drfone app drfone app ios

Yadda za a Cire da Sake saita ID na Face akan iPhone 13/12/11 / X / XS / XR

drfone

Afrilu 28, 2022 • An aika zuwa: Cire Allon Kulle Na'ura • Tabbatar da mafita

0

Shin kun yi kuskure lokacin da kuka saita ID na Fuskar a farkon lokaci? Ko kun gaji da kashe abin rufe fuska don amfani da ID ɗin Fuskar don buɗe iPhone? naku kuma yanzu, kuna son kashe ID ɗin Fuskar. Ko menene dalilan ku, karanta wannan labarin don koyon yadda ake cire ID na Face akan iPhone X, iPhone XS, iPhone XR ko iPhone 11, iPhone 12, da iPhone 13.

Sashe na I: Menene Face ID?

face id

Idan sabon iPhone 13/12/11 shine iPhone ɗinku na farko, ko kuma idan baku haɓaka iPhone ɗinku daga jerin 6/7/8 ba kuma ba ku ci gaba da kasancewa tare da abubuwan da ke faruwa a duniyar Apple ba, zaku iya mamakin menene wannan sabon fangled. abu mai suna Face ID shine.

Face ID na'ura ce ta tantancewa wacce ta zo da iPhone X a karon farko, sannan iPhone 11, iPhone 12, kuma yanzu iPhone 13. Kamar Touch ID da ke amfani da sawun yatsa, ID ɗin fuska yana amfani da ma'aunin fuskarka don tantancewa komai, yadda Touch ID ke yi.

ID na Fuskar ba sabon salo bane kuma ci-gaba na ID na Touch, amma tsarin tantancewa ne mabanbanta wanda ke amfani da wani bangare daban abin da Apple ke kiran kyamarar TrueDepth don duba ma'aunin fuskarka. Babu ID na Fuskar akan wayoyi masu Touch ID (iPhone SE 2022 a yau) kuma ID ɗin taɓawa baya samuwa akan iPhones waɗanda suka zo tare da ID ɗin Fuskar azaman hanyar tantance su.

Sashe na II: Me Zaku Iya Yi Da Face ID?

Yawancin mu sun san cewa za mu iya buše iPhone tare da fuskarmu ta hanyar ID na Fuskar maimakon babban yatsan hannu ko lambar wucewa. Amma a zahiri, Face ID yana yin fiye da haka kawai. Bari mu ƙara ƙarin koyan abubuwa masu daɗi da za ku iya yi tare da ID na Face, wanda ke taimaka muku yanke shawara idan har yanzu kuna son musaki shi . Ga abin da zaku iya yi akan iPhone 13/12/11 tare da ID na Face:

II.I Buše Your iPhone 13/12/11

A matsayin tsarin tantancewa, ID na Face yana ba ku damar buše iPhone 13 / iPhone 12 / iPhone 11 tare da kallo. Yadda ake yin hakan? Ga matakai:

Mataki 1: Zaɓi iPhone 13/12/11 sama a hannunku ko matsa allon don tada shi.

Mataki 2: Duba iPhone.

unlocking iphone 13 with face id

Lokacin da alamar kulle ta canza zuwa matsayin da ba a buɗe, za ka iya swipe sama don buše iPhone 13/12/11 ta amfani da ID na Fuskar kuma je zuwa Fuskar allo.

Lura cewa Face ID ba zai yi aiki a yanayin shimfidar wuri a kan iPhone ba.

II.II Yin Sayayya Ta Amfani da ID na Fuskar akan IPhone ɗinku 13/12/11

ID na Fuskar yana ba ku damar tabbatar da kanku don yin siyayya a cikin Store Store, Store Store, da iTunes Store kuma amfani da Apple Pay duk inda aka sami tallafi.

Yadda ake amfani da ID na Face akan iPhone 13/12/11 don yin siyayya a cikin Store Store, Store Store, da iTunes Store:

Mataki 1: Bincika idan Face ID aka kunna don sayayya a cikin wadannan Stores ta zuwa Saituna> Face ID da lambar wucewa da kuma tabbatar da cewa iTunes da App Store suna toggled On.

check face id settings

Mataki na 2: A kowane ɗayan waɗannan shagunan, lokacin da ka danna zaɓi don siyan wasu abun ciki, za a nuna buƙatun tabbatar da biyan kuɗi tare da umarni don tabbatar da kanka ta amfani da ID na Fuskar.

make purchases with face id

Umurnin suna da sauƙi: danna maɓallin gefe sau biyu don tabbatar da kanka ta amfani da ID na Fuskar ku kuma ku saya.

