayarka don ganin ko an warware matsalar ko a'a.

4. Yi wasa da Saitunan Yanayin Jirgin sama

Wannan na iya zama m, amma yawancin masu amfani da iPhone sun gwada wannan, kuma yana aiki. Kashe yanayin Jirgin sama sannan kuma komawa baya yana aiki. Idan baku taɓa amfani da yanayin Jirgin ba a baya, to ɗauki jagora daga matakan da ke ƙasa.

Mataki 1: Don kunna yanayin Jirgin, kuna buƙatar samun dama ga 'Control Center'. Don haka, daga saman kusurwar dama na allon, matsa ƙasa. Daga Cibiyar Kulawa, nemo alamar 'Airplane Mode' kuma danna kan shi don kunna shi.

enable airplane mode

Mataki na 2 : Bayan 'yan daƙiƙa na kunna shi, zaku iya kashe shi ta hanya ɗaya.

disable airplane mode

5. Sake saka SIM

Kamar yadda aka ambata a cikin abubuwan da ke haifar da cewa wasu lokuta rashin zama na SIM akan tire na SIM na iya haifar da matsalar. Don haka, mafi kyawun mafita don bi don gyara wannan matsala shine sake saka katin SIM ɗin. Zaka iya sake saita katin SIM ɗin kuma sake kunna shi don ingantaccen aiki.

6. Sake kunna iPhone 13

Kada ku firgita idan iPhone 13 ɗinku ya faɗi wani abu game da gazawar SIM . Wannan matsala ce da ake fuskanta tare da gyare-gyare da yawa. An lura cewa ta restarting your iPhone, za ka iya rabu da mu da SIM gazawar, amma tambaya shi ne, ka san yadda za a zata sake farawa iPhone 13? Idan babu to ku ci gaba da karantawa.

Mataki 1 : Don zata sake farawa your iPhone, da farko danna ka riƙe ko dai na Volume Buttons tare da Side button lokaci guda.

Mataki 2 : Ta yin wannan, wani slider zai bayyana a kan allo yana cewa 'Slide to Power Off.' Matsar da wannan silima zuwa gefen dama don kashe na'urar tafi da gidanka. Yanzu, danna ka riƙe maɓallin 'Power'; wannan zai sake kunna wayar hannu.

slide to power off

7. Duba Rufin Yanar Gizo

A kan iPhone 13, komai kyawun hanyar sadarwar ku ko rashin ƙarfi, maƙallan eriya koyaushe suna nuna tsayayyen haɗi. Yana da wahala a yi amfani da sabis na salula kamar kira da saƙon rubutu tare da ƙarancin ɗaukar hoto. Don kawar da wannan matsala, ya kamata ku duba maƙallan hasumiya na salula akan allon wayar hannu. Idan suna firgita, to, ku matsa zuwa wurin da ba sa flicker don samun ingantacciyar ɗaukar hoto.

8. Factory Sake saita your iPhone 13

Wani gyara da za a iya amfani da su warware matsalar SIM gazawar a kan iPhone 13 ne factory sake saita your mobile. Kada ku damu idan baku taɓa yin wannan ba. Kamar bi sauki matakai raba kasa zuwa factory sake saitin wayarka.

Mataki 1: Don factory sake saitin wayarka, fara da ƙaddamar da 'Settings' app. Sannan daga menu na menu, gano wuri kuma zaɓi zaɓi 'General'. Gungura ƙasa a cikin 'General' tab kuma danna kan 'Transfer ko Sake saita iPhone.'

access transfer or reset iphone option

Mataki 2: Wani sabon allo zai nuna sama daga inda dole ka zaɓi wani zaɓi na 'Goge All Content da Saituna.'

tap on erase all option

Mataki na 3 : Saƙo mai sauri zai bayyana yana tambayarka don tabbatar da shaidarka ko dai tare da lambar wucewa ko fuskar fuska. Yi haka kuma zaɓi 'Goge iPhone' zaɓi.

confirm iphone password

9. Nemo iOS Update

Yawancin lokaci, iPhone matsaloli suna lalacewa ta hanyar m iOS versions. Don kauce wa wannan, ya kamata ka akai-akai duba ga iOS updates. Idan akwai wani sabuntawa, shigar da shi don ci gaba da sabuntawa. Don ƙarin sani game da wannan, ɗauki taimako daga matakan da aka bayar a ƙasa.