Lokacin da aka yi, ting mai gamsarwa da alamar bincike za su tabbatar da aikin.

Yadda ake amfani da ID na Face akan iPhone 13/12/11 don biyan kuɗi tare da Apple Pay:

Mataki 1: Idan Apple Pay yana samun tallafin cibiyoyin banki a cikin ƙasar ku, zaku iya saita shi ta ƙara katin kiredit na banki mai goyan baya, katin zare kudi, ko katin da aka riga aka biya zuwa Wallet app akan iPhone 13/12/11.

an apple aard in wallet app

Mataki 2: Lokacin da aka ƙara katin kuma yana shirye don amfani, duba cewa an kunna Apple Pay a ƙarƙashin Saituna> ID na fuska da lambar wucewa.

Mataki 3: Domin App Store / Book Store / iTunes Store sayayya, yana aiki kamar kullum, ka sau biyu danna Side Button don tabbatarwa da amfani da tsoho katin.

Mataki na 4: Dubi iPhone ɗinku don tabbatar da kanku ta amfani da ID ɗin fuskar ku kuma ku sayi.

y

Mataki 5: A lokacin da biya a kiri kantuna, ka riƙe iPhone (saman kusa da mai karatu) da kuma jira da checkmark da aikata saƙo.

Mataki na 6: Don biyan kuɗi ta amfani da Apple Pay akan gidajen yanar gizo, zaɓi Apple Pay azaman hanyar biyan kuɗi, danna maɓallin Side sau biyu, duba iPhone ɗin ku, kuma jira Saƙon Anyi da alamar rajista don gama aiwatarwa.

II.III Rage Ringer da ƙararrawar ƙararrawa ta atomatik

Face ID kuma yana ba da damar abin da Apple ke kira fasalulluka na Hankali waɗanda ke dacewa da masu amfani waɗanda ke da ID na Fuskar iPhone.

attention aware features

Saita da amfani da fasalulluka na Hankali yana da sauƙi:

Mataki 1: Je zuwa Saituna> Face ID da lambar wucewa.

Mataki 2: Juya Bukatar Hankali Don Kunna ID ɗin Fuskar.

Mataki 3: Juya Hankalin Hankali A Kunna.

Shi ke nan. Yanzu, lokacin da kuka sami kira kuma iPhone 13 na ku yana ƙara da ƙarfi, kallon iPhone 13/12/11 na ku zai sa ya rage ƙarar. Lokacin da ƙararrawa ke kashewa, zaku iya rage ƙarar ta hanyar kallon iPhone ɗinku kawai. Bugu da ƙari, allon iPhone ɗinku ba zai dushe ko kashewa tsawon lokacin da kuke kallon shi ba. Wannan yana nufin yanzu zaku iya karanta waɗannan littattafan akan Kindle ba tare da taɓa allon kullun don kasancewa a faɗake ba.

II.IV Cika kalmomin shiga cikin Safari ta atomatik Amfani da ID na Fuskar

Face ID kuma yana ba masu amfani damar cika kalmomin shiga cikin Safari ta atomatik don saurin shiga kuma mafi dacewa da ƙwarewar shiga akan iPhone 13/12/11 tare da ID na Fuskar.

Mataki 1: Je zuwa Saituna> Face ID da lambar wucewa kuma kunna kalmar wucewa ta atomatik.

Mataki na 2: Yanzu, idan ka yi amfani da Safari don buɗe gidan yanar gizon da ke buƙatar shiga, danna filin amfani da sunan mai amfani ko filin kalmar sirri zai kawo maballin, kuma a saman wannan maballin akwai takardun shaidarka na gidan yanar gizon idan ka adana su. a cikin iCloud Passwords. Matsa takaddun shaida.

Mataki 3: Dubi your iPhone to tabbatar da kanka da Face ID da Safari zai autofill da takardun shaidarka a gare ku.

II.V Animojis da Memojis

Har zuwa yanzu, mun ga yadda ID na Fuskar ke ba da damar fasalulluka na samarwa da kuma yadda ya dace don amfani da shi. Yanzu, mun zo sashin nishaɗi - Animojis. Apple ya ƙaddamar da ID na Face a cikin 2017 akan iPhone X tare da yawan fanfare kuma babban ɓangaren wannan fanfare shine Animojis. A tsawon lokaci, Apple ya kawo sabbin damar zuwa iPhone kuma ya kara Memojis tare da Animojis.

animojis and memojis

Animojis emojis ne masu rai. Ana yin su tare da ci-gaban algorithm ɗin da kyamarar TrueDepth ta kunna ID na Fuskar. Emojis mai rai ko Animojis na iya kwaikwayi yanayin fuskar ku kuma kuna iya amfani da su a cikin tattaunawar saƙonku a cikin ƙa'idodi.

Anan ga yadda ake aika Animojis a cikin tattaunawa akan sabon iPhone 13/12/11:

Mataki 1: Buɗe tattaunawar saƙo a cikin app ɗin Saƙonni.

Mataki 2: Matsa maɓallin Memoji (halaye a cikin firam mai launin rawaya) sannan ka matsa don zaɓar Animoji/ Memoji da kake so ka aika.

recording a memoji

Mataki 3: Matsa Record button kuma yanzu kana da 30 seconds yi abin da kake so da fuskarka da kuma hali zai sake haifar da shi a kan allo a gare ku.

Mataki 4: Lokacin da aka yi, da Record button canza zuwa Aika:

sending a memoji

Matsa Aika don aika Memoji/Animoji na farko.

Sashe na III: Yadda za a Cire Face ID a kan iPhone 13/12/11

Ga duk kayan masarufi da software waɗanda ke yin babban gogewa ga kusan duk masu amfani a duk faɗin duniya, ID ɗin Face na iya samun daidaitaccen rabo na batutuwa. Wani lokaci, fuskarka ba za ta iya gane ba, wani lokacin kuma ba ta aiki gaba ɗaya.

Kwanan nan, tare da cutar ta COVID-19, mun ga yadda ID ɗin Face ke ƙoƙarin yin aiki a gare mu, kuma me yasa? Domin ba zai iya duba fuskokinmu da abin rufe fuska ba! Don haka, yana da ma'ana don cire ID na Fuskar daga iPhones ɗin mu kuma dogara kawai akan lambobin wucewa. A madadin, kuna son sake saita ID na Fuskar ku akan iPhone 13/12/11 kuma saita sake idan kun sanya wasu 'nauyin COVID' saboda aiki daga gida.

Yawancin lokaci, mafi kyau kuma mafi sauƙi abin da za ku iya yi don warware matsalolin hardware da software shine sake kunna na'urar da ake tambaya. Don sake kunna iPhone 13/12/11, dogon danna maɓallin Side har sai madaidaicin wutar lantarki ya bayyana kuma ja shi don kashe na'urar. Sannan, yi amfani da Maɓallin Gefe don sake kunna wayar.

Wani lokaci, matsalolin suna da hanyar dagewa, kuma sake farawa ba ya warware su. tsarin TrueDepth zai iya haifar da kuskure kuma ID ɗin Fuskar na iya daina aiki. Ko kun sami saƙon "matsalar da aka gano tare da kyamarar TrueDepth" akan iPhone 13/12/11. A wannan yanayin, kuna son sanin yadda ake sake saitawa da cire ID na Fuskar akan iPhone 13 don ganin ko hakan yana taimakawa, kafin a buƙaci ku je kantin Apple don sabis.

Mataki 1: Je zuwa Saituna> Face ID da lambar wucewa.

Mataki 2: Gungura da kuma matsa wani zaɓi "Sake saitin Face ID" cire Face ID a kan iPhone 13/12/11.

wa stickers

Sashe na IV: Yadda za a Saita Face ID a kan iPhone 13/12/11

Wani lokaci, ƙila kawai kuna son kashe ID na Fuskar na ɗan lokaci ko kuma an warware batun, kuma kuna son sake kunna ID na Fuskar. Sanya ID na Fuskar akan iPhone 13 ɗinku yana da sauƙi. Don saita ID na Face, zauna a wuri mai daɗi tare da isassun haske kuma bi waɗannan matakan:

Mataki 1: Je zuwa Saituna> Face ID da lambar wucewa kuma shigar da lambar wucewar ku. Idan baku kafa lambar wucewa ba tukuna, dole ne ku ƙirƙiri ɗaya yanzu kafin ci gaba.