Mataki 1 : Don duba iOS updates, da farko bude 'Settings' app sa'an nan zaɓi 'General' zaɓi. A cikin Gabaɗaya shafin, nemo zaɓi na 'Software Update' kuma danna kan shi.

click on software update

Mataki 2 : Idan akwai wani update samuwa, kawai 'Download and Install' shi.

update your ios

10. Sake saita saitunan cibiyar sadarwa

Idan katin SIM ɗin ku yana fuskantar matsaloli tare da iPhone 13, to, wata hanyar da za a iya aiwatarwa ita ce Sake saita Saitunan hanyar sadarwa. Wannan na iya zama mai ruɗani, amma ana ƙara matakan sa masu sauƙi a ƙasa.

Mataki 1 : Fara da ƙaddamar da 'Settings' app a kan iPhone da kuma motsi zuwa 'General' tab.

access general tab

Mataki 2: Sa'an nan, gungura kadan da kuma neman 'Transfer ko Sake saita iPhone.' Wani sabon allo zai nuna sama, matsa zuwa karshen kuma zaɓi 'Sake saitin' zaɓi. A can, kawai danna kan 'Sake saitin Networks' kuma shigar da makullin tsaro, idan an tambaye ku.

select reset network settings

Mataki 3: A ƙarshe, tabbatar da sake saiti cibiyar sadarwa ta zabi wani zaɓi na 'Sake saitin Network Saituna.'

confirm reset network settings

11. Duba Tsarin ku

Yana da mahimmanci don samun tsari mai aiki tare da mai ɗaukar wayar salula. Idan katin SIM ɗin ku yana kasawa akan iPhone 13, to yakamata ku bincika ko shirin ku yana aiki ko a'a saboda ba za ku iya amfani da kowane sabis na salula ba tare da wani shiri mai aiki ba.

12. Sabunta Saitunan ɗauka

Wani lokaci gazawar katin SIM yana faruwa saboda saitunan mai ɗauka saboda suna iya buƙatar ɗaukakawa. Idan haka ne, to bai kamata ku jira dogon lokaci ba. Da sauri sabunta saitunan mai ɗauka ta bin matakan da aka raba a ƙasa.

Mataki 1 : Don sabunta Saitunan ɗauka, da farko buɗe shafin 'Gaba ɗaya' daga aikace-aikacen 'Settings'. Daga can, buɗe sashin 'Game da' kuma gano wuri 'Dauke da zaɓi'.

tap on about

Mataki na 3: Idan akwai sabon sigar, za a nemi ka sabunta.

click on update

13. Tuntuɓi Apple

Wani abu daga gyare-gyaren da ke sama dole ne yayi aiki, amma idan babu abin da ke aiki, zaɓi na ƙarshe shine tuntuɓar Tallafin Apple. Idan katin SIM ɗin ku yana kasawa akan iPhone 13, to babu wanda zai iya taimaka muku fiye da Tallafin Apple.

Bonus Part - Doctor ga iPhone Matsalolin

Dr.Fone - System Gyara (iOS) ne likita ga kowane irin iPhone matsaloli. Kayan aiki yana da amfani kuma mai haske. Za ka iya gyara daskararre iPhone da kuma gyara mafi iOS tsarin al'amurran da suka shafi ta amfani da ban mamaki Dr.Fone - System Gyara (iOS). Kayan aiki yana gyara mafi yawan matsalolin ba tare da asarar bayanai ba. Abu ne mai sauqi kuma mai sauƙi don rike Dr.Fone don gyara matsalolin tare da 'yan dannawa kawai.

Dr.Fone da Wondershare

Dr.Fone - Gyara Tsarin

Murke wani iOS update Ba tare da data asarar.

  • Kawai gyara your iOS zuwa al'ada, babu data asarar a duk.
  • Gyara daban-daban iOS tsarin al'amurran da suka shafi makale a dawo da yanayin , farin Apple logo , baki allo , looping a fara, da dai sauransu
  • Downgrade iOS ba tare da iTunes kwata-kwata.
  • Yana aiki don duk samfuran iPhone, iPad, da iPod touch.
  • Cikakken jituwa tare da sabuwar iOS 15.New icon
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi

Ƙarshe Tunani

Idan kuna fama da gazawar katin SIM akan iPhone 13 , to munanan kwanakin ku sun ƙare. Ta hanyar karanta wannan labarin, za ku koyi game da gyare-gyaren da za su magance matsalar ku. An raba mafita daban-daban da yawa. Bayan bin waɗannan mafita, zaku iya amfani da katin SIM kyauta ba tare da wata matsala ko gazawa ba.

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Home> Yadda-to > Gyara matsalolin Na'urar Wayar hannu ta iOS > Gasar SIM ko Babu Katin SIM akan iPhone 13? Ga Gyaran Gaskiya!