Mataki 2: Tap Saita Up Face ID don fara aiwatar.

Mataki 3: Rike iPhone 13/12/11 a cikin yanayin yanayin hoto a kusan tsayin hannu daga fuskarka sannan ka matsa Fara.

setting up face id

Mataki na 4: Daidaita fuskarka a cikin da'irar da aka nuna sannan a hankali juya kan ka cikin motsi mai santsi don kammala da'irar. Za a sake yin wannan mataki sau ɗaya.

Mataki 5: Idan an gama, matsa Anyi.

Idan kuna samun kuskure mai zuwa:

face id error

Akwai 'yan abubuwa za ka iya kokarin warware wannan, za ka iya kokarin sabunta your iPhone 13/12/11 zuwa sabuwar iOS. A wannan gaba, kuna iya gwada sarrafa sigar beta don ganin ko hakan yana taimakawa. Idan kuna gudanar da sigar beta, zaku iya rage darajar koma zuwa sigar sakin don ganin ko hakan ya warware matsalar. Betas na iya yin duka biyu da karya abubuwa.

Idan wannan bai warware shi ba, kuna buƙatar ɗaukar na'urar zuwa cibiyar sabis mafi kusa. Tsarin kamara na TrueDepth yana da abubuwan da ƙila sun lalace ko ƙila ba sa aiki da kyau, saboda kowane dalili, kuma ma'aikatan sabis ɗin suna da kayan aiki don warware muku wannan batun da wuri.

Sashe na V: Layin Ƙasa

ID na Fuskar ya fi ingantaccen tsarin tabbatarwa a cikin iPhones (da iPads) kuma yana kawo wasu fasalulluka na musamman waɗanda ba a samun su a cikin na'urorin da aka kunna ID na baya kuma suna ba masu amfani damar yin hulɗa tare da mutane (Animojis da Memojis) da kuma tare da iPhone (tabbacin mai amfani). ta ma'aunin fuska, Fasalolin Hankali) ta sabbin hanyoyi. Akwai lokutan da wannan baya aiki kamar yadda ake tsammani, kuma zaku iya sake saitawa da cire ID na Fuskar idan kun ji wannan ba shine kofin shayinku ba. iPhone 13/12/11 za a iya amfani da shi kawai tare da lambar wucewa idan kana so. Idan ka ga cewa allon yana kulle kuma ba za ka iya buše shi, za ka iya ko da yaushe sami taimako a kayayyakin aiki, irin su Dr.Fone - Screen Buše (iOS). Don haka ci gaba, yi amfani da sabon ID ɗin Fuskar akan iPhone 13/12/11 tare da ƙarfin gwiwa, kuma ku more amintaccen ƙwarewa akan sabon iPhone 13 ɗinku fiye da kowane lokaci.

style arrow up

Dr.Fone - Buɗe allo (iOS)

Buše iPhone / iPad Kulle allo Ba tare da Hassle.

  • Mai sauƙi, danna-ta, tsari.
  • Buɗe kalmomin shiga allo daga duk iPhone da iPad.
  • Babu ilimin fasaha da ake buƙata, kowa zai iya sarrafa shi.
  • Yana goyan bayan iPhone 13 / iPhone XS (Max) / iPhone XR / iPhone X / 8 (Plus) / iPhone 7 (Plus) / iPhone6s (Plus), iPhone SE da sabuwar iOS version cikakke!New icon
Akwai akan: Windows Mac
3981454 mutane sun sauke shi
screen unlock

Daisy Raines

Editan ma'aikata

( Danna don yin rating wannan post )

Gabaɗaya rated 4.5 ( 105 sun shiga)

Kulle allo na iDevices

IPhone Kulle Screen
Allon Kulle iPad
Buše Apple ID
Buɗe MDM
Buɗe lambar wucewar Lokacin allo
Home> Yadda-to > Cire Na'urar Kulle Screen > Yadda za a Cire da Sake saita ID na Fuskar akan iPhone 13/12/11 / X / XS / XR